ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปเจอคันนี้มาครับบอกได้เลยว่าสุดๆจริงๆครับ  (อ่าน 9660 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
รถที่หาดูได้ยากมากๆบนถนนเมืองไทย...

MAYBACH 62S...!!!

คันจริงยิ่งใหญ่อลังการมากๆคันจริงใครที่เคยคิดว่ามันเป็น เอสคลาส w221 คันยาวขึ้นผมว่าไม่ใช่มันดูสง่างามยิ่งใหญ่กว่านั้นมากครับ
ถ้าคันนี้เทียบกับ BENTLEY FLYING SPUR หรือ ROLLS-ROYCE GHOST นั้นบอกได้เลยว่าคันนี้ดูอลังการกว่ามากจริงๆครับต้อง PHANTOM เท่านั้นครับถึงจะเอาอยู่

ขออนุญาติท่านเจ้าของรถด้วยนะครับ ;) ;)

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
เคยเจอคันจริง อยู่แถวๆทองหล่อ สีนี้เลยครับแต่ก็ประมาณ 3 ปีที่แล้ว ความรู้สึกที่เจอก็ Maybach แฮะ แล้วก็ "ฮืมมม จะยาวมาาาก "

แต่ถ้าเทียบกับ Phantom นี่ ผมว่า เจ้า Phantom นี่นำไปหลายก้าวอยู่ครับ อารมย์ที่เห็นแบบว่า RR นี่มัน "ใหญ่มาาาาก"

ออฟไลน์ frame@kk

เคยเจอเหมือนกันมันยาวม๊ากกกก แค่นั้นจริงๆนะ แต่เจอ Phantom สีดำจอดอยู่แล้วแบบมันใหญ่กว่าที่คิดไว้หลายเท่ามากๆ มันอลังการมาก
ให้เทียบกัน Phantom ผมให้นำอย่าไม่มีเหตุผลจริงๆ

ออฟไลน์ Alcatraz

เคยเจอวิ่งบนทางด่วนประมาณประตูน้ำ ประมาณว่า ตรงนั้นกลายเป็นจุดศูนย์อากาศ ทุกคันเว้นว่างหมดเลย คงรู้ว่าถ้าไปเฉี่ยวหรือชนเป็นเรื่องใหญ่แน่

ออฟไลน์ nuntapon.s

เคยเจอวิ่งบนทางด่วนประมาณประตูน้ำ ประมาณว่า ตรงนั้นกลายเป็นจุดศูนย์อากาศ ทุกคันเว้นว่างหมดเลย คงรู้ว่าถ้าไปเฉี่ยวหรือชนเป็นเรื่องใหญ่แน่
ศูนย์อากาศ=สูญญากาศ?  ผมเข้าใจถูกใช่มั๊ย

ออฟไลน์ panjap

รุ่นนี้มันเก่ามากแล้วครับ ราคาไม่แพงเท่าไรสำหรับมือสอง

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
รุ่นนี้มันเก่ามากแล้วครับ ราคาไม่แพงเท่าไรสำหรับมือสอง

แต่ในรูปยังป้ายแดงอยู่เลยนะ 555

ออฟไลน์ bubball

หลังคาสูงเกือบเท่า Fortuner คันข้างๆเลยแฮะ  :o

ออฟไลน์ zipp

กรณีป้ายแดง อาจจะหลายปีแล้วก็ได้......ข้างบ้านผม BMW X6 ป้ายแดงมา4ปีแล้ว วันนี้ก็ยังแดงอยู่ ได้คุยกันบอกว่าใช้เบื่อแล้วจะขายแล้ว

ออฟไลน์ valent

สีนี้ดูไม่เด่นเท่าไหร่  หมองๆนะ
หรือเป็นที่ภาพก็ไม่รู้
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ขนลุกเลยครับ

ออฟไลน์ yourturle

ไฟหน้าดูเหลืองจัง น่าจะวิ่งป้ายแดงมานานแล้ว
One Day.

