ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามรถจดเป็นซากแล้วนำมาขายหน่อยครับ  (อ่าน 3761 ครั้ง)

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
รถประเภทนี้ควรซื้อมั้ยครับ เห็นเขาบอกว่าเป็นรถติดไฟแนนซ์แล้วนำมาจดเป็นซากแล้วนำมาขาย เขาบอกโอนได้ ต่อทะเบียน ประกัน พรบ ไดตามปกติเลยครับ เห็นเขาบอกอีกไม่นานจะจัดไฟแนนซ์ได้ด้วย เพื่อนๆ คิดว่ายังไงกันบ้างครับ น่าเล่นมั้น?? ควรเสี่ยงมั้ย??

เห็นมรถปลายแดงหลายคั้นเลยทั้ง A,B-Class ป้ายแดง 8 แสน 9 แสนกว่าบาทเองครับ NEW PAJERO ป้ายแดง 3 แสนกว่า CAYANE 2 ล้านกว่าเองครับ เพิ่อนๆ ว่ายังไงกันบ้างครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ V221

Re: ขอสอบถามรถจดเป็นซากแล้วนำมาขายหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 07:19:27 »
รถแบบไหนครับ? ถ้าสภาพสมบูรณ์ก็ไม่ใช่แล้วละครับ แต่ถ้าเป็นรถอุบัติเหตุหรือจมน้ำที่ประกันขายซากก็อีกเรื่องนึงเพราะส่วนใหญ่จะเอามาย้ายอะไหล่จากชิ้นส่วนรถอุบัติเหตุเมืองนอกเช่นแปลงจากE200ให้เป็นE63 AMGแบบนี้มีทำครับ แต่ถ้าเป็นรถสภาพปกติแสดงว่าเป็นรถผิดกฎหมายมากกว่า
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ mamaman

Re: ขอสอบถามรถจดเป็นซากแล้วนำมาขายหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 08:21:13 »
รถประเภทนี้ควรซื้อมั้ยครับ เห็นเขาบอกว่าเป็นรถติดไฟแนนซ์แล้วนำมาจดเป็นซากแล้วนำมาขาย เขาบอกโอนได้ ต่อทะเบียน ประกัน พรบ ไดตามปกติเลยครับ เห็นเขาบอกอีกไม่นานจะจัดไฟแนนซ์ได้ด้วย เพื่อนๆ คิดว่ายังไงกันบ้างครับ น่าเล่นมั้น?? ควรเสี่ยงมั้ย??

เห็นมรถปลายแดงหลายคั้นเลยทั้ง A,B-Class ป้ายแดง 8 แสน 9 แสนกว่าบาทเองครับ NEW PAJERO ป้ายแดง 3 แสนกว่า CAYANE 2 ล้านกว่าเองครับ เพิ่อนๆ ว่ายังไงกันบ้างครับ

เอามาสวมทะเบียน ไว้ใช้กับรถโมยครับ
หรือไม่ก็ เอาซากมาแปลง ใส่กับรถคันอื่น แล้วแต่ จุดประสงค์ เช่น

1.เอามาระเบิด ขายอะไหล่
2.เอามาสวมทะเบียน ใช้ทะเบียนร่วมกับรถที่ขโมยมา
3.เอามาซ่อม เน้น หมายเลขตัวถัง และ ทะบียน  เพื่อ ใช้ทะเบียนร่วมกับรถที่ขโมยมา
4.เอามาซ่อมใช้จริงๆ ทดแทน รถเดิมที่พัง แต่ซื้ออะไหล่ใหม่ไม่คุ้ม ซื้อซากถูกกว่า
4.เอาซากและ ทะเบียน มาทำ รถทำแท้ เช่น Evo IMp พวกนี้ต้องการ ได้ หัวตัดท้าย ตัดสภาพ สมบูรณ์ มา รอแค่ ซากรถที่ ย้าย หมายเลขตัวถังและทะเบียนได้

ในใจผมเคยติดนะ หา ซากรถ Lancer EX แบบ ตัวถังยังสมบูรณ์ ขอหมายเลขตัวถังอยู่ซัก 100,000 บาท 
ซื้อ EVO X สั่งตัด หัวท้าย ราคา 500,000
+ ค่า ทำ 200,000 บาท

คุณจะได้ EVO X ทำแท้ ในราคา 800,000 บาท

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 13:42:00 »
ดูมันเทาๆ ไม่โปร่งใส ยังไงชอบกล

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 21:23:05 »
รถแบบไหนครับ? ถ้าสภาพสมบูรณ์ก็ไม่ใช่แล้วละครับ แต่ถ้าเป็นรถอุบัติเหตุหรือจมน้ำที่ประกันขายซากก็อีกเรื่องนึงเพราะส่วนใหญ่จะเอามาย้ายอะไหล่จากชิ้นส่วนรถอุบัติเหตุเมืองนอกเช่นแปลงจากE200ให้เป็นE63 AMGแบบนี้มีทำครับ แต่ถ้าเป็นรถสภาพปกติแสดงว่าเป็นรถผิดกฎหมายมากกว่า
เป็นรถป้ายแดงใหม่ๆ เอี่ยมๆ เลยครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 23:22:28 »
เป็นรถป้ายแดงใหม่ๆ เอี่ยมๆ เลยครับ
ถ้าเช่นนั้นก็แน่ใจได้เลยครับว่าซื้อรถมีหวังแถมคดีมาให้แน่นอนครับ
BMW 750E M SPORT

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 23:40:32 »

หากรู้ใส้รู้พุง

คนของเรารู้ ก็เสี่ยงเอาครับ รับความเสี่ยงเอง

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 23:53:01 »
ขอตอบเลยคับว่า เอามาสวมทะเบียนคับ จากรถที่ขโมยมา หรือรถที่ถูกจำนำที่บ่อนคับ คนเล่นเสีย เเล้วไม่มีเงิน จำนำรถ ไม่มีเงินมาเอาคืน รถไม่มีทะเบียน ไม่มีเล่ม สวมเล่ม ซิกเเซกภายใน เลขเครื่อง บลาๆๆๆ ผมขอพูดเเค่นี้ ถ้าเค้าทำได้ กำไรบานเลยคับ หุหุหุ

ปล.ที่ผมเคยเห็น มีคนโดนคดีเเบบนี้เเล้วนะครับ ทั้งคนซื้อเเละคนขาย เรื่องราวต่อจากนี้ขอไม่พูดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2016, 23:55:55 โดย Guy y »
2010 VIOS

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 09:10:38 »
คงเป็น รถที่หลุดจำนำมา แล้วมาสวมในซากของรถรุ่นเดียวกัน ดังนั้นเอกสารของรถที่จดทะเบียนจะเป็นไปตามรถคันที่เป็นซาก

ไม่น่ายุ่งด้วย เพราะเสี่ยงที่จะมีคดีความตามภายหลัง
ของพวกนี้ถ้าขายได้ปกติ ไม่ต้องมาเร่ขายแบบนี้ ขับเข้าเต้นท์ ขายเลย ง่ายกว่าเยอะ 

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 09:25:51 »
ไม่ควรซื้อครับ

ถ้าของดีจริง ถูกกฏหมายจริง ไม่ควรขายถูกกว่าท้องตลาดขนาดนี้ จะรีบปล่อยไปไย