ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน สอบถาม เกี่ยวกับ Mitsubishi Mirage Minorchange  (อ่าน 6253 ครั้ง)

ออฟไลน์ dal2kzel2o

• Newbie
  • *
รบกวน สอบถาม เกี่ยวกับ Mitsubishi Mirage Minorchange
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 13:31:16 »
สวัสดีครับ เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน
หลังจากที่เคยสอบถามไปเรื่องจะออกรถใหม่ เมื่อประมาณปีที่แล้ว (ประมาณว่า งบน้อย อยากได้รถ)
เมื่อวานนี้ได้ไป ดูมอเตอร์โชว์ (แต่ได้ดูรายละเอียดคราวๆจากที่คุณ Moo ได้ลงไว้...ขอบคุณมากๆ ณ ทีนี้ด้วย)
เลยตัดสินใจ จอง มิราจ ไมเนอร์เชน ไปเป็นที่เรียบร้อย ด้วยที่ว่า ถูก + อุปกรณ์ครบ (ตามที่ต้องการ)
และสี รถ ซึ่งถูกหลอกจากไฟสปอร์ตไลท์ ให้รถบนเวที กลายเป็นสีออกม่วงๆ (แฟนชอบสีนั้นมาก)
เลยไม่รอช้าไปขอลองเทสไดร์ ซ่ะเลย ซึ่งก็โอเค สำหรับผมน่ะ
แต่... เห็นมีแต่คนบอกว่าช่วงล่างนี้แระปัญหา  ?? คือยังไงครับ ผมไม่เคยลองตัวเก่าเลยไม่มีข้อมูลตรงนี้ (ตอนเทสก็ถาม สต๊าฟว่าช่วงล่างเป็นยังไง สต๊าฟบอกว่าดีกว่าตัวเก่าครับ เค้าปรับดีขึ้น) จึงขอรบกวนผู้รู้ และ ผู้เคยลองว่า ตัวใหม่นี้ เป็นยังไงบ้างครับ   ขอบคุณล่วงหน้าเลยน่ะครับ.

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: รบกวน สอบถาม เกี่ยวกับ Mitsubishi Mirage Minorchange
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 13:35:01 »
ปัญหาที่ผมได้ยินมา คือ มิราจ ใช้ เกียร์ลูกเดียวกับหลายๆรุ่นหลายยี่ห้อ คือ Jatco CVT7

ไม่รู้จะยังใช้อยู่หรือไม่ แล้วมีปัญหาอย่างไรครับผม

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Re: รบกวน สอบถาม เกี่ยวกับ Mitsubishi Mirage Minorchange
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 13:49:12 »
ปัญหาที่ผมได้ยินมา คือ มิราจ ใช้ เกียร์ลูกเดียวกับหลายๆรุ่นหลายยี่ห้อ คือ Jatco CVT7

ไม่รู้จะยังใช้อยู่หรือไม่ แล้วมีปัญหาอย่างไรครับผม
เกียร์มันไม่ได้มีปัญหาขนาดนั้นครับ แค่ถ้าเหยียบแหลกมันจะไม่ทน แล้วมันแพง แต่อู่ข้างนอกซ่อมก็ไม่กี่หมื่น

ส่วนช่วงล่างมิราจตัวเก่าเหยียบเกิน 120 จะเริ่มรู้สึกบินๆ ครับ ขึ้นบูรพาวิถีเกิน 100 จะรู้สึกทรมาณกับเสียงลมที่เหมือนพายุโหมกระหน่ำ พร้อมกับโยกเยกเวลามีรถตู้วิ่งผ่าน

ถ้าเดินทางระหว่างจังหวัดบ่อยนี่ไม่แนะนำเลยครับ แต่ถ้าขับในเมืองอัตราเร่งดีใช้ได้ ตัวเบา ตัวเล็ก แม่ผมชอบ บอกขับง่าย

ออฟไลน์ Oah

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 13:59:40 »
ตัวเก่าช่วงล่างจะออกนิ่มๆหน่อยครับ ขับในเมืองสบายดีแต่ถ้าเริ่มทำความเร็วแล้วไม่ค่อยมั่นใจ

