ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปรถจากงานมอเตอร์โชว์มาฝากนิดหน่อยครับ  (อ่าน 5241 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
คนเยอะเหมือนเช่นเคยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นโชว์หรือเอ็กโปร์ มาเช้าๆสัก 10.30 กำลังสบายๆจอดรถฟรีนะครับอย่าไปจอดตรงที่มันเสียเงิน 100 บาท เดินไกลหน่อยแต่ฟรี 555+
แนะนำพี่ๆที่จะมางานนะครับ ให้เข้าทาง ม.สุโขทัยฯ ผ่านทางกรมที่ดินดีกว่าเยอะ ผมไปมา3-4ปีเข้าออกทางนี้ตลอด ใช้เวลาเข้าถึงตัวงานไม่ถึง 10-15 นาทีถ้ามัวต่อคิวรอทางด้านหน้า ผมให้เลยชั่วโมงนึง :")
...
พอมาถึงก็หาอะไรเติมกระเพาะให้เต็มก่อน ซื้อน้ำตุลๆไว้จะได้ไม่ต้องเข้าออกบ่อยๆ จากนั้นก็ประกอบกล้องพร้อมลุยละครับ
ตอนเดินเข้างานเจอบูทเบนซ์บูทแรกเลยครับ ถ้ามีเงินเหลือๆจริงๆจะจัดให้พ่อแม่นั่งสักคัน แค่ไปนั่งเล่นใน S500e ก็เป็นบุญอย่างมากแล้วครับ 555+

ถัดมาเป็นฟอร์ดครับ งานนี้ตัวชูโรงคือ focus 1.5 ecoboost ครับ ผมลองนั่งภายในแล้วตัวเก่าโปร่งกว่าเพราะมีซันรูฟ วัสดุก็ดีใช้ได้ แต่ยังให้มาสด้าดีกว่าอยู่หน่อยนึง เพราะผมจับแล้วมาสด้าจะนุ่มนิ่มกว่า ... แล้วก็ตัวเอฟเวอเรสตัวออสเตรเลีย แม็ก 22 นิ้วนี่ใจผมละลายมาก เดิมๆก็สวยใช้ได้ถูกจริตจริงๆ

ถัดมาเดินเข้าบูทบิตซูซะหน่อย ผมสนใจพวก PPV เป็นพิเศษเลยเข้าไปลองนั่งดู ผมชอบเบาะคู่หน้าของปาเจโร่มากกว่าเอฟและฟอร์ มันนุ่มสบายมาก โอบรัดตัวกำลังดี รองรับต้นขาดี ส่วนของค็อกพิทคนขับก็ออกแบบมาดี พวงมาลัยกริปนุ่มแน่น แพ้ฟอร์ดนิดเดียว ส่วนวัสดุก็ตามท้องเรื่องครับ พลาสติกจ๋าไปหน่อย ... ส่วนปัญหาที่ว่าคอนโซลดัน สำหรับผมก็ดันนิดๆ ทำให้ต้องขืนๆเวลาวางขา

เดินผ่านมาเจอ C63AMG ว้าวเลยครับ น้ำลายหก แต่ถ้ามีเงินขนาดนั้นผมไม่ซื้อหรอกครับ วัยรุ่นอย่างผมชอบตระกูล M มากกว่า ถึงหน้าตาจะเหมือนๆกัน ถ้าได้ M4  สักคันจะตั้งใจเรียนเลย

DB11 ส่งตรงจากอังกฤษครับ หรูมากจริงๆ ไม่น่าเชื่อว่าโควต้าจะเต็มซะแล้ว คนไทยนี่รวยกันจริงๆ 555+

ต่อมาที่ Lexus ครับ เห็นตั้งราคามาซะแพงเกินหน้าเกินตาชาวบ้านเขา แต่พอเข้ามานั่ง จัดองค์ประกอบการนั่งให้เป็นตัวของตัวเอง ผมว่าเราจะรับรู้ถึงบางอย่างที่คนออกแบบเขาใส่มาให้ ที่คู่แข่งไม่มี ... แต่ก็อีกแหละครับ ถ้ามีเงินขนาดนั้น ผมเสร็จ BMW แน่นอน 555 แหงสิ BMW จ่ายเท่ากันได้รุ่นที่สูงกว่าด้วยซ้ำไป

