ผู้เขียน หัวข้อ: ปะยางแบบใยไหม แผลโดนสกรู อยู่ได้นานมั้ยครับ?  (อ่าน 7191 ครั้ง)

ออฟไลน์ All Spark

• Jr. Member
  • **
ตำแหน่งตามรูปเลยครับ ที่ร้านบอกว่าตำแหน่งตรงบริเวณนี้ปะใยไหมดีกว่า สตรีมไม่ค่อยดี
เพิ่งเปลี่ยนยางตอน 40,000 เมื่อ 1.5 ปีที่แล้ว
Energy XM2 ใส่กับ Swift วิ่งวันละ 80 km. ความเร็วปกติไม่เกิน 100km/hr  ถ้าไม่เร่งแซงครับ

ตอนนี้เลขไมล์ 94,5xx อย่างจะใช้งานต่อไปให้ถึงเลขไมล์ 100,000 แล้วเปลี่ยนยาง จะได้หรือเปล่าครับ  :'(

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: ปะยางแบบใยไหม แผลโดนสกรู อยู่ได้นานมั้ยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 20:23:37 »
ส่วนมากผมชอบโดนตะปูตอนเพิ่งเปลี่ยนยางมาใหม่เสมอ  แทงไหมจนลืมวิ่งไปอีกห้าหกหมื่นจนเปลี่ยนยางก็ไม่เคยซึม

ถ้าตำแหน่งนี้แทงไหมได้  วิ่งอีกห้าหกพันไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ lacked

• Full Member
Re: ปะยางแบบใยไหม แผลโดนสกรู อยู่ได้นานมั้ยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 20:41:46 »
ยาวจนเปลี่ยนยางครับผมก็เคยโดนตอนเปลี่ยนยางใหม่มาไม่กี่เดือน
แต่ตำแหน่งของผมไม่ชิดขอบขนาดของคุณนะครับ ไม่มั่นใจว่าแค่ไหนที่ไม่เหมาะจะอุด

ออฟไลน์ All Spark

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 21:04:18 »
เดี๋ยวช่วงนี้จะเช็คลมยางทุกวัน ถ้ามันไม่ซึมก็จะค่อยๆใช้ไปเรื่อยๆ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 21:28:44 »
ใช้ได้จนลืมและครับ ปะแบบนี้ยางซ้ำน้อยสุดแล้ว

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 23:29:12 »
ช่างแถวบ้านเรียก "ปะยัด" กะ "สตีม"

ปะยัด ถ้ารูเล็ก เหมาะมากครับ ทำดีๆ ทนนะ ได้หลายหมื่นโลไม่ซึม

ถ้าทำไม่ดี นานไปต้องไปยัดใหม่ มันซึม

ถ้ารูใหญ่ไปหรือใกล้แก้มยาง ยัดไม่ดี ต้องสตีม มี(ร้อนกะเย็น)

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 11:14:11 »
ใช้ได้ตามที่ จขกท ว่า แล้วเปลี่ยนยางใหม่
ไม่ต้องห่วง ไม่รั่ว ตำแหน่งมีดอกยางกันอยู่
One Day.

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 20:34:06 »
เคยปะแทงไหมกับยางกระบะ หายห่วงครับ
ไม่มีซึม แต่ตำแหน่งมันหมิ่นเหม่แต่พอแทงไหมได้
ช่างร้านยางที่ไปทำ เอารถขึ้นฮ้อย ดึงตะปู เอาสว่านไฟฟ้า
มาเจาะรูแล้วยัดไหมครับ ใช้ลืม จนเปลี่ยนยางใหม่ครับ

ออฟไลน์ tuangnan83

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 20:13:16 »
ขอรบกวนอีกคนนึงนะครับ พอดีผมโดนตัวสะกรูที่ล้อเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่า ปะด้วยตัวหนอนได้ไหมครับ เพราะไปที่ร้านร้านนึงมา เค้าบอกต้องเปลี่ยนครับ ปะไม่ได้เพราะโดนแก้มยางครับ เลยอยากรบกวนขอความรู้หน่อยครับว่าปะได้ไหมครับ ขอบคุณครับ