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 14:04:21 »
อ่านรีวิวคุณ J!MMY ก็ไม่เห็นมีอะไรนี่ครับ
http://www.headlightmag.com/%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A-mitsub3689/

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 14:23:51 »

เกียร์มันไม่ได้มีปัญหาขนาดนั้นครับ แค่ถ้าเหยียบแหลกมันจะไม่ทน แล้วมันแพง แต่อู่ข้างนอกซ่อมก็ไม่กี่หมื่น

ส่วนช่วงล่างมิราจตัวเก่าเหยียบเกิน 120 จะเริ่มรู้สึกบินๆ ครับ ขึ้นบูรพาวิถีเกิน 100 จะรู้สึกทรมาณกับเสียงลมที่เหมือนพายุโหมกระหน่ำ พร้อมกับโยกเยกเวลามีรถตู้วิ่งผ่าน

ถ้าเดินทางระหว่างจังหวัดบ่อยนี่ไม่แนะนำเลยครับ แต่ถ้าขับในเมืองอัตราเร่งดีใช้ได้ ตัวเบา ตัวเล็ก แม่ผมชอบ บอกขับง่าย
ส่วนใหญ่ขับแต่ในเมืองครับ...ซื้อมาให้แฟนขับครับ... ออกต่างจังหวัดก็แค่ พัทยา หัวหิน ครับ เดือนละครั้ง หรือ 2เดือนครั้ง ครับ.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 14:28:08 »
ตัวเก่าที่ล้อ 14 ยาง 165 กับช่วงล่างนิ่มๆ พอใช้ความเร็วแล้วมันวาบหวิวครับ
ไม่รู้ว่ารุ่นใหม่ที่ใช้ล้อ 15 เป็นอย่างไร แล้วตัวใหม่นี้ปรับปรุงเรื่องช่วงล่างรึยัง
แต่เป็นรถเล็กที่ขับง่ายขับสบายดีครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 14:35:37 »
อ่านรีวิวคุณ J!MMY ก็ไม่เห็นมีอะไรนี่ครับ
http://www.headlightmag.com/%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A-mitsub3689/

อันนี้เอามาจากรีวิวนะครับ
"อย่างไรก็ตาม Mirage จะเป็นรถที่ให้ความสบาย และไม่เครียดในการขับขี่ ได้จนถึงความเร็วระดับ
120 กิโลเมตร/ชั่วโมง เท่านั้น บนทางด่วน มอเตอร์เวย์ หรือ ทางยกระดับในวันที่มีกระแสลมปะทะ
ด้านข้าง สงบๆ เพราะถ้ามีกระแสลมด้านข้างปะทะ ตัวรถจะเริ่มออกอาการวูบวาบไปมา ตามด้วย
อาการ ที่มักพบได้ในรถยนต์ซึ่งใช้ระบบ พวงมาลัยเพาเวอร์แบบไฟฟ้า คือ ดิ้นซ้ายนิด ขวาหน่อย
ไปตามสภาพพื้นผิวถนนซึ่งเป็นลอนคลื่น เรียกได้ว่า On-Center feeling ที่นิ่งใช้ได้ดีในช่วงลมสงบ
จะเริ่มเปลี่ยนไป เมื่อกระแสลมแรงขึ้น ทั้งสองปัจจัย จะทำให้ยากต่อการควบคุมรถ และต้องเริ่ม
ชะลอความเร็วลงมาอยู่ในระดับไม่เกิน 100 กิโลเมตร/ชั่วโมง ซึ่งมันก็เป็นอาการเดียวกับที่คุณจะ
พบได้ในทั้ง March Almera และ Brio (ส่วนใน Swift ก็มีอาการนี้เช่นเดียวกัน แต่น้อยกว่าชัดเจน)"

ซึ่งก็จริงตามที่ว่าครับ ผมขับขึ้นบูรพาวิถีครั้งเดียวแล้วผมตัดสินใจเลยครับ คันนี้ขายทิ้ง