C-HR คันนี้ผมจะรอดูตัวจริงว่าจะสวยมั้ย หลายๆคนถูกใจดีไซน์โตโยต้ายุคนี้ แต่สำหรับผม ผมยังไม่ชอบ มันยังไม่กลมกล่อมพอจะมัดใจวัยรุ่น

Honda Civic ตัวชูโรงของฮอนในปีนี้ ขอโทษพี่ๆที่ถ่ายมาไม่ค่อยได้นะครับ เพราะคนรอจะขึ้นรถเพียบเลย ส่วนตัวแล้วชอบเรื่องเบาะมาก นุ่มนิ่มนั่งสบายมาก แต่ตัวรถมันดูเตี้ยๆบอกไม่ถูก ค็อกพิทคนขับทำมาดีมาก ถึงจะมีพลาสติกบานเลยก็เถอะ แต่ผมรับได้นะครับ ไม่ได้อคติอะไรขนาดนั้น รุ่นเก่านี่อย่างอวกาศ รุ่นใหม่มาดูลงตัวขึ้นเยอะ ตัวเบาะมาสด้าจะกระชับกว่าหน่อยนึง แต่ผมเจอ CVT ก็บ๊าบบายละครับ

MG GS ... จะพูดยังไงดี ผมเฉยๆกับแบรนนี้นะครับ คุณภาพตามราคา ความดีความชอบบางส่วนปที่เครื่อง + ช่วงล่างหมด วัสดุภายในเลยดูธรรมดาๆ ไม่ได้แย่แต่ก็ไม่ได้ดีมาก

เดินเข้ามา Subaru ผมชอบแค่ WRX & BRZ คันอื่นผมเฉยๆ มีคนจองไปแล้วอีกเลยอดเข้าไปนั่งเลย ... แต่หลังจากมีการ minor บางรุ่นแล้ววัสดุการออกแบบภายในดูดีขึ้นกว่าเดิมพอสมควรเลย ค่อยคุ้มค่าแก่การลงทุนหน่อย

Lamborghini อันนี้ผ่านมาแล้วผ่านไปเลยครับ ถ้าอยากขับให้หลับตานอนซะ 555+ ... แค่เบรค 4 ล้อนี่น่าจะซื้อมาสด้า 3 ได้คันนึงละมั้ง

ต่อมาเอาใจคอมอไซค์ & ไบค์เกอร์หน่อยครับ ผมอธิบายไม่เป็นเพราะไม่รู้เรื่องมอไซค์เลย ดูรูปยาวๆละกันนะครับ

volvo ผมตั้งใจมาดู XC90 มาก ตัวจริงหรูมาก คอนโซลเรียบๆมาก มันไปอัดทุกสิ่งอย่างอยู่ในจอไอแพดตรงกลางซะหมด มัวแต่ตื่นเต้นอยู่ ไม่ได้ถ่ายรูปมาเท่าไรเลย เวนกำ T_T

จบไปแล้วครับกับการพาดูรถนิดๆหน่อยๆ ถ่ายรูปมาได้น้อยมากเพราะคนเยอะมากกก เลยถ่ายมาเฉพาะคันที่ผมสนใจ ... ผมขอโทษด้วยการแถมรูปเล็กๆน้อยๆละกันนะครับ

รูปอาจจะเยอะมากไปหน่อย ขอบคุณพี่ๆที่เสียสละเวลามาดูกันนะครับ เจอกันใหม่ Motor expo ปลายปีครับ :")

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
Re: เอารูปรถจากงานมอเตอร์โชว์มาฝากนิดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 15:15:52 »
ไปจอดที่ทะเลสาบแล้วเดินมาใช่ไหมคับ

