ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถก็ใจร่มๆเย็นๆ กันนะครับ ขับอัดคนเกือบไปอัดกำแพง  (อ่าน 5503 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
http://goo.gl/ipjz1X

คนขับบอกว่า อุบัติเหตุ แต่ผมดู คลิปหลายรอบแล้ว

ออฟไลน์ gorilla

ตั้งใจชัดเจนครับ

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
ความเร็วเกือบต่ำศูนย์ ทำไมไม่เบรค หักหลบรถ แต่ไม่หลบคน ฮ่วย
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ ottomjd

• Jr. Member
  • **
ตำรวจบอกหลักฐานไม่เพียงพอ!!!!
ดูจากการชนแล้วเหมือนตั้งใจมากๆ พุ่งออกไปเบียดรถอีกคันเพื่อให้ชนผู้คน แค่นี้ก็น่าจะรู้ถึงเจตนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 14:04:22 โดย ottomjd »

ออฟไลน์ 2k

"จนท.ยังไม่สามารถแจ้งข้อหาหญิงวัยกลางคนที่นั่งข้างคนขับในข้อหาร่วมกันพยายามฆ่าได้ เนื่องจากยังไม่มีหลักฐานที่แน่นหนาเพียงพอ"....................... >:( ดีว่ะชัดเจนขนาดนี้ยังบอกว่าหลักฐานไม่เพียงพอ เอารถไปตรวจสอบสิวะว่ามันมีปัญหาคันเร่งค้างไหมวันก่อนหน้าใช้ได้ปกติไหม มูลเหตุจูงใจก็ชัดเจนอยู่แล้วว่าเพิ่งมีปากเสียงกัน ประชาชนทั่วไปคิดได้แต่ตำรวจบอกตัดสินลำบาก.......ฉิบหายละคุณภาพชีวิตคนไทย  >:( ต่อไปถ้าจะตั้งข้อหาใครสงสัยต้องพึ่งโทรโข่งอ่านใจของโดราเอม่อนให้สารภาพเจตนาแล้วล่ะมั้ง ไม่งั้นตั้งข้อหาไม่ได้หลักฐานไม่เพียงพอ  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Sencha

แรงจูงใจก็โกรธแทนไง แบบมีคนมาด่าแฟนด่าพ่อแม่เรา เราก็ต้องโกรธเป็นธรรมดา

ออฟไลน์ CJ.

ขนาดนี้หลักฐานยังไม่พอ?

คงต้องให้คนขับสารภาพว่าจงใจชนละมั้ง ถึงจะพอ - -
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Newhang

ชัดเจนมากเลยครับ แจ้งข้อกล่าวหาได้ ส่วนจะลงโทษยังไงเป็นเรื่องของศาล ไม่ใช่ตำรวจตัดสิน

งงมาก ตำรวจไทยไม่รู้หน้าที่นะครับ สันนิฐานได้ก็ส่งเรื่องต่อสิครับ รออะไร

ขนาดยอมชนแจ๊สที่จอดข้างๆเพื่อพุ่งหาคน  แถมยังเข้าเกียร์ถอยค้างตั้งนาน กว่าจะลงมาดู ขนาดรถเค้าชนกันเกี่ยวกัน ชนปุ๊บแทบจะลงมาดูปั๊บ เนี่ยชนคน ดูไม่เห็นร้อนใจอะไรเลย
ปกติคนทั่วๆไปคอมมอนเซ็นท์มันต้องตกใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ถ้าเป็นอุบัติเหตุ แต่นี่ไม่เลย

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
ต่อไปนี้จะฆ่าใคร แค่ขับรถทับ ก็ฆ่าคนโดยถูกกฎหมาย มีเงินก็ไม่ติดคุกแล้ว

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ไม่แปลกใจทำไมถึงมีแต่คนเกลียดตำรวจกันทั่วบ้านทั่วเมือง
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Darkart

หลักฐานไม่เพียงพอ คิดได้อย่างไงครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ wa330

ห่วงแมวเป็นงัยบ้างหลบทันป่าวคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เหี้ยมจริงๆ เป็นผมคงไม่จบแน่ครับ ยาว

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่าพยายามฆ่า เพราะเป็นเพื่อนบ้านกันแน่ๆ อยู่ใกล้ๆกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ E.P.W

• **
"จนท.ยังไม่สามารถแจ้งข้อหา หญิงวัยกลางคนที่นั่งข้างคนขับ ในข้อหาร่วมกันพยายามฆ่าได้ เนื่องจากยังไม่มีหลักฐานที่แน่นหนาเพียงพอ" ก็ถูกแล้วหนิครับ