ออฟไลน์ Tha10050

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 14:58:35 »
ตอบ จขกท. ยังไม่เคยลองตัวไมเนอร์
เเต่จากที่ใช้งานน้องมิราจอยูตอนนี้
ตอนเดิมๆ ยังไม่ได้เปลี่ยนอะไร ก็ขับได้สบายๆครับ อุปกรณ์ครบ ช่วงล่างก็ปกติดี ขับได้โดยทั่วไป
(ความเร็วทึ่ใช้ เฉลี่ยประมาณ 120 กมต่อชั่วโมง)
ขับเดิมๆ เเป็บเดวคับ 200 กว่า กิโลเมตร  ครับ เลยจำความรู้สึกได้เเค่นี้คับ

ส่วนตัวไมเนอร์ เขาบอกว่าปรับเซทดีขึ้น ผมก็เชื่อตามเค้าบอกเเหละครับ อย่างน้อยก็ดีเท่ากับตัวเดิมครับ
 ผมว่านะ

ออฟไลน์ kohcomsci

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 15:01:32 »
ผมใช้ตัวโฉมเก่าอยู่ครับขอตอบท่านเจ้าของกระทู้เพื่อเป็นแนวทางอย่างนี้ละกันครับ

เกียร์ ตัวออโต้ผมไม่ทราบได้ แต่เกียร์ตัวธรรมดาของผมตอนนี้70000 กว่ากิโลยังไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนช่วงล่าง ถ้าตอนล้อเดิมๆ อ่ะ ถึง 120 มันจะหวิวๆ หน่อย แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น 185/55R15 ที่ความเร็ว 120 ก็โอเคดีซึ่งตัวใหญ่ถ้าผมจำไม่ผิดก็ยัดกันโครงมาให้ด้วยซึ่งของผมไม่มี  เสียงเข้าห้องโดยสาร เมื่อ120 นี่ดังอยู่แต่ผมชินแล้ว ไม่รู้ตัวใหม่ดีขึ้นไหม(ผมเปลี่ยนสปริงหลังเป็นของสวิฟ2012 นะครับ)

สรุปในความรู้สึกผมจากคนใช้งาน โอเคกับมันเที่ยวได้ไปเรื่อยๆ จอดแวะเที่ยวบ้างอะไรบ้าง ไม่เหนื่อยทั้งคน ทั้งรถ ปกติผมก็ใช้แค่ขับมาทำงานไปกลับ10 กิโลเมตร แต่ก็ใช้เดินทางท่องเที่ยวบ่อยๆ  อ่างขาง  อินทนนท์ ภูทับเบิก ภูหินล่องกล้า ม่อนแจ่ม นี่สำหรับเส้นทางขึ้นเหนือ ส่วนเส้นล่องใต้หลายๆท่านคงไม่กังวลเพราะไม่ได้ขึ้นเขา ถ้าเราคุ้นชินกับสมรรถนะของรถแล้วก็คงไม่มีปัญหาอะไรครับ

ส่วนปัญหาที่ผมเจอ
1 โชคหลังขวารั่ว ใช้เวลาเครม 3 วัน ของมา ฟรี
2 มีอาการสตาร์ท วืดอยู่3-4 ครั้ง ตั้งแต่ออกมา จากปัญหาตัวฟายวิล พอแจ้งอาการณ ตอนที่ผมไปเช็ค 70000 โลทางศูนย์ ก็รีบทำเรื่องเครมให้เลยรอของ 3 วันเช่น กัน  ก็มีด้วยประการฉะนี้ครับ  (เดินทางขับปกติ100-120 มี 140 บ้าง ก็ตกกิโลละ 2 บาท โดยประมาณ กับ E 20)

นี่คือข้อมูลของผมเผื่อมีประโยชน์
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 15:11:52 »
เคยลองขับตอนออกใหม่ๆ ผมว่าภายในมันเงียบกว่า
นิสสันมาร์ชและการทรงตัวดีกว่านิดๆนะ แต่โฉมก่อน
ไมเนอร์ผมว่ามันไม่มีความสวยเลย พอไมเนอร์มาปุ๊บ เออ
มันดูดีขึ้นมากๆเลยครับ และมาพร้อมกับระบบสุดไฮเทคด้วย
น่าสนๆ  ;)
Eventually i've made my home country,Thailand.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 15:17:53 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
อุ่นใจขึ้นเยอะ เพราะผมคิดจะเปลี่ยน แม็ก กับยางอยู่แล้วด้วย ให้ใหญ่ขึ้นอีกนิด เป็น 16
หากยังมีท่านใด ช่วยแชร์ประสบการณ์ได้เยอะๆเลยน่ะครับ...จะได้ไปแนวทาง เพื่อผมจะเจอปัญหาอะไรอีกได้รับมือทัน ;D