ผมก็ทำแบบนั้น เข้าทาง มสธ ด้วย

ออฟไลน์ Harem

Re: เอารูปรถจากงานมอเตอร์โชว์มาฝากนิดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 15:21:02 »
งามทุกใบครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 15:50:24 »
น่ารัก

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 17:01:03 »
น้องคนแรก ถูกใจสุดล่ะ

ออฟไลน์ Sencha

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 17:34:26 »
ที่จอดรถ 100 บาท เคยหลงเข้าไปครั้งนึง ถามราคาปุ๊ป วนรถออกมาอย่างไวเลย

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 17:41:50 »
อยากได้ไว้ครอบครองแต่เพียงผู้เดียว คนนะ ไม่ใช่รถ 555
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 18:03:17 »
มหกรรมงานนม จริงๆ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 18:32:33 »
อยากได้ ทุกนาง

เอ้ยยย อยากได้ ทุกคัน
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 19:04:26 »
เปิดประเดิมมาก็เป็นอัครยานยนต์เลยนะครับ แต่ชอบรูปครับถ่ายสวยๆ DB11สวยจริงๆ

แสงสีในงานมันยั่วจริงๆ รถดูสวยน่าซื้อไปหมด แม่ย่านางรถก็น่า...   
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 19:50:34 »
ขอบคุณครับ

8) 8) 8)

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 19:53:40 »
รูปสวยมากครับ ทั้งรถทั้งคน :-* :-* :-*

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 22:01:01 »
ใช้กล้องอะไรเลนส์อะไรครับ ถ่ายสวยมากครับ แสงดี

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 22:13:08 »
ใช้กล้องอะไรเลนส์อะไรครับ ถ่ายสวยมากครับ แสงดี

ผมไปกับเพื่อน 3 คนครับ รูปรถทั้งหมดจะเป็น D610&D7100 ครับ ติดเลนส์ 11-16 F2.8 & 105 2.5 มือหมุนครับ
ส่วนรูปพริตตี้จะเป็น 5Dmark3 ติด 70-200 2.8 ครับ
แต่งใน LR ต่อครับ เพราะแสงในงานนี่โหดร้ายมาก ต้องปรับ WB กันวุ่นวายพอสมควร

เปิดประเดิมมาก็เป็นอัครยานยนต์เลยนะครับ แต่ชอบรูปครับถ่ายสวยๆ DB11สวยจริงๆ

แสงสีในงานมันยั่วจริงๆ รถดูสวยน่าซื้อไปหมด แม่ย่านางรถก็น่า...   

ผมเป็นพวกเสพติดความหรูหราอยู่แล้วครับ ราคารถมันแพงมากขนาดซื้อบ้านผมได้ 3 หลังแหนะ แอบอิจฉาพี่เหมือนกันครับ มีรถที่ผมอยากขับไว้ในครอบครองเยอะแยะ ไว้เงินเหลือต้องจัดแน่นอน

ที่จอดรถ 100 บาท เคยหลงเข้าไปครั้งนึง ถามราคาปุ๊ป วนรถออกมาอย่างไวเลย

มันมีข้างๆกันที่ไม่เสียตังครับพี่ ผมไปมาหัวปีท้ายปีไม่เคยเสียสักบาทเลย แต่เดินไกลพอสมควร

ไปจอดที่ทะเลสาบแล้วเดินมาใช่ไหมคับ

ผมก็ทำแบบนั้น เข้าทาง มสธ ด้วย

ป่าวครับ ผมก็ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร แต่ออกจากวงเวียนแล้วผ่านอิมแพค ไปกลับรถมาละเลี้ยวเข้าไปจอดเลยอ่ะครับ มันเป็นลานกว้างๆ โซนของอิมแพคมันจอดฟรีอยู่แล้ว แต่เดินไกลหน่อย + ถ้าช้าแล้วรถจะเต็มไว

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 30, 2016, 00:42:05 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ david1150

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2016, 08:37:08 »
กริ๊ดเพื่อนผมมมมมม

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2016, 21:42:27 »
รูปต่างๆ ใช้ได้เลย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 31, 2016, 06:10:39 »
ไม่มีภาพเจ้าโด้เหรอครับ  :'(