ผู้เขียน หัวข้อ: บังเอิญเจอรถพระที่นั่งของในหลวงครับ ใกล้ชิดมากๆ (ถ้าผิดกฏหรือผิดกฏหมายแอดมินลบได้เลยนะครับ)  (อ่าน 11879 ครั้ง)

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
เป็นรถที่ท่านทรงเวลาที่สวนสนามครับ (cadillac cabriolet)

ท่านไม่ได้เสด็จมา น่าจะเอารถไปเก็บครับ

มี MAYBACH มาด้วยครับ

ปล.แก้รูปแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2016, 08:05:55 โดย trumpetx »

ออฟไลน์ Eakkypoo

• Full Member
ยังกับรถถังเทียบกับรถข้างๆละ เหลือติ๊ดเดียวเลย

promt

• บุคคลทั่วไป
อาจจะวอร์มเครื่อง วอร์มยางรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน

ออฟไลน์ Super hornet

• Hero Member
  • Hello everyone 我是爱车的人
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ toonze

ออฟไลน์ Harem

ออฟไลน์ Anvers30

Cadillac DTS กับ Maybach 62 ใช่มั๊ยครับ งดงามมากๆ :-*

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
ตอบเรื่องการปรับรูปนะครับ "ขนาดของรูปกว้างไม่เกิน 800 pixel"

ออฟไลน์ Dubee

ทุกคันในภาพอายุการใช้งานไม่ต่ำกว่า 10 ปีแล้วนะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ mamaman

เป็น รถ หุ้มเกราะไหมครับ เช่น กันกระสุน และ ระเบิด

ออฟไลน์ mongolias

คันใหญ่แท้
ผมเดาว่าจขกท ขับ Jazz GD นะ

ออฟไลน์ trumpetx

ถ่ายจาก city โฉมปี'04 รึป่าวครับ
คันใหญ่แท้
ผมเดาว่าจขกท ขับ Jazz GD นะ

รถเพื่อนครับ City ZX ซื้อตอน2008ครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
พึ่งสังเกต นี่มันเส้นบรมราชชนนีหนิ นำรถมาเก็บ กทม จากวังไกลกังวลรึป่าว ทางนั้นมาจากหัวหินได้
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่น่รถอาจกำลังไปที่วังไกลกังวล ก็เป็นไปได้นะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ pony

* ทรงพระเจริญ *

Cadillac DTS ตัวนี้สุดยอด limited เลยครับ Cadillac ทำถวายโดยเฉพาะ DTS สี่ประตูเปิดประทุนหาได้ที่นี่ที่เดียวในโลก ^^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
@ngel gunman

ออฟไลน์ Auto

Cadillac DTS ตัวนี้สุดยอด limited เลยครับ Cadillac ทำถวายโดยเฉพาะ DTS สี่ประตูเปิดประทุนหาได้ที่นี่ที่เดียวในโลก ^^
  อยากรู้ว่ารถพวกนี้เขาซ่อมกันที่ไหน

ออฟไลน์ mamaman

ผมเดาว่า หน่วยทหารรักษาพระองค์ สังกัด นายช่างเครื่องรถยนต์พระที่นั่งโดยเฉพาะ

ออฟไลน์ w212cdi

ไม่น่รถอาจกำลังไปที่วังไกลกังวล ก็เป็นไปได้นะครับ

วิ่งถนนบรมฝั่งขาเข้า กรุงเทพ

แถว ตลิ่งชัน ช่วงตัดกับถนนราชพฤกษ์

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Darkart

ทรงพระเจริญ
สวยงามมากครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ CHANOM

อยากทราบว่า Limited นี้ คือสี เครื่องยนต์ หรือรุ่นรถอะคะ

พอดีว่าส่วนตัวเราอยู่อเมริกาน่ะค่ะ เหมือนเคยเห็นรถรุ่นนี้อยู่สองสามรอบเหมือนกัน
ลองหาใน Google ดู ก็แอบเห็นอยู่เหมือนกัน ตัว CTS ก็มีเป็น Convertible ด้วย
.
.
ทรงพระเจริญค่ะ
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
ครั้งแรกที่ผมเห็นในหลวงคือตอนพระองค์เสด็จไปเยี่ยมสมเด็จพระนางเจ้าฯที่โรงพยาบาลพระมงกุฎ

พระองค์เสด็จมาใน 1ด-1991 คันนี้เลยครับ ประทับใจไม่ลืม

จะว่าผมเว่อร์ก็ได้นะครับ ตอนนั้นแสงแดดสะท้อนฉลองพระเนตรของท่านเข้าตาผมพอดีด้วย

ออฟไลน์ pony

อยากทราบว่า Limited นี้ คือสี เครื่องยนต์ หรือรุ่นรถอะคะ

พอดีว่าส่วนตัวเราอยู่อเมริกาน่ะค่ะ เหมือนเคยเห็นรถรุ่นนี้อยู่สองสามรอบเหมือนกัน
ลองหาใน Google ดู ก็แอบเห็นอยู่เหมือนกัน ตัว CTS ก็มีเป็น Convertible ด้วย
.
.
ทรงพระเจริญค่ะ

DTS ผมเห็นเอาไปปรับกันเยอะเหมือนกันครับแต่ตัว Convertible นี้เท่าที่ทราบจากคนรู้จักคือทำมาจำกัดมากจากโรงงานหาซื้อทั่วไปไม่ได้ แต่มีสำนักแต่งในอเมริการับดัดแปลง DTS ธรรมดาให้เป็นสไตล์ต่างๆเยอะมีแบบ Convertible เหมือนกัน ถ้านับแบบรถเดิมๆออกจากโรงงานอ่ะนะรุ่นนี้ทรงนี้หายากแน่ๆ คัน Limo ด้านหน้านั่นก็ด้วย  :)