ออฟไลน์ GolffyGolf

ไม่เข้าใจคนที่ใช้รถป้ายแดงนานๆ หลายปี คิดยังไงทำไมถึงไม่อยากจ่ายภาษี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2015, 10:03:55 โดย Matador »

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ผมเคยเจอตัว 62 บนดอนเมืองโทลเวย์ รถโรงแรมvip ยาวมากกก อลังการ  6.2เมตร

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
จำไม่ผิด เมื่อนานมาแล้วโรงแรมดาราเทวีเชียงใหม่เคยเอารุ่นนี้มาให้บริการอยู่ช่วงนึง :-*
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ไม่เข้าใจคนที่ใช้รถป้ายแดงนานๆ หลายปี คิดยังไงทำไมถึงไม่อยากจ่ายภาษี

แถวบ้านมี Skoda อยู่คัน ลากป้ายแดงมาหลายปีเหมือนกัน แย่มากๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

แถวบ้านมี Skoda อยู่คัน ลากป้ายแดงมาหลายปีเหมือนกัน แย่มากๆ
เท่าที่อ่านในเว็บบอร์ดนี้มายี่ห้อ Skoda มีปัญหาเกี่ยวกับการจดทะเบียนครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ดีไซน์ ยังไม่ค่อยลงตัว ไม่ดูหรูหราสมราคา เท่า rr  นะครับ  ส่วนตัว ให้ rr ชนะครับถ้าเทียบกัน

ออฟไลน์ top3245

เหมือนว่าได้เลิกผลิตไปนานแล้ว  แต่ทำไมยังใช้ป้ายแดงอยู่

ถ้าจะอ้างว่าไม่มีเงินเสียภาษีค่าทะเบียนรายปี ก็คงไม่ใช่กับเจ้าของรถระดับนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ ps000000

นี่ราคากี่บาทหรอครับ

ออฟไลน์ Tomz

ป้ายสวยนะครับ 5555
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ IS2000

รถคันนี้ผมเห็นมานานแล้วครับ
ส่วนตัวคิดว่ารถ Maybach ใหญ่หรูก็จริงแต่ดูเรียบเกินไปหน่อยครับ เวลาเห็นวิ่งบนถนนแล้วไม่เด่นเหมือน Phantom
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Nut_K

ผมกลับมองว่ามันดูใหญ่มากกกกกก็จริงแต่ขาดเสน่ห์ในแบบที่ Phantom มีอะ

ออฟไลน์ HLRx

อ่าว ! ถ้าให้ทาย ผมว่ารถเกาหลีนะนี่

ออฟไลน์ kiwiwi

อ่าว ! ถ้าให้ทาย ผมว่ารถเกาหลีนะนี่

ผมทายหนักกว่าอีก -.-"

ออฟไลน์ acc4444

• Jr. Member
  • **
สุดๆจริงๆ ราคารวมภาษีน่าจะเหยียบร้อยล้านถ้าจำไม่ผิด แต่ดูไม่ค่อยสมราคาเหมือน RR เท่าไร

ออฟไลน์ burutrad

รถรุ่นนี้ออกมาตั้งแต่ปี 2002 นะครับรถ 13 ปีแล้วยังดูไม่ตกรุ่นเท่าไหร่เลยในเมืองนอกตัว S600 MAYBACH รุ่นใหม่นี้เอามาเทียบกับรุ่นพวกนี้ไม่ได้เลยฝรั่งบอก 2 ตัวนี้เหนือกว่าเยอะ (57,62)

ออฟไลน์ V221

เคยมีโอกาสได้นั่งด้านหลังตัวนี้ หรูหราและLeg room มหาศาลจริงๆครับ ถ้าพูดถึงขนาดตัวรถแค่ RR Ghost ก็ใหญ่กว่า S Class Series 7 หรือ A8 แบบลิบลับครับ Ghost เคยจอดข้าง W221 คันเก่าผม ดูแล้ว W221กลายเป็นรถเด็กเล่นไปเลยครับ ขอบอก
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

Phantom ดูใหญ่กว่า อาจจะเพราะด้านหลังที่สูง ไม่ได้ลาดลงมา บวกกับด้านหน้าทรง 5 เหลี่ยมของ RR เลยทำให้ดูใหญ่ หรือเปล่าครับ