ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องสีรถรุ่น cla250 หน่อยครับ ก่อนจะเลือกวันออกรถล่ะครับ  (อ่าน 3824 ครั้ง)

ออฟไลน์ chillchillo

• Newbie
  • *
คือผมได้จองรถ c350eไปแต่เปลี่ยนใจมา เลือกcla250amg เพราะเพิ่งได้ลองขับแล้วรุ่นc350 ระบบมันเยอะไป งงๆ เลยเลือกcla คือจากใจผมชอบสีแดงนะครับ แต่ยังไม่เคยเห็นตัวจิง แล้วถามเซลเซลเค้าว่า สีแดงจะเป็นสีที่มีส่ายการผลิตน้อยอันนี่ยังไงหรอครับ คือผลิดออกมาน้อยเพราะคนไม่นิยมรึเปล่าครับ ที่ทาง0เค้าบอกว่าคนจองสีขาว กะ สีดำ เยอะ คืออยากถามว่า สีแดง ที่คนไม่นิยมเพราะมันไม่สวยหรือ เพราะว่า มีเหตุผลอื่นป่าวครับ แล้วเห็นยัไงกับสีแดงบ้างครับ อาจถามไร้สาระหน่อยนะครับ แต่ อยากทราบจิงๆครับ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
สีเงินดูแลง่าย  ขาวกำลังนิยม ดำ classic ตลอดเวลา สามสีนี้เป็นสีเบสิคสุด  เวลาขายต่อก็ง่าย  ซ่อมสีก็สะดวกหน่อย

แต่ใจจริง ผมชอบสีที่ไม่นิยมกันน่ะครับ แดง เหลือง ชมพู 

แต่อีกแหละ ขึ้นอยู่กับรถด้วย ว่า รถอะไรเหมาะกับสีไหน

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
สีแดงเป็นสีที่เวลาขายต่อแล้วเป็นสีที่โดนกดราคามากที่สุดครับ คนเลยไม่นิมเล่นกัน และก็ดูเก่าไว แนะนำให้จอดในห้องแอร์สีมันจะฉ่ำอยู่ตลอดเวลา
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
สีแดง เคยเห็นครับ แดงเดียวกับ a250 เลยครับ

ไปดูที่มอเตอร์โชว์ กอได้ครับ แดงเดียวกับ A45 คับ

ผมว่าสีแดง ทำให้ท้าย ดูไม่สวยเท่าไร เพราะไฟท้าย ก้อสีแดง

ถ้าสีขาว มันจะตัดกับท้าย ดีครับ

ส่วนภายในรุ่นนี้ผมว่า ดู look cheap ไปนิด ถ้าเทียบกับ ตัว c class เพราะเนื้อพลาสติกภายในออกแบบมาดูไม่ดีเท่าไร (คหสต. นะคับ)

เท่าที่ลองขับรถที่บ้าน อัตราเร่ง ดี แต่ต้องใช้ sport mode ช่วงล่าง ไม่แข็งเกินไป ติอย่างเดียวภายในจิงๆ

ออฟไลน์ CJ.

คหสต.นะครับ ผมว่ามันแดงไป ดูแปลกๆ

ถ้าผมจะซื้อ cla ผมจะซื้อสีม่วงครับ  :-*
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
เห็นแวบๆ สีฟ้า เมทาลิกซ์ ด้วย

ยังไงลองถามเซลส์ดูนะครับ
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
สีแดงสดดูสปอร์ตสวยดีครับ ที่คนนิยมน้อยเพราะขายต่อจะขายยากกว่าสีขาว เทา ดำ
แต่ถ้าคุณชอบสีแดงก็เลือกสีแดงดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เคยเห็น CLA กับ E Coupe สีแดงสด สวยสะดุดตามากครับ
ส่วนสีขาว ผมเห็นจนเบื่อ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
CLA สีแดงสวยมากๆครับ แดงสดๆจี๊ดได้ใจเลย ลงล้อดำหน่อยนะ แจ่ม
ส่วนที่ไม่นิยมเพราะสัดส่วนของสีแรงๆมันน้อยกว่าสีพื้นๆครับ เรื่องปกติ
แล้วขาวกับดำคนก็ใช้เยอะอยู่แล้ว ไม่แปลกอะไรครับ ถ้าชอบก็จัดไปเลยอย่าไปคิดมากครับ จะแคร์คนอื่นทำไมรถตัวเองใช้

ออฟไลน์ localgame

CLA สีแดงสวยมากๆครับ แดงสดๆจี๊ดได้ใจเลย ลงล้อดำหน่อยนะ แจ่ม
ส่วนที่ไม่นิยมเพราะสัดส่วนของสีแรงๆมันน้อยกว่าสีพื้นๆครับ เรื่องปกติ
แล้วขาวกับดำคนก็ใช้เยอะอยู่แล้ว ไม่แปลกอะไรครับ ถ้าชอบก็จัดไปเลยอย่าไปคิดมากครับ จะแคร์คนอื่นทำไมรถตัวเองใช้

ผมว่ามันเด่นมาก ยิ่งถ้าดูแลรถดีๆ สีเงาๆตลอดนี่ ขับมาเด่นกว่าคันอื่นๆแน่นอน

แต่ก็ต้องยอมรับว่าเป็นสีที่ไม่นิยม เวลาขายต่อราคาตกกว่า

ออฟไลน์ rutxthe

• Full Member
  • 1992 MX-5
ผมออกวันจันทร์นี้แล้วครับ แต่เป็นสีดำ
ตอนแรกจองสีแดง เมียไม่ชอบบอกไม่สวย เลยเลือกไว้ 2 สี เทา-ดำ
แต่เมียบอกให้เอาดำ ผมก็เลยเปลี่ยนมาชอบสีดำแล้วกัน ไฟท้ายมันตัดกับสีรถดี  :-X

ตอนแรกเลือก ๆ ไว้ 330i c200 สรุปมาจบที่ CLA เพราะผมไม่ค่อยได้ใช้ประโยชน์จากเบาะหลัง และราคาก็ค่อนข้างคุ้มค่ากับสิ่งที่ได้มา
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ PAN

CLA250 ผมชอบสีแดงสีดำ และสีม่วงครับ ชอบแค่3สี

ออฟไลน์ SM.

สีแดงเป็นสีที่เวลาขายต่อแล้วเป็นสีที่โดนกดราคามากที่สุดครับ คนเลยไม่นิมเล่นกัน และก็ดูเก่าไว แนะนำให้จอดในห้องแอร์สีมันจะฉ่ำอยู่ตลอดเวลา

ออฟไลน์ Nikle_pk

สำหรับ Cla ผมว่าสี Mountain Gray สวยสุด
แต่ผมออกสีขาวมาซะงั้น 5555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Smith686

เต้นท์รถบอก่ารถเบนซ์ที่ขายงายที่สุดคือสีดำ  รองลงมาคือสีขาว  ขายยากที่สุดคือสีฟ้า  สีแดงผมว่ากลางๆนะ  ผมชอบสีแดงมาก แต่เบนซ์สีแดงมีให้เลือกแค่ไม่กี่รุ่น