ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆเกี่ยวกับชุดแต่งรอบคัน c350e plug in สามารถเปลี่ยนเป็น AMG ได้ไหมครับ  (อ่าน 3848 ครั้ง)

ออฟไลน์ Latour333

• Newbie
  • *
รบกวนพี่ๆเกี่ยวกับชุดแต่งรอบคัน c350e plug in สามารถเปลี่ยนเป็น AMG ได้ไหมครับ
ที่มากับรถเป็น avanguard  ครับ  พี่ๆพอทราบไหมข้อมูลครับ ขอบคุณมากครับผม :)

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
เคยมีประเด็นในกระทู้ก่อนหน้านี้ ซึ่งผมเองก็คิดว่าน่าจะติดตั้งไม่ได้ตามที่ Benz TH รวมถึงสเปคในต่างประเทศแจ้งมาในแนวทางเดียวกันทั้งหมด

แต่เจอร้านแต่ง Benz เจ้าดังในคลับร้านนึงเขายืนยันว่า ใส่ชุดแต่ง AMG ได้แน่นอน อันนี้คงต้องรอดูผลงาน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
กเบ๊นเมืองนอกเค้าบอกว่าใส่ไม่ได้ เพราะเเบตไฮบริดลูกโตครับ เเต่อู่นอกจะเอามาเเปลงเองให้ใส่ได้หรือไม่อันนี้ต้องรอดูครับ

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

ได้ไม่ได้ไม่รู้แต่ผมเห็นของจริงจากในเฟสร้านดังร้านหนึง C350e สามารถใส่ Part AMG แบบ C300 ได้เปะโดยไม่ได้มีปัญหาเรื่องระบบ Hybrid แม้แต่อย่างใด
ดังนั้นผมอาจสรุปได้ว่า
1. ตัว C350e line ของตลาดทั่วโลกไม่มี Part AMG มีแต่ Avantgarde ซึ่ง MBTH หลอกตั้งชื่อ
2. MBTH หลอกคุณว่าติดเรื่องระบบ Hybrid ซึ่งจริงๆแล้วไม่ได้ติดอะไรเลยแม้แต่น้อยเป็นแค่ชุด Skirt Body แบบธรรมดา อย่างที่ผมกล่าวในด้านบน

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
ด้านหน้าผมว่าใส่ได้  AMG กับ AV ดูแล้วไม่ได้ต่างกันเยอะเลย
แต่ท้ายไม่แน่ใจว่าต้องแปลงอะไรบ้าง แต่ดูจากภาพก็น่าจะได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 19:47:38 โดย dt9 »

Net2522

• บุคคลทั่วไป
ด้านท้ายตัว plug-in มันมีฝาเปิดไว้เสียบปลั้ก ถ้าจะใส่ชุด AMG เดิมคงต้องเจาะเอา
ที่อ่านตามเว็ปนอก plug-in ที่เป็นชุดแต่ง AMG แท้ๆเห็นบอกจะเข้าสายการผลิตกลางปี 2016
ไม่รู้จริงเท็จยังไง

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
แบบนี้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Stp

ตรงช่องหัว Plug-in ของ Benz มาไว้จุดนี้แอบกังวลแทน ไหนจะเรื่องการกระแทกจากอุบัติเหตุ แถมด้วยถ้าฝนตกหนักๆ ยางรองกันซึมจะเสื่อมไหม

น่าจะยกให้สูงนิดนึงเหมือนบางยี่ห้อที่ใช้ช่องเติมน้ำมัน หรืออย่าง BMW ก็ไว้ตรงแก้มข้างซึ่งสูงระดับเดียวกับช่องเติมน้ำมัน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ MCZ

• Jr. Member
  • **
กันชนหน้าผมว่าน่าจะได้ แต่ท้ายน่าจะต้องมีดัดแปลงครับ

ออฟไลน์ SM.

กันชนหน้าผมว่าน่าจะได้ แต่ท้ายน่าจะต้องมีดัดแปลงครับ