ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านไหนเคยเอารถตรวจสภาพ่อนเดินทางไกลที่ศูนย์บ้างครับ  (อ่าน 1931 ครั้ง)

ออฟไลน์ tottae

• Newbie
  • *
พี่ๆท่านไหนเคยเอารถตรวจสภาพ่อนเดินทางไกลที่ศูนย์บ้างครับ

พอดีผมต้องเดินทางไกล ไปเชียงใหม่ ลุยดอย เลยว่าจะเอารถเข้าศูนย์ Honda เช็คผ้าเบรค เช็คสภาพรถหน่อย เป็นห่วงเรื่องผ้าเบรค เพราะเช็คระยะครั้งสุดท้ายก็เดือนกรกฎา

ตอนนี้มันยังไม่ครบ 6 เดือน กิโลก็ยังไม่ครบ  อยากทราบว่าเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ศูนย์จะเช็คอะไรให้บ้าง ใช้เวลานานไหมครับ
ขบคุณครับ

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
โทรไปจองคิวล่วงหน้าได้เลยครับ (บางศูนย์ไม่รับจองก็มีครับคือเจอกันตอนรับงานเลย)  บอกเขาว่าตรวจเช็กก่อนเดินทางไกล ถ้ารถหมดประกันแล้วก็เสียแค่ค่าแรงช่างครับ แต่ถ้าตรวจเช็คแล้วต้องเปลี่ยนอะไหล่เพิ่มเติมก็เสียค่าอะไหล่เพิ่มครับ แต่ถ้ารถอยู่ในประกันก็ไม่ต้องเสียเงินยกเว้นอะไหล่สิ้นเปลืองต่างๆ

ผมชอบตรวจเช็ครถก่อนเดินทางไกลครับ เพราะมั่นใจรถอยู่ในสภาพสมบูรณ์กว่าที่ไม่ได้ตรวจเช็ค  :)

promt

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
ที่ศูนย์ เค้าคิดค่าแรงตามชั่วโมงครับ

ถ้าคิวศูนย์ฮอนด้า ไม่ว่าง มีตัวเลือกอื่นๆ คือ
1)B Quick, Auto Care Tire ,
2)ร้านยางทั่วประเทศครับ
ค่าใช้จ่าย ไม่เกิน500 หรือ อาจจะไม่เสีย

ไปดอยไหนของเชียงใหม่รึครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ tottae

• Newbie
  • *
ไปแม่สอดก่อนครับผม แล้วต่อด้วยดอยอินทนนท์ครับผม

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
ไปแม่สอดก่อนครับผม แล้วต่อด้วยดอยอินทนนท์ครับผม

สายเอเชีย นครสวรรค์ - กำแพงเพชร - ตาก กำลังทำถนน มีเบี่ยงเลนไปมา ใช้เวลานานขึ้นครับ

แยกแม่สอด-แม่สอด ถนนลาดยางดี ขับง่ายครับ

ดอยอินทนนท์ ถนนลาดยางดี เช่นกันครับ (ข้าวเหลืองแล้ว น่าจะไกล้เวลาเกี่ยวข้าวแล้วครับ)
แวะไปดื่มกาแฟ กม.24 บ้านแม่กลางหลวง ร้านอุ่มเอิบ วิวสวย อากาศเย็นสบายครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน