ผู้เขียน หัวข้อ: New Toyota Innova เงียบมากเลยครับ จะเปิดตัวแล้วจริงไหมครับ  (อ่าน 7407 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutsaint

• Newbie
  • *
อ้างอิงจากหัวข้อกระทู้นี้
// New Toyota Innova จะเปิดตัวในไทยหลัง New Fortuner เพียงไม่กี่สัปดาห์ //
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44943.0

แปลว่า Innova ใกล้เปิดตัวแล้วหรือเปล่าครับ ทำไมข่าวเงียบจังเลย ขวัญใจแท๊กซี่หมา่ยเลข 2 เลยนะนี่

ออนไลน์ dht_tubes

• Hero Member
มารอเป็นเพื่อนครับ

ออฟไลน์ rtong

คงเปิดตัวในอินโดก่อน   พี่ J!MMY บอกว่าบ้านเรา +-/2ถึง3เดือน

ออฟไลน์ kiwiwi

ถ้าได้ 2.4 ของวีโก้แบไม่ทอนแรงม้า(แปลว่าช่วงล่างต้องเซ็ทมาให้รับได้แน่)
และ captain seat แบบบาร์เบอร์ที่แถว2...

ผมจะไม่เอาปาปอดแระ
แอบเห็นในสปายช๊อท คอนโซลหน้ามาแนวอัลติสกะรีโวเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รออินโดเปิดตัวก่อนครับ
อยากให้รักษาช่วงล่างในเมืองแบบรุ่นเก่าเอาไว้

ออฟไลน์ veturilo

• Full Member
รูปมโนจากรูปที่หลุดออกมา ผมว่ามันหล่อขึ้นเยอะเลยนะครับ
ถ้าไม่ติดว่าต้องเอา 4x4 ไม่ติดว่าต้องแรงม้าเยอะๆ เร่งแรงๆ
ที่บ้านมีผู้สูงอายุ ขึ้นรถสูงลำบาก ลูกเยอะเมียเยอะ ครอบครัวใหญ่
ผมว่ามันน่าสนใจมากๆเลยล่ะครับ เสียดายไม่ใช่ประตูบานเลื่อน

ปาปอด, EV, FTN คงจะโดนดึงยอดไปบ้างล่ะ เหอะๆๆ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

รูปมโนจากรูปที่หลุดออกมา ผมว่ามันหล่อขึ้นเยอะเลยนะครับ
ถ้าไม่ติดว่าต้องเอา 4x4 ไม่ติดว่าต้องแรงม้าเยอะๆ เร่งแรงๆ
ที่บ้านมีผู้สูงอายุ ขึ้นรถสูงลำบาก ลูกเยอะเมียเยอะ ครอบครัวใหญ่
ผมว่ามันน่าสนใจมากๆเลยล่ะครับ เสียดายไม่ใช่ประตูบานเลื่อน

ปาปอด, EV, FTN คงจะโดนดึงยอดไปบ้างล่ะ เหอะๆๆ

ใช่ครับ หลายๆ คนไม่ได้ต้องการรถยกสูง ซึ่งขึ้นลงลำบาก เครื่องแรงๆ

แต่ต้องการความประหยัด ขึ้นลงง่าย ผมว่าจะสนใจเจ้านี้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
น่าสนใจครับ แต่ถ้าเปิดราคามาแรงแบบ เรโว่ พี่ฟอร์  ความน่าสนใจก็ลดไปเยอะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

อันนี้หลุดภาพคันจริงครับ (แต่ไม่ค่อยชัด)
http://www.headlightmag.com/spyshot_allnew_toyota_innova2015/

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
เงียบๆอย่างนี้ดีแล้วครับ กระแสไม่ต้องแรง(เหมือนตัวที่แล้ว แต่ขายได้เรื่อยๆ)
ราคาเปิดมาจะได้ไม่แรง
เราจะได้ไม่ต้องซื้อรถใช้ในราคาที่โอเวอร์ครับ

ผมขายตัวเก่าไปละ รอสอยตัวใหม่ที่เป็นดีเซลล์นี่โดยเฉพาะ (ขอราคา 900,000-1,100,000) เหมือนตัวก่อนจะดีมากๆครับ

ออฟไลน์ ninekao

• Jr. Member
  • **
ผมว่าถ้าได้ Option ใกล้เคียงกับอีก 2 รุ่นในตระกูลเดียวกันแล้ว และมาพร้อมกับเครื่องดีเซล 2.4
ราคาน่าจะบวกไปอีก 50,000-100,000 ครับ คือ 909,000 (เกียร์ธรรมดา E) - 1,219,000 (เกียร์อัตโนมัติ รุ่นTop)
หรือรุ่น Top ไม่เกินรุ่นล่างสุดของ New Fortuner เพราะถ้าแพงกว่านี้อาจเสียลูกค้าที่ต้องการรถครอบครัวราคาไม่แพงเกินไปพอสมควร

เดาเอานะครับ

ภาวนาว่ารุ่น G ไม่เกิน 1 ล้านก็พอแล้ว ผมเตรียมตัวเทิร์นรถเลยละ

ออนไลน์ dht_tubes

ผมว่าถ้าได้ Option ใกล้เคียงกับอีก 2 รุ่นในตระกูลเดียวกันแล้ว และมาพร้อมกับเครื่องดีเซล 2.4
ราคาน่าจะบวกไปอีก 50,000-100,000 ครับ คือ 909,000 (เกียร์ธรรมดา E) - 1,219,000 (เกียร์อัตโนมัติ รุ่นTop)
หรือรุ่น Top ไม่เกินรุ่นล่างสุดของ New Fortuner เพราะถ้าแพงกว่านี้อาจเสียลูกค้าที่ต้องการรถครอบครัวราคาไม่แพงเกินไปพอสมควร

เดาเอานะครับ

ภาวนาว่ารุ่น G ไม่เกิน 1 ล้านก็พอแล้ว ผมเตรียมตัวเทิร์นรถเลยละ

ใจตรงกันเลยครับ