ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปตามคาด 'ฟอร์ด เอเวอเรสต์ คว้ารางวัลรถยนต์ยอดเยี่ยมประจำปี2558 ครับ  (อ่าน 8293 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
แต่คะแนนน่าจะนำเยอะกว่านี้นะครับ นำปาเจโร่ที่ได้อันดับสองแค่ 1 คะแนนไปแบบเฉียดฉิวซะงั้น :-X
„เมื่อวันที่ 19 ก.พ. ที่โรงแรมรามา การ์เด้นส์ สมาคมผู้สื่อข่าวรถยนต์และรถจักรยานยนต์ไทย (สรยท.) จัดงานประกาศผลรางวัล รถยอดเยี่ยมประจำปี2558 (ไทยแลนด์ คาร์ ออฟ เดอะเยียร์ 2015) โดยทางคณะกรรมการ สรยท. 25 ท่านได้ร่วมกิจกรรมทดสอบรถยนต์ 6 รุ่นที่ผ่านการโหวตจากรอบแรก ประกอบด้วย มิตซูบิชิ ปาเจโรสปอร์ต มาสด้า2 ฟอร์ด เอเวอเรสต์ ฮอนด้า เฮช-อาร์วี นิสสัน เอ็กซ์เทรล และ เมอร์เซเดส-เบนซ์ ซี-คลาส โดยผลการตัดสิน ฟอร์ด เอเวอเรสต์ สามารถคว้าตำแหน่ง รถยอดเยี่ยมประจำปี2558 ไปครอง ด้วยคะแนน 110 คะแนน ตามมาด้วย มิตซูบิชิ ปาเจโรสปอร์ต 109 คะแนน มาสด้า2 106.5 คะแนน ฮอนด้า เฮช-อาร์วี 85.5 คะแนน เมอร์เซเดส-เบนซ์ ซี-คลาส 83 คะแนน นิสสัน เอ็กซ์เทรล 56 คะแนน
http://www.dailynews.co.th/economic/380804

ออฟไลน์ biozebastian

• Full Member
ไหนๆก็ได้รางวัลแล้ว  ช่วยพัฒนาด้านอื่นด้วยนะครับ เรื่องศูยน์ของเชียงใหม่ยังไม่ค่อยเจออะไร แต่เรื่องคุณภาพตัวรถ QC ระยะเวลาการส่งมอบรถ ช่วยดูด้วยครับ WT3.2ผมรอเกือบปี EV3.2+รอมาจะ5เดือนแล้วคิวยังไม่มาเลย

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมกำลังงงกับการประกาศรางวัลของอีกเว๊ป  THAILAND CAR OF THE YEAR 2015 ซึ่งจัดขึ้นโดยจัดขึ้นโดยสมาคมผู้สื่อข่าวรถยนต์และรถจักรยานยนต์ ไทยเช่นกัน แต่รางวัลที่ให้มันเหมือนรางวัลในงานมอเตอร์โชว์เลย ได้แทบทุกรุ่น

http://news.unseencar.com/thailand-car-of-year-2015-2.html
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ CNX

เข้าไปเมนท ในเพจฟอร์ด
เห็นเป็นโพส โชว์สมรรถนะรถ

เมนท์เรื่อง MITSUBISHI ส่งทีมวิศวกรญี่ปุ่น มาต
รวจสอบปัญหารถ Pajero

แต่ฟอรดไทย ไม่เคยมี
โดนลบเมนท หายไปแล้วครับ
เพจอะไร อวยได้ แต่ด่าไม่ได้ 55
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ romeo2011

สรุปง่ายๆ รถฟอร์ด ดีกว่าค่ายญี่ปุ่น เฉพาะตัวรถ

ออฟไลน์ Alcatraz

เกณฑ์การให้คะแนนมีอะไรบ้างอยากเห็น อย่างเวลาเวปนี้ให้คะแนน Best drive ยังมีบอกชัดเจนว่าเอาด้านไหนมาคิดไม่คิด

คะแนนศูนย์บริการคงไม่ได้เอามาคิด ถ้าเอามาคิดจะเป็นยังไงบ้าง เห็นกระทู้เวปต้องห้ามที่ลงราคาอะไหล่ฟอร์ด เห็นแล้วแบบ......

ออฟไลน์ SM.