แต่คนขับนี่ข้อหาพยายามฆ่านี่ชัดเจนมาก อายุอานามคนขับดูแล้วก็ไม่น่าจะน้อยแต่.....มาทำแบบนี้ เห่อสังคมไทยอยู่ยากจริงๆ แบบนี้น่าจะไปเจอดีเจซะหน่อยนะครับ ท่าทางจะมันส์

ออฟไลน์ Poppuri

• **
อันนี้ผมมองแบบทั่วๆไปนะ ผมสงสัยว่า

1."ทำไมฝ่ายผู้เสียหายเลือกที่จะเดินตัดหน้ารถโดยไม่ระวังอะไรเลย" คือผมสงสัยลักษณะการเดินมาก เพราะโดยสามัญสำนึกทั่วไปถ้าเห็นแววว่ารถจะออกปากซอยเราจะไม่เดินตัดขวางกระชั้นชิดหน้ารถแบบนั้นซึ่งควรจะชิดริมแล้วรอให้รถออกไปก่อน หรือมีเจตนาแอบแฝงไปยืนขวางไม่ให้รถคู่กรณีออก?

2.ส่วนของคนขับคือ
   2.1 ผมว่าคนขับคงไม่คาดว่าเขาจะเดินตัดหน้ารถหรือเปล่า เพราะดูอนผมจับท่างทางก็คิดว่าเขาน่าจะเดินไปขวานะ เลยออกซะเต็มที่ พอชนคนแล้วตกใจ ทำอะไรไม่ถูก
   2.2 เจตนาเร่งเครื่องเพื่อขู่ให้คู่กรณีออกจากเส้นทาง แต่ไม่เป็นไปอย่างที่คิด

3.เท่าที่อ่านจากเนื้อข่าว คือ ฝ่ายที่ร้องเรียนจะแจ้งข้อหาหญิงกลางคนด้วย(ส่วนคนขับอันนี้เคลียแล้วนะ) ตำรวจเลยบอกแจ้งไม่ได้ไม่มีหลักฐาน ซึ่งมันก็ถูกแล้ว

ก็คงตามนั้น รู้สึกว่าพฤติกรรมมันแปลกๆทั้ง 2 ฝ่ายเลย

ออฟไลน์ biozebastian

ถ้าคนโดนชนเป็นตำรวจคงนอนกินข้าวแดงในคุกรอก่อนแล้ว

ออฟไลน์ rut191

อันนี้ผมมองแบบทั่วๆไปนะ ผมสงสัยว่า

1."ทำไมฝ่ายผู้เสียหายเลือกที่จะเดินตัดหน้ารถโดยไม่ระวังอะไรเลย" คือผมสงสัยลักษณะการเดินมาก เพราะโดยสามัญสำนึกทั่วไปถ้าเห็นแววว่ารถจะออกปากซอยเราจะไม่เดินตัดขวางกระชั้นชิดหน้ารถแบบนั้นซึ่งควรจะชิดริมแล้วรอให้รถออกไปก่อน หรือมีเจตนาแอบแฝงไปยืนขวางไม่ให้รถคู่กรณีออก?

2.ส่วนของคนขับคือ
   2.1 ผมว่าคนขับคงไม่คาดว่าเขาจะเดินตัดหน้ารถหรือเปล่า เพราะดูอนผมจับท่างทางก็คิดว่าเขาน่าจะเดินไปขวานะ เลยออกซะเต็มที่ พอชนคนแล้วตกใจ ทำอะไรไม่ถูก
   2.2 เจตนาเร่งเครื่องเพื่อขู่ให้คู่กรณีออกจากเส้นทาง แต่ไม่เป็นไปอย่างที่คิด

3.เท่าที่อ่านจากเนื้อข่าว คือ ฝ่ายที่ร้องเรียนจะแจ้งข้อหาหญิงกลางคนด้วย(ส่วนคนขับอันนี้เคลียแล้วนะ) ตำรวจเลยบอกแจ้งไม่ได้ไม่มีหลักฐาน ซึ่งมันก็ถูกแล้ว

ก็คงตามนั้น รู้สึกว่าพฤติกรรมมันแปลกๆทั้ง 2 ฝ่ายเลย
ตัดหน้ายังไงครับ เท่าที่ผมดูผู้หญิงที่ถูกชนเดินขวางอยู่แล้วนะครับ

ออฟไลน์ SM.

:-\ :-\ :-\ :'( :'( :'(