ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะได้เห็นตัวเลขอัตราเร่ง+เชื้อเพลิง ของ PPV ครบทุกยี่ห้อ ในปีนี้ไหมครับ  (อ่าน 4774 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutsaint

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามทางเวปครับ เพราะเข้าใจว่าหลาย ๆ ท่านน่าจะรอดูตัวเลขอัตราเร่ง และอัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง
เพื่อประกอบการตัดสินใจซื้อ PPV ซึ่งเมื่อถึงปีหน้า ด้วยอัตราภาษีใหม่น่าจะแพงขึ้น

เห็นใจทางเวปอยู่เหมือนกัน เข้าใจว่าคงไม่ได้หลับไม่ได้นอนกันเลย แต่ก็อยากทราบว่ามีโอกาสจะได้เห็นตัวเลขภายในปีนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
ถ้ารถที่เราไม่ชอบ แต่ตัวเลขออกมาดี จะชื้อไม้คับ

ออฟไลน์ deathsheep

ถ้าแค่ตัวเลขผมว่าน่าจะทันครับ :D

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
สมมุติ นะครับ
  สมมุติว่า PPV ตัวที่หมายตาเอาไว้ แบบว่าคะแนนในใจนำทุกๆคันอยู่ แต่ ตัวเลขที่ได้ของมันไม่ได้เป็นอย่างที่หวังล่ะครับ  จะยอมตัดใจจาก PPV คันนั้นรึป่าว

แสดงว่า ถ้าลังเลก็คงจะเป็น PPV  3ตัวล่าสุด  ผมว่าอัตราเร่งมันหนีกันไม่ +/- 1-2 วินาที แน่ๆ ส่วนอัตราสิ้นเปลือง  10-13 กม./ชม. ไม่เกินนี้

ผมว่าถ้ารอตัวเลขจริงๆ สิ้นปีนี้อาจไม่ทันครบทุกคันแน่  ผมว่าเอาภาษีปีนี้คุ้มกว่าครับ ถ้าจะซื้อ

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **
 8)  แอบบอก Mu-X จะเปิดตัว เครื่อง 1.9 ทวินเทอโบ ละครับ วันนี้ได้คุยกับช่างที่ตรีเพชรสาย 5 มานิดหน่อย  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
8)  แอบบอก Mu-X จะเปิดตัว เครื่อง 1.9 ทวินเทอโบ ละครับ วันนี้ได้คุยกับช่างที่ตรีเพชรสาย 5 มานิดหน่อย  ;D

1.9โบเดี่ยว แทน2.5
2.5โบคู่ แทน3.0 ไม่ใช่หรอครับ
หรือผมจำผิด

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เราน่าจะได้เห็นตัวเลขอัตราเร่งอย่างเป็นทางการของ Fortuner และ Everest ภายในปีนี้
ส่วน Isuzu บอกได้เลยว่ายาก เพราะนอกจากนักทดสอบระดับอาวุโสจริงๆเขาคงไม่ให้ใครยืม
D-Max นั้นที่เรามีอัตราเร่งให้ดูกันได้เพราะมันเป็นรถของน้อง Moo Cnoe เว็บเราเอามาให้เรา
ขับกันจนรู้เรื่อง

ถ้าอยากรู้ตัวเลขของ Isuzu ก็ต้องถามว่ามีใครพร้อมจะให้ยืมรถในช่วงเวลาตีหนึ่งถึงตีสี่เป็นเวลา
สองวันบ้าง ถ้ามี ก็ Inbox ไปที่เจ้าของเว็บได้เลยไม่ต้องผ่านผม เพราะไอ้เรื่องที่ได้รู้อะไรดีๆน่ะ
ผมชอบหมดแหละครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Auto

เราน่าจะได้เห็นตัวเลขอัตราเร่งอย่างเป็นทางการของ Fortuner และ Everest ภายในปีนี้
ส่วน Isuzu บอกได้เลยว่ายาก เพราะนอกจากนักทดสอบระดับอาวุโสจริงๆเขาคงไม่ให้ใครยืม
D-Max นั้นที่เรามีอัตราเร่งให้ดูกันได้เพราะมันเป็นรถของน้อง Moo Cnoe เว็บเราเอามาให้เรา
ขับกันจนรู้เรื่อง

