ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าศูนย์ เปลี่ยนน้ำมันพวงมาลัยเพาเวร์แล้ว พวงมาลัยเบาลง  (อ่าน 3661 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
เข้าศูนย์ เปลี่ยนน้ำมันพวงมาลัยเพาเวร์แล้ว พวงมาลัยเบาลง
นี่ คือ ปกติ ใช่ไหมครับ

คือแบบว่าผมชอบฟิลลิ่งเดิมที่พวงมาลัยมันหนักๆ

แต่คิดว่าการที่ พวงมาลัยเบาต่างหากที่ เป็นอาการปกติ ในทางที่ดี แต่ก็ไม่ใช่ว่าเบาเวร์นะครับ
แค่สัมผัสความรู้สึกได้ว่าเบาลง ใช้แรงในการหมุนน้อยลง แต่ก็ยังคง ความมั่นคงอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2015, 11:57:15 โดย mamaman »

ออฟไลน์ adis

ให้เช็คแรงดันลมยางดูด้วยครับ บางทีช่างศูนย์อาจจะเติมลมยางให้มากกว่าที่คุณเคยเติมอยู่ก็ได้
ถ้าลมยางมากก็มีผลให้พวงมาลัยเบาขึ้น

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
แอคคอร์ด G8 ผมพอปั๊มเพาเวอร์เริ่มหอน  ถ่ายเอง5นาที เงียบและเบา จนหน้าไวมาก

แต่ก็ดียืดอายุซีลแรค ได้อีกนาน

ลงทุน 300 บาท ATF 2 ลิตร 

ออฟไลน์ wa330

ถ้าลมยางเท่าเดิมอยากหนักหาน้ำมันหนืดๆใส่ลงไปหน่อยหนักแน่
เช่น น้ำมันเฟืองท้ายเบอร์140 ;D

ออฟไลน์ Newhang

เบาขึ้นจริงๆครับ  แต่เดี๋ยวไม่เกิน3วันก็ชินครับ :-X

ออฟไลน์ testmaster

ก็น่าจะคล้ายๆน้ำมันเครื่องมั้งครับเปลี่ยนมาวันแรกๆมันก็จะลื่นขึ้นเดียวก็ชิน

ออฟไลน์ rotaryman

แปลกนะครับทำไม FD ผมเปลี่ยนยกปั้มจากศูนย์ออกมาใหม่ๆพวงมาลัยหนักกว่าเดิมพอสมควร แต่ใช้ซักเกือบเดือนก็เท่าเดิมครับ

ออฟไลน์ yourturle

คล้ายๆ ถ่ายน้ำมันเครื่องมาใหม่จะรู้สึกนิ่ม เบา ขับพุ่ง
ก็คงเป็นเรื่อง ของเหลวที่ถ่ายออก และได้น้ำมันใหม่ ที่สะอาด
One Day.

ออฟไลน์ tierak

เบาลงกว่าเดิมแบบรู้สึกได้เลยครับ

แต่นานแค่ไหนไม่รู้เพราะไม่กี่ก็คงลืมน้ำหนักพวง ตอนก่อนเปลี่ยน

ออฟไลน์ Gopz

ลองเช็คศูนย์ล้อดูก่อนครับ มุมโทบวกเยอะ พวงมาลัยจะไวๆ อะครับ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

promt

• บุคคลทั่วไป
ต้องถามช่างว่าเขาไปปรับอะไรบ้างไหม