ออฟไลน์ jametnp

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 15:37:54 »
ขอตอบในฐานะคนที่ใช้อยู่นะคับ

ผมใช้เป็นเกียร์ออโต้ รุ่น Bloom Edition คือแม่ออกให้ ก็ไม่ทราบว่าต่างจากตัวอื่นอย่างไร
ออกกลางปี 13 ใช้มาร่วม 2 ปีแล้วครับ

จากที่ใช้อยู่คือ ช่วงล่างค่อนข้างดูบอบบางคับ ไม่รู้จะว่าไงดี คือเวลาเจอหลุมเล็กๆ หรือ เนินเล็กๆ มันไม่นิ่มครับ
แข็งพอสมควร เข้าใจว่าเพราะรถเบา มันจึงเป็นแบบนี้ (ใช้ Chev Sonic อยู่อีกคน นิ่มมาก ลงหลุมแทบไม่รู้สึก)

อัตราเร่งดีคับ กดปุ๊บพุ่งทันที (ในกรณีที่ขับคนเดียว ผมน้ำหนัก57 kg) ระบบเบรคอันนี้ไม่ทราบเพราะไม่เคยเบรคกระทันหันครับ
ส่วนการทำความเร็วนั้นเมื่อเกิน 110 km/hr ควรขับสองมือครับ มันจะเบาๆ โหวงเหวงหน่อย เหมือนจะไม่มั่นคง
แต่ก็พุ่งฉิวเลยนะคับ ผมเคยเหยียบ 140 อยู่ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรเพียงแต่ต้องมั่นใจว่าข้างหน้าทางโล่งจริงๆ
เสียงลมที่เข้ามาในห้องโดยสารผมรับได้คับ โดยความรู้สึกคือดีกว่ายาริสด้วยซ้ำ

ปล. ถ้าชอบก็ออกเลยคับ ผมเชียร์เพราะประหยัดน้ำมัน และวงเลี้ยวแคบมาก จนคนขับรถใหญ่อิจฉาครับ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 15:47:39 »
มิราจมันมีน้ำหนักเบา ถ้ายางเดิม ๆ มันก็ไม่สวยแล้วก็อาจจะเกาะถนนได้ไม่หนึบนัก
ถ้าออกรถมาก็น่าจะเปลี่ยนยางเป็น 185 ขอบ 15 ดู ผมว่าดูสวยขึ้นแล้วเกาะถนนดีขึ้นครับ
ลองเข้าไปอ่านในคลับมิราจเพิ่มเติมดูหลาย ๆ คลับนะครับ จะได้รู้ว่ามันมีปัญหาจากผู้ที่เคยใช้งานตัวเก่าอะไรบ้าง

อ่อ อย่าขับเร็วนักนะครับ ผมใช้รถคันใหญ่ก็ขับประมาณ 100 นึง ยกเว้นทางด่วนก็ไป 120 บ้าง
มิราจขับในความเร็วขนาดนี้ผมว่าขับสบายดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2015, 15:51:02 โดย adis »

ออฟไลน์ deathsheep

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 15:51:31 »

เคยเห็นของสวิฟท์  135,000 ครับ

ไม่ได้มาดิสเครดิตอะไรนะครับ   ผมว่ามันครบเครื่องทีเดียว   ยิ่งตัว MY 2016  optionครบมาก

