ผู้เขียน หัวข้อ: new city มีเสียงดังตอนเลี้ยว  (อ่าน 2530 ครั้ง)

corsojung

• บุคคลทั่วไป
new city มีเสียงดังตอนเลี้ยว
« เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 23:34:20 »
city v+ มีเสียงดังตอนเลี้ยวเบาๆดังครืดๆ เวลาเลี้ยวถ้าปล่อยรถคืนตัวเบาๆจะเป็นครับและเวลาขับรถขึ้นไปจอดบนห้างเสียงจะดังทุกครั้ง
รบกวนพี่ๆน้องๆช่วยหน่อยนะครับเครียดมากมายรถวิ่งไม่ถึงหมื่นโลเลยครับ
เข้าศูนย์เช็ดแล้วช่างบอกไม่เจออาการแต่อยู่กับผมเจอทุกวัน

ออฟไลน์ raknajupjup

• Jr. Member
  • **
Re: new city มีเสียงดังตอนเลี้ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 01:04:12 »
ผมเคยเป็นในfd คับเสียงเหมือนอารัยมันฝืดสักอย่างเวลาเลี้ยวเหมือนเปิดบานประตูเก่าๆๆ อาการเดียวกันหรือป่าวไม่ทราบ

ผมเป็นตอนหลังเจอฝนหนักๆๆลุยน้ำ ให้ช่างตรวจสอบแจ้งว่าได้ทำการหล่อลืนบุชปีกนกหรืออารัยสักอย่าง

ผมไม่แน่ใจเพราะทิ้งรถไว้ไม่ได้ดูตอนช่างซ่อม สรุปเอามาใช้หายยเลยเงียบกริบ

ผมแนะนำเราขับแล้วให้ช่างนั่งไปด้วยเพราะเราใช้รถจะรู้องศาสภาพแวดล้อมในการเกิดมากว่าช่างtestเอง

ปล่อยไปทีไรก้อปกติดีนิคับไม่เจออาการ==' สงสัยโรคกลัวหมอ55 ให้ช่างได้ยินเสียงเกาถูกที่ก้อหายคับ จัยเย็นๆๆคับ

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
Re: new city มีเสียงดังตอนเลี้ยว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 01:24:35 »
city v+ มีเสียงดังตอนเลี้ยวเบาๆดังครืดๆ เวลาเลี้ยวถ้าปล่อยรถคืนตัวเบาๆจะเป็นครับและเวลาขับรถขึ้นไปจอดบนห้างเสียงจะดังทุกครั้ง
รบกวนพี่ๆน้องๆช่วยหน่อยนะครับเครียดมากมายรถวิ่งไม่ถึงหมื่นโลเลยครับ
เข้าศูนย์เช็ดแล้วช่างบอกไม่เจออาการแต่อยู่กับผมเจอทุกวัน

ของผมเป็นเสียงแบบนี้ ไม่แน่ใจเสียงเดียวกันป่าว ลองดูคลิปนะครับ

https://www.facebook.com/ChotLife/videos/915569595193400/

ออฟไลน์ inoros

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 10:31:39 »
ล้อยางของเดิมหรือเปล่า ถ้าเปลี่ยนใหม่ใหญ่กว่าเดิมอาจสีซุ้มล้อได้
เบ้าโช็ค แพร์หน้าล่าง ปีกนก แร็ค เพลา เป็นได้หมดครับ

corsojung

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 22:28:02 »
รถเดิมๆเลยครับเดียววันเสาร์จะเข้า0อีกทีแล้วจะอัพเดทให้ฟังครับ