ไหนๆก็ได้รางวัลแล้ว  ช่วยพัฒนาด้านอื่นด้วยนะครับ เรื่องศูยน์ของเชียงใหม่ยังไม่ค่อยเจออะไร แต่เรื่องคุณภาพตัวรถ QC ระยะเวลาการส่งมอบรถ ช่วยดูด้วยครับ WT3.2ผมรอเกือบปี EV3.2+รอมาจะ5เดือนแล้วคิวยังไม่มาเลย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อเลยไหมครับ รางวัลพวกนี้อะ

ออฟไลน์ V221

Fordสมรรถนะและการออกแบบสวยแต่ขอให้ปรับปรุงเรื่องการบริการหน่อยเถอะ แต่คงจะยากเพราะลูกน้องผมเคยอยู่กับฝ่ายออกแบบค่ายนี้มา3ปียังบอกว่านายฝรั่งไม่ค่อยสนใจเรื่องการเปลี่ยนสเปควัสดุให้เหมาะกับสภาพอากาศบ้านเราแถมการเตรียมการก็ไม่ดีต้องใช้Partสำรองอยู่บ่อยครั้ง อีกทั้งไม่เหมือนญี่ปุ่นที่จะต้องแก้ให้หมดปัญหาแต่ฝรั่งมองว่าเป็นCase by Case มิน่าเจ้าโฉเพื่อนผมเลยบอกว่าทะเลาะกับฝรั่งตอนอยู่Fordเป็นอาชีพเลย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ rojsak2021

สมราคาแล้วครับ เพราะเป็นรถที่ไวไฟมาก 5555

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
ฟอร์ดทำรถดีแทบทุกรุ่นแหละครับยิ่งมาเทียบกับค่ายแมสญี่ปุ่น
สมรรถนะของฟอร์ดเหนือกว่าแทบทุกด้าน
ดูตั้งแต่ fiesta focus ก็ได้ถ้านับกันเฉพาะ "ตัวรถ" นะ

แต่ที่ยอดขายกับแบรนด์ยังสู้เจ้าตลาดไม่ได้ก็น่าจะรู้อยู่ว่าเพราะอะไร

ออฟไลน์ ps000000

รางวัลในไทยก็ดูพอขำๆ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ผมกำลังงงกับการประกาศรางวัลของอีกเว๊ป  THAILAND CAR OF THE YEAR 2015 ซึ่งจัดขึ้นโดยจัดขึ้นโดยสมาคมผู้สื่อข่าวรถยนต์และรถจักรยานยนต์ ไทยเช่นกัน แต่รางวัลที่ให้มันเหมือนรางวัลในงานมอเตอร์โชว์เลย ได้แทบทุกรุ่น

http://news.unseencar.com/thailand-car-of-year-2015-2.html

เว็บมันก๊อปข่าวนู่นนี่นั่นของชาวบ้าน มั่วไปหมดแหละครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

เว็บมันก๊อปข่าวนู่นนี่นั่นของชาวบ้าน มั่วไปหมดแหละครับ

ขอบคุณครับ เป็นเว๊ปขยะของวงการรถยนต์สินะ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ pee1818

" แต่คะแนนน่าจะนำเยอะกว่านี้นะครับ นำปาเจโร่ที่ได้อันดับสองแค่ 1 คะแนนไปแบบเฉียดฉิวซะงั้น "

สงสัยจังเลยมีแจ้งเรื่องหลักเกณการให้คะแนนไหมครับ

ออฟไลน์ kengheng

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามิตซูที่คะแนนเกือบเท่าฟอร์ม

เพราะน่าจะเทียบราคาที่ถูกกว่าด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Olympuspen

PJS ได้ 109 คะแนน น่าจะมาจาก ออปชั่น สมรรถนะเครื่องยนต์และราคา   ส่วน 1 คะแนนที่แพ้ EV นี่น่าจะความหรูหราป่าวครับ อิอิ เดาเล่นขำๆ สำหรับ M2 106 คะแนนนี่ เชื่อได้เลย ความคุ้มค่าของตัวรถต่อราคา นี่เป็นคำตอบเลย คุ้มค่าจริงๆ ไม่เชื่อไปลองขับดูได้เลย

ออฟไลน์ tarahlm

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2016, 18:22:16 โดย tarahlm »

ออฟไลน์ yourturle

ตัวเก็ง ก็ได้ไป
One Day.

ออฟไลน์ tierak

ตามคาด 1 , 2 สูสีเด่นกันคนละอย่าง

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ฟอร์ดทำรถดีแทบทุกรุ่นแหละครับยิ่งมาเทียบกับค่ายแมสญี่ปุ่น
สมรรถนะของฟอร์ดเหนือกว่าแทบทุกด้าน
ดูตั้งแต่ fiesta focus ก็ได้ถ้านับกันเฉพาะ "ตัวรถ" นะ

แต่ที่ยอดขายกับแบรนด์ยังสู้เจ้าตลาดไม่ได้ก็น่าจะรู้อยู่ว่าเพราะอะไร

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ถ้าไม่นับเรื่องศูนย์บริการ  8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

promt

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
จากที่เดาไว้ใน http://community.headlightmag.com/index.php?topic=48734.0

สามอันดับแรกผมเดาถูกแฮะ แต่ไหง X-Trail ไปอยู่โหล่ซะงั้น 555
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Doctorpook

จากที่ใช้มากว่า5เดือนก็สมควรได้แล้วครับ คนที่สงสัยก็ต้องลองขับเปรียบเทียบกันดู

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ของเค้าดีจริง