ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 14 พฤศจิกายน 2015 //  (อ่าน 4211 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Nissan Sylphy 1.6 DIG-Turbo เอามาขับกันแล้ว ก็ต้องมาเล่าให้ฟัง
กันสักหน่อย รวมถึงได้ไปขับ MG5 1.5 Turbo มาแล้วแบบสั้นๆ รวมถึง
Mazda CX-3 ที่พึ่งเปิดตัวไปสดๆร้อนๆเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา

และจะมาอัพเดตเรื่องราวในวงการรถยนต์ให้ฟังกันอย่างเช่นเคย
ปิดรับคำถาม ถึงแค่เวลา 17.00 น.เท่านั้นนะครับ หลังจากนี้อาจจะไม่ได้ตอบ

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้ ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ"
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละไม่เกิน 2 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!

ออฟไลน์ Redcliff

• Jr. Member
  • **
เห็นว่าพี่J!MMY ได้ขับทั้ง Slyphy turbo กับ Honda Jade 1.5turbo (เครื่องเดียวกับnew Civic) การตอบสนองของทั้ง2เครื่องมีความแตกต่างอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ deathsheep

พอจะมีโอกาสที่รถสปอร์ตขับสนุกเช่น subaru brz toyota86 mazda mx-5 จะมาประกอบไทยไหมครับ

ปล. พี่เมธีมี drive thru ต่างจังหวัดแนะนำไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2015, 14:30:42 โดย deathsheep »

ออฟไลน์ tnp_super

รถ พวก CR-V CX-5 กับพวกมินิครอสโอเวอร์ที่กำลังมาแรงในบ้านเราช่วงล่างมันเหมือนกันไหม แล้วถ้าเทียบกับรถยนต์นั่งปกติทั่วไปมันจะทนกว่ารถยนต์นั่งปกติไหมครับ

ออฟไลน์ Myx

• **
ยอดขายเดือนกันยายังไม่ประกาศเหรอครับ

ออฟไลน์ huckimoto

• Newbie
  • *
พี่ J!MMY ครับ new MX5 nd กับ SLK200 AMG เป็นพี่จะเลือกคันไหนครับ ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

• Full Member
มอเตอร์โชว์ปีนี้จะได้เห็น BMW 330i มั้ยครับหรือว่าต้องรอปีหน้าเลย แล้ว Series 3 GT จะได้เห็นเครื่องอื่นนอกจาก 320d มั้ยครับเห็นที่มาเลย์มี 328i GT ขอบคุณพี่จิมมี่มากครับ

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
รบกวนถาม การบำรุงรักษาระหว่าง pjกับevระยะยาวใครจะคุ้มกว่ากันครับ เห็นในคลับevมีปัญหาด้านการประกอบเป็นเพราะรีบเร่งผลิตมากใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Martin

• Newbie
  • *
ชื่อ "headlightmag" ท่านได้แต่ใดมา ? อยากรู้จริงๆนะครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
ถามความรู้สึกที่พี่เคยลองมา
ระหว่าง Mazda3 2.0 ปัจจุบัน กับ ซิลฟี่ DIG เทอร์โบ ครับ
ภาพรวมในการขับขี่ต่างกันมากมั้ยครับ

ปล. ตัว ซิลฟี่ DIG เดิมๆจากโรงงาน ปรับช่วงเซตล่าง ระบบเบรคมา พอให้รับกับแรงม้าที่มีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SM.

Motor Expo จะมีรถใหม่อะไรมา show เรียกน้ำย่อยกันบ้างครับ แบบที่จะเปิดตัวปีหน้า อะไรแบบนี้อ่ะครับ  (ไม่รวมรถที่เปิดตัวไปแล้ว)

ออฟไลน์ Alzfredz

• M/T Addicted!!
สนใจ BMW E36 ครับ อะไหล่ยังเยอะอยู่เปล่าครับ และค่าซ่อมแพงไหม (แอบเข็ดกับ 560SEL W126 แต่อยากใช้ครับ)

ขอบคุณครับ :)
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ มันต้อง RedLine

• Newbie
  • *
Honda Accord ตัวปัจจุบัน อยากถามว่ารถใช้แค่ 2ปี แต่แบตหมดแล้ว เลยอยากถามว่าปกติไหมครับ
2.อยากได้รถคันที่สองเป็นEco car คันนึงแนะนำหน่อย ราคาไม่เกิน700,000฿ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ day1992

• Newbie
  • *
BMW X1 ตัวใหม่จะมาทันปีนี้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ peretto

• **
รบกวนถาม 

1. มีโอกาสเป็นได้มั้ยที่คณะทีมงาน Headlight Magazine รวมทั้งพี่ เมธทีกับพี่จิมมี่ จะมาจัดงานที่ภาคเหนือ บ้างมั้ยครับ (อยากไปร่วมงานเพราะพี่จัดใน กทม มันเดินทางไกล)

2. พี่พอทราบข้อมูล honda civic 2016 ตัวนี้ ความกว้างในห้องโดยสารจะใหญ่ขึ้นมั้ย ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deepsubmerge

• Newbie
  • *
ขอให้คุณ จิมมี เปรียบเทียบฟิลริ่งการขับขี้
ช่วงล่าง เบรค ซับแรงสะเทือน
การควบคุมพวงมาลัย อัตราเร่งและสิ้นเปลือง
ของเทียร่า L33 กับ accord g8

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
สำหรับนักซิ่ง ตีนผี ชอบมุด แบบเดิมๆไม่แต่งเพิ่ม
Nissan Sylphy 1.6 DIG-Turbo ใช่คำตอบที่ดีที่สุดสำหรับตอนนี้รึป่าวครับ ถ้าเทียบกับคู่แข่ง Civic 2.0 , Altis ESport , Ford Focus , Mazda3 , Hyundai Elantra สำหรับพี่จิมมี่ คิดว่าตัวไหนเหมาะสุดครับ งบ 1ล้าน + -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2015, 17:03:56 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ PAN

อยากทราบฟิลลิ่ง V40 T5 5สูบ กับ T5 ใหม่ Drive-E 4สูบต่างกันอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ watzero

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ  ปกติผมขับรถระหว่างเชียงใหม่-พะเยาค่อนข้างบ่อย เส้นทางคดเคี้ยว ใช้ความเร็วประมาณ 80-130
อยากทราบความเห็นว่า
1. ยางรถยนต์ยี่ห้อไหนเหมาะกับการใช้งานแบบนี้ครับ ยางเดิม 185/55R16
2. ผมอยากได้ SUV สักคัน รถรุ่นไหนน่สจะเหมาะกับผมครับ มีงบ 2 ล้านครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pongprak

• Newbie
  • *
G86 กับ BRZ มีอะไรที่แตกต่างกันบ้าง
ทำไมถึงไม่ค่อยได้รับความนิยมในเมืองไทย
ขับสนุกไหม แรงม้าเท่าไหร่แน่ 0-100 กี่วิคับ
ถ้าเทียบกับ MX5 สู้กันได้มะ

ออฟไลน์ dunghill

อยากให้ทำ live cam เวลาจัดรายการด้วยครับ จะได้ได้อารมณ์ร่วม
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'