ผู้เขียน หัวข้อ: ESC TCS HSA ใน ISUZU 1.9 Auto ยกสูงทั้ง cab และ 4 ประตู มีมาให้ตั้งแต่รุ่นZ แล้ว  (อ่าน 6082 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAO

• Newbie
  • *
เมื่อกี้เข้าไปในเวป อีซูซุ คลิกเข้าไปดูที่สเปค ปรากฏว่าที่ระบบความปลอดภัย ให้ ECS TSC HSA มาในรุ่น 1.9 ออโต้ทั้งตัว cab และ 4ประตูยกสูงตั้งแต่รุ่นZ หวังว่าทางอีซูซุ คงไม่ได้ลงข้อมูลผิดนะครับ

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
จริงหรือครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมเข้าไปเช็คในเว็บดูล่ะ

ตัว Z ได้ระบบควบคุมการทรงตัวเฉพาะเกียร์ AT ครับ..

ส่วนรุ่นแค็ป ที่เป็นเกียร์ AT ก็ได้ระบบควบคุมการทรงตัวมาเหมือนกัน
แต่รุ่นเกียร์ MT ที่เป็น Z-Prestige ยังไม่ได้ครับ ทั้ง 1.9 และ3.0
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
เข้าไปดูมาเหมือนกัน รุ่นที่ได้ระบบ ESC TCS HSA คือรุ่น4ประตู
Hi-Lander 1.9 Z Ddi Z DVD A/T
Hi-Lander 1.9 Z Ddi Z-Perstige M/T A/T
Hi-Lander 3.0 Z Ddi Z-Perstige M/T A/T
V-Cross 3.0 Z Ddi Z-Perstige M/T A/T

ออฟไลน์ chanphoto

ผมเข้าไปเช็คในเว็บดูล่ะ

ตัว Z ได้ระบบควบคุมการทรงตัวเฉพาะเกียร์ AT ครับ..

ส่วนรุ่นแค็ป ที่เป็นเกียร์ AT ก็ได้ระบบควบคุมการทรงตัวมาเหมือนกัน
แต่รุ่นเกียร์ MT ที่เป็น Z-Prestige ยังไม่ได้ครับ ทั้ง 1.9 และ3.0

ตามนี้เลยครับ..

ออฟไลน์ whoami

ถ้าข้อมูลไม่ผิด แจ่มเลยครับไม่เหมือนรีโวให้แต่ตัวท็อป

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ในโปร์ชัวร์ยังไม่ได้นะคับ งง ตัว cab นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2016, 15:36:15 โดย รถสีเขียว »

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ในโปร์ชัวร์ยังไม่ได้นะคับ งง ตัว cab นะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
เมื่อกี้เข้าไปในเวป อีซูซุ คลิกเข้าไปดูที่สเปค ปรากฏว่าที่ระบบความปลอดภัย ให้ ECS TSC HSA มาในรุ่น 1.9 ออโต้ทั้งตัว cab และ 4ประตูยกสูงตั้งแต่รุ่นZ หวังว่าทางอีซูซุ คงไม่ได้ลงข้อมูลผิดนะครับ

ลักษณะกระทู้เหมือนมีอะไรแอบแฝง
@ngel gunman

ออฟไลน์ diow_1991

ลักษณะกระทู้เหมือนมีอะไรแอบแฝง

คิดเหมือนกัน  นึกผมว่าคิดไปเองคนเดียว