รถเบา  ประหยัดน้ำมัน

ช่วงล่างที่ว่าไม่ดี  เราก็แต่งได้   ผมว่าเป็นตัวเลือกที่คุ้มครับ

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 15:53:26 »
ผมไม่ได้ใช้นะครับ ไม่เคยลองขับด้วย แต่ผมว่าตัวใหม่ดูดีขึ้นเยอะ น่าใช้มาก อยากรู้เรื่องช่วงล่างเหมือนกันครับ
ช่วงล่างหน้า mirage ใส่เหล็กกันโคลงมาให้ตั้งแต่ตอนปรับ my2014 แต่ให้แค่เฉพาะรุ่นล้อ 15 นิ้ว(รุ่นท็อปกับรองท็อป) ก็ไม่รู้ว่ามันดีขึ้นมากน้อยแค่ไหน เพราะไม่มีข้อมูลเลย ตอนนั้นสองรุ่นนี้คงขายไม่ค่อยดี หลังจากนี้แหละ น่าจะได้รู้
ว่าแต่ได้อะไรจากเซลล์มาบ้างครับ เซลล์ให้ข้อเสนออะไรบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2015, 20:01:54 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 15:57:33 »
รถเล็กอย่างมิราจลงล้อ 15 กับยาง Michelin PilotSport3 185/55/15 กำลังสวยหนึบกว่าเก่าแน่นอนครับ :-*

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 16:50:01 »
รถจะออกแนวเบาๆ ช่วงล่างก็ไม่ได้เกาะถนนมากมาย ก็พอเข้าใจได้ว่า เป็นรถเน้นขับในเมือง วัสดุก็ตามราคา ถ้า จขกท กำลังมองรถใน segment นี้อยู่ ผมว่าเป็นตัวเลือกที่ไม่เลวเลยนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 18:54:24 »
ผมเคยขับรถเพื่อนใส่ล้อซิ่ง ช่วงล่างมันยังนิ่มกว่าสวิฟเดิมๆเลยครับ
เกียร์ก็ลูกเดียวกับสวิฟ 3ปียังไม่มีปัญหาอะไร ถ้าชอบก็เอาเลยคุ้มมาก ออฟชั่นเต็ม

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 21:11:44 »
ไม่เคยขับครับ แต่ชอบเพราะเล็กดี
ส่วนช่วงล่าง จากประสบการณ์ในการปรับช่วงล่าง Freed
ผมว่า ลอง Search ในคลับดูว่า
โช้ค สปริง ค้ำ กันโคลง ยาง ใช้ของอะไรยังไงได้บ้าง

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นลองขับดูก่อนครับ ว่ารับได้ไหม ถ้าได้คือไม่ต้องเสียเงิน
ถ้าไม่ได้ ก็มาดูว่าจะเปลี่ยนจากอะไร ของ Freed ผมเริ่มจากโช้ค
ซึ่งก็ดีขึ้น จากนั้นก็เปลี่ยนยาง สปริง ก็พบว่าดีขึ้นมากๆแล้วครับ

ถ้าซื้อก็ลองใช้สักพักก่อนครับ กว่าจะเปลี่ยนของผมใช้มาปีกว่าๆถึงเริ่มทำ
: )

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 21:41:09 »
จริงๆ ECO Car นี่ออกแบบใช้ในเมืองครับ

ซึ่งเพียงพอ คล่องตัว โดยไม่ต้องแต่งอะไรเพิ่ม

แต่เราไปใช้ผิดประเภทกันเองครับ ขับเร็ว เหยียบกระฉูด
เร่ง เค้น ขับทางไกล ขับต่อเนื่องยาวๆ(และเร็ว) ขึ้นเขา นั่งเต็ม บรรทุกเกินอัตรา
รถจะทำไม่ได้ก็ไม่แปลกครับ อยากทำได้ก็ต้องแต่งเพิ่ม
เผลอๆ แต่งไปมาแพงกว่าซื้อรถที่ตรงวัตถุประสงค์
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ focus2012

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 06:40:44 »
จริงๆเรารู้รถสมรรถณะเรา Ecocar รถเราเล็กก็น่าจะขับตาม Performance ของมันครับ

ไม่ต้องซิ่ง ไม่ต้องเค้นเกินความสามารถมันก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับผม

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 07:52:35 »

มันก็ดีนะครับ ถึก ทน ไม่พังง่ายๆครับ
ซื้อรถที่ สบายใจ และเมาะกับเราดีแล้วครับ
อะไหล่ ก็คงไม่แพง ไม่จุกจิก แต่ ศูนย์ มิตซูช่างไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่