ถ้าอยากรู้ตัวเลขของ Isuzu ก็ต้องถามว่ามีใครพร้อมจะให้ยืมรถในช่วงเวลาตีหนึ่งถึงตีสี่เป็นเวลา
สองวันบ้าง ถ้ามี ก็ Inbox ไปที่เจ้าของเว็บได้เลยไม่ต้องผ่านผม เพราะไอ้เรื่องที่ได้รู้อะไรดีๆน่ะ
ผมชอบหมดแหละครับ
ISUZU  เป็นเจ้าเดียวที่ไม่มีรถมาให้สื่อมวลชนทดสอบ    จริง ๆ ลูกค้าทั่วไปก็ไม่ได้ทดสอบก่อนซื้อ   เป็นนโยบายของ ISUZU  มาตลอด      คือถ้าคิดจะซื้อยี่ห้อนี้แล้วก็ต้องซื้อเลยผิดถูกอย่างไรก็แก้ไม่ได้แล้วเพราะซื้อมาแล้ว 
จำได้ว่า8 ปีที่แล้วก่อนซื้อ Fortuner ผมไม่มีรถ Mu7 ให้ลองขับเลย  แต่ผมมีโอกาสนั่งรถของคนอื่นแอร์ในรถเย็นจัดมากแต่ตัดบ่อยในขณะที่อากาศข้างนอกร้อนเปรี้ยง   คนในรถไม่สบายทุกคน เป็นทุกคนทั้งคันที่นั่งรถ   นั่งแล้วบางคนเมารถเวียนหัวเพราะอาการโคลงของรถ     ISUZU MU7  จึงตัดออกจากตัวเลือกไปตังแต่ตอนนั้น ทั้งที่จริงรถใหญ่นั่งสบายดีนะครับ       ถ้าตอนนั้นซื้อมาโดยที่ไม่ได้ลองขับคงแย่      ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้ซื้อรถโดยไม่ทดลองขับแบบนี้ผมก็ไม่เอาเหมือนกัน     ไม่รู้ทาง ISUZU  จะคิดเปลี่ยนนโยบายบ้างหรือไม่     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2015, 16:21:49 โดย Auto »

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ผมคิดส่วนตัวผมนะ ถ้าisuzu กล้าให้รถสื่อเวปนี้เทส
isuzu จะเสียลูกค้าไปอีกเยอะเลย แฉกันเล่ะ ที่ปกปิดมานาน ถึงได้เฉพาะสื่อพร้อมอวย เท่านั้น

ผมคิดส่วนตัวผมนะ ถ้าisuzu กล้าให้รถสื่อเวปนี้เทส
isuzu จะเสียลูกค้าไปอีกเยอะเลย แฉกันเล่ะ ที่ปกปิดมานาน ถึงได้เฉพาะสื่อพร้อมอวย เท่านั้น
สื่อส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ทดสอบนะครับ  เพราะ ISUZU  ไม่มีนโยบายปล่อยรถไปให้ใครทดสอบ   
ถ้าจะมีการทดสอบรถ หรือทำกิจกรรมการตลาด       ทาง ISUZU  จะเป็นผู้กำหนดเส้นทางและสนามทดสอบ   รวมถึงวิธีการ 

คือสื่อจะเอามาเทสต์ด้วยวิธีการของตัวเองไม่ได้หรอก

JONNY

• บุคคลทั่วไป
สื่อส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ทดสอบนะครับ  เพราะ ISUZU  ไม่มีนโยบายปล่อยรถไปให้ใครทดสอบ   
ถ้าจะมีการทดสอบรถ หรือทำกิจกรรมการตลาด       ทาง ISUZU  จะเป็นผู้กำหนดเส้นทางและสนามทดสอบ   รวมถึงวิธีการ 

คือสื่อจะเอามาเทสต์ด้วยวิธีการของตัวเองไม่ได้หรอก
สื่อที่ isuzu จัดฉากไว้ และวีธีการไงครับ ผลทดสอบที่ต้องได้ตามที่วางไว้

ออฟไลน์ SM.

มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรอครับ ผมเคยทราบว่า ดีลเลอร์ isuzu ก็ให้ลูกค้าลองรถนะครับ แต่เป็นตาม ตจว นะครับ ใน กทม ไม่เคยได้ยิน

ออฟไลน์ V221

มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรอครับ ผมเคยทราบว่า ดีลเลอร์ isuzu ก็ให้ลูกค้าลองรถนะครับ แต่เป็นตาม ตจว นะครับ ใน กทม ไม่เคยได้ยิน
มีครับ ดีลเลอร์ในกทม.ก็เคยเอา Mu-X มาให้ผมลองแล้วครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ MoO Cnoe

จริง ๆ ลูกค้าทั่วไปก็ไม่ได้ทดสอบก่อนซื้อ   เป็นนโยบายของ ISUZU  มาตลอด     
คือถ้าคิดจะซื้อยี่ห้อนี้แล้วก็ต้องซื้อเลยผิดถูกอย่างไรก็แก้ไม่ได้แล้วเพราะซื้อมาแล้ว 

อันนี้ไม่จริงครับ มีรถทดลองขับ Test Drive สำหรับลูกค้าเหมือนทุกค่ายครับ
ทั้ง D-max และ MU-X ตั้งแต่เปิดตัว และปัจจุบันก็ยังมีอยู่ครับ

ออฟไลน์ pjs6306

มีครับ ก่อนได้ปา ผมก้อเคยลองขับ mu7 ตอนนั้นใช้เก๋งคอมแพ็คยุ ไม่คิดมาก่อนเลยว่าจะมาขับppv ตอนนี้เห็นcivicตัวใหม่ก้ออยากขับเก๋งอีกแระ

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **

1.9โบเดี่ยว แทน2.5
2.5โบคู่ แทน3.0 ไม่ใช่หรอครับ
หรือผมจำผิด

อันนี้ผมก็ไม่รุ้นะครับ ช่างโม้ให้ฟังตอนไปรับรถครับ  :P

ออฟไลน์ Minidog

• Full Member
อยากรู้Ev3.2จากพี่จิมมี่มาดครับ

จริง ๆ ลูกค้าทั่วไปก็ไม่ได้ทดสอบก่อนซื้อ   เป็นนโยบายของ ISUZU  มาตลอด     
คือถ้าคิดจะซื้อยี่ห้อนี้แล้วก็ต้องซื้อเลยผิดถูกอย่างไรก็แก้ไม่ได้แล้วเพราะซื้อมาแล้ว 

อันนี้ไม่จริงครับ มีรถทดลองขับ Test Drive สำหรับลูกค้าเหมือนทุกค่ายครับ
ทั้ง D-max และ MU-X ตั้งแต่เปิดตัว และปัจจุบันก็ยังมีอยู่ครับ
   ขอบคุณครับผมนึกว่าจะมีรถทดลองเฉพาะศูนย์ที่จัดหามาเองซะอีก

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
คนที่จะเทส isuzu ได้ ทุกรุ่น ทุกคัน หลักๆ มี 2 คน คือ คุณ อ.อ. ค่าย นล.  คุณ พ ฒ น ด ผุ้จัดงาน บิ้กๆ
คงต้องไปอ่านของสองคู่หูนี้ แต่ก็นะ อย่าลืม อ่านไป เอาตะแรงมาวางใกล้ๆด้วย

ออฟไลน์ Fly to dream

เห็นคร่าวๆ จากเว็บเพื่อนบ้าน ออโต้เดิฟ มั้งครับ หาภาษาอังกฤษใน FB เอาดู

แต่เค้าทดสอบโดย GPS อัตราเร่ง ของ ปาฯ และ EV 3.2 ไม่ต่างกันเลย ต่างกันเสี้ยววิ ส่วนประหยัดน้ำมัน เห็น EV 3.2 มี 10.9 และ 2.2 มี 12.9 ส่วน ปาฯ รู้สึกจะ 11 กลางๆ ไม่ชัวร์
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย