ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางไปกาญจนบุรีครับ  (อ่าน 7072 ครั้ง)

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
สอบถามเส้นทางไปกาญจนบุรีครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 20:12:46 »
คือว่าเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ผมได้พาแฟนไปเที่ยวกาญจนบุรีมา ที่น้ำตกเอราวัณ เขื่อนศรีนครินทร์  ผมเดินทางจาก บ่อวิน ชลบุรี ใช้เส้นทางบูรพาวิธี ต่อด้วย ทางด่วนกาญจนาภิเษก พระประแดง ออกทางเพชรเกษม อ้อมน้อม ผ่านนครปฐม บ้านโปร่ง ท่ามะกา ท่าม่วง ซึ่งระยะทางก้อไม่ได้ไกลมาก แต่ทำไมไฟแดงเยอะมาก ตั้งแต่อ้อมน้อยเป็นต้นไป จนถึงกาญ ถนนก้อเล็ก ฝั่งละ2เลนเอง รถก้อเยอะ ทำเลยอยากสอบถามว่า เส้นที่ผมใช้เดินทาง เป็นเส้นที่นักท่องเที่ยวส่วนใหญ่นิยมมั้ย หรือว่ามีทางอื่นอีก ที่ไฟแดงน้อยๆ ถนนกว้างๆ แนะนำหน่อยคับ เพราะจะพาแฟนไปเที่ยวอีกครั้งเร็วๆนี้ ที่รีสอร์ทวังนกแก้ว
 ปล. เส้นทางนครปฐมไปถึงกาญ ถือว่าเจริญมาก ดูเป็นเมืองตลอดเส้นทาง ยิ่งอำเภอบ้านโปร่งเจริญมาก กลับไม่ค่อยมีสะพานข้ามไฟแดง เพื่อแก้ปันหาจาราจรนะคับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: สอบถามเส้นทางไปกาญจนบุรีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 20:35:18 »
2 เลนเมืองกาญฯ ผมว่าเป็น 2 เลนที่กว้างนะครับ ทำความเร็วได้พอควร ยกเว้นไปทางเขื่อนไปถึงสังขละ

ช่วง 4 เลนก็ทางตรงยาวๆ แค่มีตัดทางรถไฟบ้าง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ichok

Re: สอบถามเส้นทางไปกาญจนบุรีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 20:59:49 »
เส้นที่จขกท.ใช้เป็นถนนเส้นหลัก รถก็เลยเยอะครับ ของผมบ้านอยู่แถวบางบัวทองก็จะใช้เส้น 346 แล้วตัดเข้า324 เข้ากาญเลยครับวิ่งสบายดี แต่ของจขกท.มาจากชลบุรีก็คงไม่มีทางอื่นมั๊งครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 21:13:33 »
เมื่อก่อนผมก็ใช้เส้นเดียวกับ จขกท. ครับ

นครปฐม บ้านโป่ง ท่ามะกา ไฟแดงถี่มาก ตัวต้นเหตุทำให้รถติดเลย

จนมีคนแนะนำให้วิ่งเส้นบางเลน ก็ลองวิ่งดู รถไม่เยอะเท่า แถมทำเวลาได้ดีกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 21:46:46 »
เมื่อก่อนผมก็ใช้เส้นเดียวกับ จขกท. ครับ

นครปฐม บ้านโป่ง ท่ามะกา ไฟแดงถี่มาก ตัวต้นเหตุทำให้รถติดเลย

จนมีคนแนะนำให้วิ่งเส้นบางเลน ก็ลองวิ่งดู รถไม่เยอะเท่า แถมทำเวลาได้ดีกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 09:36:05 »
ไปจ.กาญจนบุรี วิ่งเส้น บางเลน 346 ผ่าน ม.เกษตรกำแพงแสน ไฟแดงน้อย วิ่งสบายๆ ถนนมีหลุมบ้างนิดหน่อยๆ ทำความเร็วได้ดี ระวังกล้องตรวจจับจากตร. บางวัน ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ pongsakorn11

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 09:59:02 »
ทริปล่าสุดผมไปสะพานมอญมา พอดีบ้านอยู่เเถวรังสิตก็เลยไปทางเมืองปทุม ไปบางเลน ผ่าน ม.เกษตร ยาวเลย ไฟเเดงไม่ค่อยเยอะเหยียบอย่างเดียว เหมือน คุณDarkart 555

ออฟไลน์ carenaruk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 10:41:07 »
ขอบคุนทุกความเหนคับ รอบหน้าจะลองไปเส้นบางเลนดู ผมเจอไฟแดงมากๆแล้วหงุดหงิดครับ 555

ออฟไลน์ The_Kr!s

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 11:15:30 »
ผมอยู่เมืองกาญจน์ ถ้าวิ่งบางเลนได้รถน้อยทางสะดวก ครับ

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 13:06:31 »
มาจากบ่อวิน ขึ้นมอเตอร์เวย์ยิงยาวมาลงที่ปากเกร็ด ลงด่วนมุ่งหน้าจนไปชนเส้นกาญจนาภิเษก วิ่งต่อไปเส้นสุพรรณตัดเข้าเส้น346 บางเลน ยิงยาวไปจนถึงตัวเมืองกาญ รถน้อย อาจจะอ้อมนิดนึงแต่ทำเวลาได้ดีกว่าครับ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ Armaru

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 20:04:37 »
ผมก็ขับไปกาญบ่อยครับ เส้น 346 บางเลน เมื่อก่อนสภาพถนนนั้นดีมาก วิ่งทำความเร็วระดับ 160+ได้ยาวๆ ผมโดนใบสั่งปรับความเร็ว 4-5 ใบเพราะถนนเส้นนี้แหละ  ;D
แต่ตอนนี้ คนเริ่มมาวิ่งเส้นนี้มากขึ้น รถบรรทุกก็เริ่มเยอะแล้ว  ต้องระมัดระวังให้ดีครับ ถนนเส้นนี้เกิดอุบัติเหตุร้ายแรงกันบ่อยมาก เพราะขับทำความเร็วได้ง่าย
ตอนนี้ถนน 346 ฝั่งขาเข้า ถนนบางช่วงพัง ผิวถนนเป็นคลื่น เลนซ้ายนั้นเละไปแล้วครับ  เคยมีกระบะ แซงซ้ายหลบรถบรรทุกรอเลี้ยว ขับมาเร็ว พอเจอถนนเป็นคลื่นๆ บินไปลงทุ่งนาข้างทางเลย ผมเห็นมากับตา
ส่วนถนนขาไป ถนนสภาพยังดีอยู่ครับ
ถ้าจะกลับเข้ากรุงเทพ ผมแนะนำไปเส้น นครปฐม จะปลอดภัยกว่า
อีกถนน 346 มันไม่มีไฟข้างทางเลยครับ เคยขับจากกาญเข้ากรุงเทพตอนกลางคืน ฝนดันตกหนักอีกต่างหาก มองเส้นประ เส้นไหล่ทางแทบไม่เห็น อันตรายสุดๆ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 20:53:30 »
ผมไปกาญจนบุรีบ่อย  จากบ้านโป่ง  ถนนเส้นนี้เป็นเส้นที่ผมไม่ชอบขับเอาสะเลยครับ  แคบ  รถบรทุกเยอะ  ขับช้าแช่ขวา 
ไม่ได้แซงกันง่ายๆครับ  ขับไปหัวหินสบายกว่าเยอะเลย  เวลาที่บ้านชวนไปเที่ยวกาญนี่ผมชวนไปหัวหินแทน