ผมว่าเลืก บ่น เรื่องเกียร์กันเถอครับ คนปกติใช้รถเกียร์มันไม่พักหรอก

Eco car ครับขับ 120 ก็เรื่อยๆ สบายๆครับ
รถเบา ขับในเมือง พุ่งยิ่งกว่า Camry อีก

คือมันดีครับ ถ้าใช้ ตามสมรรถนะของมัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 14:11:04 »
ผมไม่ได้ใช้นะครับ ไม่เคยลองขับด้วย แต่ผมว่าตัวใหม่ดูดีขึ้นเยอะ น่าใช้มาก อยากรู้เรื่องช่วงล่างเหมือนกันครับ
ช่วงล่างหน้า mirage ใส่เหล็กกันโคลงมาให้ตั้งแต่ตอนปรับ my2014 แต่ให้แค่เฉพาะรุ่นล้อ 15 นิ้ว(รุ่นท็อปกับรองท็อป) ก็ไม่รู้ว่ามันดีขึ้นมากน้อยแค่ไหน เพราะไม่มีข้อมูลเลย ตอนนั้นสองรุ่นนี้คงขายไม่ค่อยดี หลังจากนี้แหละ น่าจะได้รู้
ว่าแต่ได้อะไรจากเซลล์มาบ้างครับ เซลล์ให้ข้อเสนออะไรบ้าง
1. ประกันภัยชั้น 1 (บังคับ โตเกียว) 2.พรบ  3.ฟิล์มลามิน่า รอบคัน 40 60  4.พรมเข้ารูป  5.กันสาด 6.เซ็นเซอร์หลัง 2 จุด 7.ผ้ายาง 8. กรอบป้ายทะเบียน 9. ที่พักแขน (ผมขอเพิ่ม)  *** ตัวรถ ได้ ฟรีค่าแรง 5ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร  + รับประกันตัวรถ 3ปี หรือ 100,000 กิโลเมตรผมไม่ได้เลือกส่วนลด 30,000 บาท แต่เปลี่ยนเป็นดอกเบี้ยพิเศษ 0.49 % ครับ
ผมลงแบบนี้ ผิดกฎอะไรรึป่าวครับ ... ผมไม่แม่นกฎครับ หากผิด ลบได้เลยน่ะครับ

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 18:34:02 »

1. ประกันภัยชั้น 1 (บังคับ โตเกียว) 2.พรบ  3.ฟิล์มลามิน่า รอบคัน 40 60  4.พรมเข้ารูป  5.กันสาด 6.เซ็นเซอร์หลัง 2 จุด 7.ผ้ายาง 8. กรอบป้ายทะเบียน 9. ที่พักแขน (ผมขอเพิ่ม)  *** ตัวรถ ได้ ฟรีค่าแรง 5ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร  + รับประกันตัวรถ 3ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร ผมไม่ได้เลือกส่วนลด 30,000 บาท แต่เปลี่ยนเป็นดอกเบี้ยพิเศษ 0.49 % ครับ
ผมลงแบบนี้ ผิดกฎอะไรรึป่าวครับ ... ผมไม่แม่นกฎครับ หากผิด ลบได้เลยน่ะครับ
ไม่ได้ขาย ไม่มีใครได้ผลประโยชน์อะไร(นอกจากผมที่ได้รู้ข้อมูล) ไม่น่ามีปัญหาหรอกครับ ถ้าผิดก็คงจะเป็นเพราะสีตัวหนังสือสีเหลือง ฮ่า ๆๆๆ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ thchalerms

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 19:13:52 »
หลานผมใช้ตัวนี้ มา 2 ปีกว่าแล้วคับ
จริงๆ มันใช้เหมือนรถใหญ่เลยครับ ส่วนมากเดินทาง ตจว. พัทยา ไป กำแพงเพชร จากกำแพง ไป หนองบัวลำภู กลับ พัทยา
ใช้แบบนี้บ่อยๆ เดือนละ2-3 รอบ ไม่มีปัญหาอะไรคับ แถมมันบอกว่า ประหยัดมาก เรื่องช่วงล่าง มันแค่บอก นิ่มดี สบายๆ
เพราะรระดับราคานี้ ใช้แค่ขับเรื่อยๆ นะครับ อย่าคิดมาก ผมว่าราคา คุ้มมากๆ กับออฟชั่น แต่ถ้าจองแล้ว ก็สบายใจเถอะคับ
แต่ถ้าขับแล้วไม่ชอบ ก็ปรับปรุงช่วงล่างเองคับ