ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าฟังไม่ผิด Ford Thailand จะนำเข้า ford mustang เข้ามาขายเองใช่ไหมครับ  (อ่าน 5731 ครั้ง)

ออฟไลน์ nafia111

• Newbie
  • *
อยู่ขั้นตอนถกเถียงอยู่ใช่ไหมครับ ฟังจากรายการวิทยุ

ถ้าเอามาแพงกว่า grey คงดับ เพราะ greyเองแพงมาก ระดับ 3.9 - 4.4 (ecoboost) ได้รถเดือนตุลาคม
ถ้าเอามาระดับ ถูกกว่า grey 2 กลาง ถึง 2 ปลาย  :-* คงไม่พอขายอ่ะครับ grey คงตาย
ถ้าเอามาระดับนี้ผมคนนึงล่ะที่ซื้อ คงเลือกศุนย์ Ford ที่คุณจิมมี่บอกว่าดีนั้นล่ะ หวังว่าคงรู้งาน motor expo นะครับ  :-* :-*

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
พี่ชายผมลงชื่อจอง 2.3 EB ไป แต่ยังไม่เห็นมีวี่แววเลยครับ

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
เรื่องนี้เป็นประเด็นมาตั้งแต่ motor expoปีที่แล้วที่เอามาโชว์พร้อมสำรวจความคิดเห็น

เดาตามเกม2.3น่าจะมา

ออฟไลน์ TINTIN

• Newbie
  • *
Mustangคันจริงไปลองนั่งมาสวยมากครับ แต่ผมว่าfordเงียบมากครับ สงสัยจะไม่เอาเข้ามาทำแล้วหรือเปล่าครับ เพราะตลาดรถบ้านเราช่วงนี้ไม่ค่อยดี แต่ก็ยังรอน่ะคับบบ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
แต่ผมแอบหวังลมๆแล้ง ให้เอา Focus RS เข้ามา  ขอราคาเท่าอิม หรือแพงกว่านิดหน่อยก็ยอมรับได้

ออฟไลน์ SM.

คิดว่าภายใน Ford เองก็ยังคุยเรื่องนี้กันไม่จบครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นสีดำที่งาน โอโหว หล่อมั๊กๆ

ออฟไลน์ JeansZ

ผม​ว่าน่าจะ​ขาย​ถูก​กว่าเกรย์นะ​ครับ เพื่อ​แย่ง​ยอดขายจากเกรย์ แบบ​ที่ BMW เคย​ทำ ออพชั่นอาจ​ถูก​ตัดออก​ไป​บ้าง

ผม​ว่า​คู่แข่ง​ของ Mustang 2.3 Ecoboost คงเป็น Toyota GT86 , Subaru BRZ, Mazda MX5 ไม่ควรอัพราคาไปเทียบ BMW Z4 หรือ Mercedes Benz SLK ด้วย​เหตุผล​ใน​เรื่อง​ของ​แบรนด์

แต่ถ้าเป็นตัว V8 อันนี้​ว่า​ไป​อย่างครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ H3T

Ford thailand ยังไม่สรุปว่าจะนำเข้ามาหรือไม่ ซึ่งรุ่นที่นำมาพิจารณาคือ 2.3 ecoboost และจะต้องเป็นปีหน้าภาษีใหม่ครับ

Mustang พวงมาลัยขวา ทั้ง 2.3 ecoboost และ V8 5.0 จะเริ่มถึงโชว์รูมใน UK เดือน ต.ค. ซึ่งผู้นำเข้าอิสระได้สั่งจองล่วงหน้ากันจะได้รับรถเดือน พ.ย. ในล็อกแรก ซึ่งจะเป็นรุ่น V8 5.0 เป็นส่วนใหญ่ แต่รุ่น 2.3 ecoboost จะมาเดือน ม.ค. เพราะปีหน้าภาษีลดลง

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
พี่ชายผมลงชื่อจอง 2.3 EB ไป แต่ยังไม่เห็นมีวี่แววเลยครับ

จะมาจริงๆเหรอครับหรือว่ามาหลอกให้ดีใจเล่น

ออฟไลน์ PAN

ตอนผมเดินงาน BMS บูท FORD ก็มีพนักงานมาถามรีเสิชนะครับ เขามีให้เลือกว่าสนใจรถรุ่นไหน ในที่ให้เลือกก็มี Mustang ครับ น่าจะเอาเข้ามาปีหน้าแหละครับถ้าสรุปว่าจะเอามาจริงๆ

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
60% ครับ ผมว่ารอเรื่องภาษี กับ เสียงคนส่วนใหญ่ครับ
เพราะคนที่ซื้อ ส่วนใหญ่คงไม่ใช่คนที่ทำแบบสอบถาม

MacH1

• บุคคลทั่วไป
มันมีคำถามใหญ่คือ เค้าเอาเข้ามาขาย แล้วเค้าซ่อมเป็นหรือเปล่าครับ  อย่างที่ UK  Ford Europe ยังให้ขายไม่ทุก AD

คาดว่าจะมาประมาณเหมือน explorer, territory  ขายอย่างเดียว ไม่สน aftermarket services ครับ

จริงๆแล้ว น่ารอดูอีกสักพัก เผื่อ 2.7V6 ecoboost 325-335 ม้าใน F-150 จะมาลงใน Stang S550
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2015, 11:45:09 โดย Ivy Modernist »