ผู้เขียน หัวข้อ: "รถที่มีถุงลมไม่ควรอย่างยิ่งที่จะติดกันชนหน้า" จริงหรือไม่ครับ  (อ่าน 3839 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ตามหัวข้อเลยครับ คือเอา Revo ไปติดกันชนเหล็ก(แบบมีวินซ์)มา แล้วมีคนทักว่า สำหรับรถที่มีถุงลมไม่ควรติดกันชนอย่างยิ่ง....ผมพอเข้าใจเรื่องเซ็นเซอร์ถุงลมบ้างนิดหน่อย แต่มันถึงขนาดไม่ควรติดกันชนหน้าเลยหรือ??

ออฟไลน์ Newhang

ติดได้ครับ ผมเคยติดกันชนแล้วชน กันชนไปก่อนครับ สำหรับผมก็คิดว่าติดได้ครับ แรงไม่ได้สะเทือนมาเยอะเกินไปหรอกครับ

คันนี้ครับ

ออฟไลน์ mamaman

ติดได้ครับ
Sensor วัดแรง G ไม่ได้วัด การถูกสัมผัส

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
เซ็นเซอร์จะวัดแรง G ครับ
ส่วนใหญ่จะอยู่ใจกลางรถเลยครับ ภายในห้องโดยสาร

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
ถุงลมมันไม่ได้นิ่มเหมือนปุยนุ่นนะครับ ถ้าเบาๆชนเบาๆ จะเจ็บถุงลมมากกว่าเจ็บชนอีกครับ

***ขอโทษครับ อ่านหัวข้อกระทู้ไม่ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 23:26:46 โดย jajaboss »

ออฟไลน์ ps000000

รีโวผมเก็บตังเปลี่ยนกันชนแบบมีเขา กะ ไซด์เรียลอยู่

ออฟไลน์ SM.

ติดได้แน่นอนครับ รถกระบะที่บ้านจะเปลี่ยนไปกี่คัน ไปติดทุกคัน คุณพ่อชอบ มีคนเคยขับไปชนเสามา ถุงลมก็ทำงานนะครับ

ไปเจอมา เป็นของโตโยต้าออสเตรเลียที่ตกแต่งจากโรงงาน ก็คงไม่น่าจะมีปัญหาใหญ่ๆอะไรตามที่สมาชิกแต่ละท่านว่า ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chaithawat

เซนเซอร์และ ตัวจุดระเบิดถุงลม หรือเข็มขัด มันจะทำงานที่ความเร็วตามกำหนดมาเช่น 60 ขึ้นไปด้วยครับ ซึ่งความเร็วขนาดนี้ขึ้นไปจัดว่าเป็นอันตรายสำหรับมุนษย์แล้วครับ มันไม่ได้ดูว่ารถเสียหายแค่ไหน

ออฟไลน์ mamaman

เซนเซอร์และ ตัวจุดระเบิดถุงลม หรือเข็มขัด มันจะทำงานที่ความเร็วตามกำหนดมาเช่น 60 ขึ้นไปด้วยครับ ซึ่งความเร็วขนาดนี้ขึ้นไปจัดว่าเป็นอันตรายสำหรับมุนษย์แล้วครับ มันไม่ได้ดูว่ารถเสียหายแค่ไหน

จอดไว้เฉยๆ มีคนขับมาชนหน้ารถเราถุงลมก็แตกครับ วัดแรงกระแทกครับ

ออฟไลน์ toonze

จอดไว้เฉยๆ มีคนขับมาชนหน้ารถเราถุงลมก็แตกครับ วัดแรงกระแทกครับ

ตามนั้นเลยวันแรง

ออฟไลน์ yourturle

แค่กันชนก็เอาอยู่แล้ว แข็งมาก
One Day.