ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งสังเกตเห็นว่า ที่ปั้ม PTT ที่ ต่างจังหวัด มีน้ำมัน เบนซิล 95 ด้วย  (อ่าน 2803 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
ช่วงนี้น้ำมันถูกเพิ่งสังเกตเห็นว่ามี เบนซิลเพียวๆ 95 ที่ปัืมดังกล่าวตามต่างจังหวัด เลยอยากทราบว่า เดี๋ยวนี้ เขากลับมาทำตลาด ขายแล้วเหรอ

นึกวามีแต่ โซฮอล์ 91 95  e10 e20  และ e85  เพราะส่วนใหญ่ เติมแต่เจ้าอื่น หรือไม่ก็เข้าไปเติม e20
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2016, 22:59:37 โดย O-ver-Late-Driver »

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

• Full Member
มีขายตั้งแต่ยกเลิก เบนซิล 91 ไปไม่นานอ่ะครับ

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
เคยเติมเต็มถังครั้งนึง แต่กลิ่นเหม็นมาก เวียนหัวทนไม่ไหว
ตอนนี้กลับมาเติม E20 กลิ่นหอมเหมือนเดิมแล้วครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมเห็นเอากลับมาขายนานแล้วนะครับ แต่มีไม่ทุกปั้มครับ ถ้าเจอผมกด 95 ธรรมดาก่อนตลอดครับ

ถ้าไม่มีก็ E20 ครับ

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
ระยองที่มาบตาพุดก็มีครับ

ออฟไลน์ 6162002

กรุงเทพก็มีครับ ผมก็เติมบ้าง เพราะ Esso ดันยกเลิก 95 ซะงั้น  รถผมใช้ LPG  นานๆเติมน้ำมันทีเลยใช้ 95

แต่ปัจจุบัน น้ำมันถูกมาก (แต่แก๊สไม่ลง)  เลยหันไปเติม Shell E20 แทนละ -.-  วิ่งตก กม.นึง ต่างกันแค่ประมาณ 0.5บาท  พอรับได้ครับ

ออฟไลน์ laempiab

เบนซิน 95 ปตท. ชลบุรีมีมานานแล้วครับ

ออฟไลน์ mozart

ผมก็เห็นมีเกือบทุกที่ทุกจังหวัดนะครับ

ออฟไลน์ jimsrsa

มีนานแล้ว ตั้งแต่ยกเลิก91 ถ้าปั้มที่มีก็จะมีแค่ 1หัวจ่าย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
95 ยกเลิกลำบากครับ เพราะรถหรูใหม่ๆบางรุ่นยังต้องใช้อยู่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ rotaryman

มีบางปั๊มครับ ผมเติมแถวปทุมมา 2 ถังแล้ว วิ่งลืนดีกว่าโซลฮอล 95 ของ ปตท เองแบบรู้สึกได้เลยครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

ผมเติม v-power ตลอดถ้าไม่มีค่อยเเก๊ซ95ธรรมดา

ออฟไลน์ chaithawat

มะวานไปชลมา เติม 95 ไปพันนึงได้ไม่ถึงครึ่งถังเลยงงๆเหมือนกันมันจะแอบแพงไปไหน
 ปกติเติม e20 ได้เกือบเต็มถัง แต่ขับผิดกันเลย เงียบลื่นรอบขึ้นเร็วกว่าพอตัวเลย หายงงแล้วครับ  ::)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คิดถึงสมัยสองลิตรร้อย
 :P :P :P

ออฟไลน์ Tomz

โดยเฉพาะปั๊ม PTT ที่เปิดใหม่ๆ จะมีทุกปั๊มเลยล่ะ แต่ถ้าเป็นพวกปั๊มที่เปิดมานานแล้ว เก่าๆ จะไม่มี เท่าที่ผมสังเกตุดูนะ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ earrt

ผมเติมปั้มดาว เพียว95 ถ้าหายากช่วงน้ำมันใกล้หมดก็ ไนโตร+

รถไม่ค่อยแรงเลยต้องใช้ตัวช่วย เหมือนตอนเล่นรถบังคับ ต้องเติมไนโตร อิอิ :-*

ออฟไลน์ jubcup

• Newbie
  • *
ปตท ก้อมีเป็นบางสาขาตั้งนานแล้วฮะ แต่ถ้ามาใช้โซฮอลก็ถูกกว่าอยู่แล้ว  8)

ออฟไลน์ olympicplus

• Newbie
  • *
มีมาพักใหญ่ๆ แล้วครับ แต่อาจจะแพงกว่าตัวอื่น เนื่องจากรัฐน่าจะอยากผลักดัน โซฮอลมากกว่า ส่วนตัวศึกษาด้านนี้มาก็เห็นด้วยนะครับ เป็นการส่งเสริมพลังงานทดแทน และช่วยเหลือพี่น้องชาวเกษตรด้วย(เอทานอล ทำจากพืชผลการเกษตรที่ซื้อจากพี่น้องชาวไร่ในประเทศ) ก็เลยเติมโซฮอลมาตลอดเลย
ส่วนใหญ่เติมของ ปตท. ครับ ปั๊มเยอะดี 555+

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

แสดงงว่ามีมานาน ผมก็ไม่ได้สังเกตวิ่งเข้าไปมองหาแต่ เติม e20 กับ ดีเซล