ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งแต่ cruze mc หน้าแบบเกาหลี มีเดยไลท ยังไม่เคยเห็นบนถนนเลย  (อ่าน 4531 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
ดูมีอะไรมากขึ้น แต่กลับไม่พบเห็น ป้ายแดงบนถนนเลย
แต่ก่อนเรียบๆกลับ มีพบเห็นเป็นระยะๆ (แต่งสวยด้วย)
ราคาก็ปรับลดลง หรือ ประวัติมากจัด จึงทำให้ คนที่ชอบลองยังถอย
จริงๆ ผมเห็น อนาคตของค่ายนี้เริ่มดีขึ้น ก่อนปี 2011
แต่พอหลัง2012 (ตั้งราคาชนกับ เจ้าตลาดอย่างแรง colorado LT ยกสูงราคาเท่า d max แต่ไม่มีจอ กล้อง
บันไดข้าง ถ้าจะมีบันได ต้อง LTZ งง รถยกสูง จะตัวล่างหรือท็อป ก็ควรมีบันได)
จากที่เริ่มต้นด้วย  opta aveo ราคาย่อมเยากว่าชาวบ้าน ทำให้ ลูกค้าซื้อเพราะราคา)

ทุกอย่างกลับทิศ กลับทางไปหมด อย่างไม่น่าเกิดขึ้น จวบถึงวันนี้ จึงทำให้
ลูกค้าขาดความเชื่อมั่นใน product และ company อย่างมาก
ล่าสุด CAPTI ยังลด สองแสน แปลว่าแต่ก่อน Reputation ดีเรียกราคาได้ แต่วันนี้ ไม่ดีแล้ว
จึงกลับมาใช้การขายแบบ cut price  อย่างนี้แต่ก่อนโกยไปไม่รู้เท่าไร
(ตอนกำไรเยอะน่าจะเอาไปปรับปรุง พัฒนา AFTER SALE SERVICE เพื่อมัดใจลูกค้าให้เหนียวแน่น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 22:28:24 โดย yourturle »
One Day.

ออฟไลน์ Staples

ผมเห็น 3 คันนะครับ นานๆ เจอที

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ยังมีชีวิตอยู่หรอครับรุ่นนี้ แซวว

ออฟไลน์ SM.

เจอป้ายแดงไป 2 คัน ตั้งแต่ปีใหม่ แต่ไม่แน่ใจว่าตัวปรับหน้าใหม่หรือเปล่า

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
สำหรับรุ่นนี้ ผมชอบตัวก่อน mc สุดแล้วครับ ยิ่งขับกลางคืนนี่ มองท้ายไกลๆนึกว่า benz e class
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ SitdownstrikE

สำหรับรุ่นนี้ ผมชอบตัวก่อน mc สุดแล้วครับ ยิ่งขับกลางคืนนี่ มองท้ายไกลๆนึกว่า benz e class

มันเป็นชุดแต่งครับ ไฟท้ายที่นิยมมีแบบ E-Class กับ Series7

ออฟไลน์ bookish1

• Jr. Member
  • **

มันเป็นชุดแต่งครับ ไฟท้ายที่นิยมมีแบบ E-Class กับ Series7

วันนั้นเจอแบบ e class ตัวใหม่ด้วยครับอย่างหล่อ  แบบ f30 ก็มี มีเยอะจนไม่รู้ว่าแบบออริจินอลมันเป็นยังไงแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 01:14:17 โดย bookish1 »

ออฟไลน์ O_o"

เจอแบบแต่งไฟรอบคันครับ บ่อยมาก โดยเฉพาะไฟท้าย มาครบเลย เรียกว่าใครซื้อรุ่นนี้มาถ้าคิดจะแต่งรถ

ไฟท้ายนี้ละครับไปก่อนเลย

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
คนเข็ดขยาดกันครับ แทบจะไม่อยู่ในตัวเลือก 5 อันดับแรกเลยมั้งในการตัดสินใจ

ออฟไลน์ Darkart

ไม่เคยเจอเลยสักคัน ผู้บริโภคคงเหนื่อยและเข็ดกับรุ่นนี้กันเยอะครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Amj

จริงๆ โฉมปี 15 เป็นโฉมที่ดีที่สุดของครูซเลยนะครับ

เกียร์ ก็แก้มาแล้ว
คอยล์ที่เสียง่ายๆก็แก้มาแล้ว
ซีลออยล์ก็ตัวใหม่
ฝาสูบที่แตกง่ายๆ ก็แก้ไขแล้ว

แต่... ความเห็นส่วนตัวที่ยังมีรถรุ่นนี้ใช้อยู่ ขนาดว่าดูแลมาอย่างดี ติดตามข้อมูล และพยายามซ่อมรถแบบเชิงป้องกัน
รถครูซ ก็ยังพากินข้าวลิงมา 2 ครั้ง ต้องใช้บริการรถยกมา  2 รอบ และที่ไม่ประทับใจที่สุดคือ ตอนครั้งที่ 2 รถเสียห่างจากศูนย์เชฟ ไม่ถึง 200 เมตร
โทรไปเรียกศูนย์ ยังเสียค่ารถลากให้ศูนย์อีก 1500 บาท

ขวัญใจรถยก คำนี้ไม่ได้ ได้มาง่ายๆนะครับ ถ้าเลือกได้คิดให้ดีๆครับ

ออฟไลน์ ps000000

มันฝังใจ แก้ยากนะครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
โฉมใหม่ MY2016 ยังไม่มีโปรแรงๆ ครับ

แต่โฉม 2015 มีโปรเพียบ เหมือนรถมาขับในราคาถูกกว่ารถตลาด

สำหรับครูซ

คนใหม่กลัวมันจุกจิก จากข่าวที่ปรากฏ

คนเก่า จุกมาก อะไหล่แพง ศูนย์ห่วย

แต่ถ้าหาแหล่งอะไหล่ได้ มันถูกกว่าศูนย์เห็นๆ

วันเสาร์ที่ผ่านมา ผมไปซื้อคอยล์จุดระเบิดเพราะคอยล์มันเสื่อม เสื่อมได้เสื่อมดี ทุก 80,000 กม. ตอนนี้เปลี่ยนเป็นตัวที่ 3
ไปที่ศูนย์ พิ..ก ถามราคา 9,700 บาท จะขายก็ไม่ขาย คอมพ์ต่อเนตไม่ได้ ผมนั่งรอ 30 นาที ไม่ไหวจะเคลี่ยร์
โทรไปถามที่ศูนย์ สุ..ย ราคา 8,600 บาท มีของไปเอาได้เลย

เลยวนหาอะไหล่ในระแวกนั้น มือ 1 ราคาถูกกว่าศูนย์ 3 เท่า จัดการเปลี่ยนเองและใช้ทดแทนกันได้

อุ้ต้ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทำชื่อไว้เยอะไงครับ