ผู้เขียน หัวข้อ: civic ใหม่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งตัว RS ไม่มีสีแดง สีน้ำเงินให้เลือกเหรอครับ?  (อ่าน 4102 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
เป็นรถซิ่งทั้งที ทำไมไม่เห็นมีสีแดงสีน้ำเงินล่ะครับ

อันนี้ผมดูในเว็บ เห็นแต่ ดำ เทา น้ำเงินเข้มเหมือนกรมท่า

ซึ่งมันก็ดูหรูดี แต่ไม่สปอร์ตนะครับ

ขอถาม 2 ข้อครับ

1.มีสีแดง สีน้ำเงินไหม?

2.สีน้ำเงินล้อทองกับรถรุ่นใหม่ ๆ นี่เชยไปหรือยังครับ ยังฮิตกันอยู่หรือเปล่า?

ออฟไลน์ Nut_K

ตปท.มีทั้งน้ำเงิน ส้ม แดง แต่ไทยตัดเกลี้ยง ผมเข้าใจว่าอาจเป็นเพราะทำออกมาแล้วคนไม่ค่อยซื้อเลยตัดทิ้งซะเลย ขนาด city ผมนานนานนนนนนจะเจอสีน้ำเงินสักทีเลย

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
มีเท่าที่เห็นแหละครับ

ฮอนด้าไทยชอบเอาสีโทนเห่ยๆประหลาดๆมาขาย
พอไม่มีคนซื้อก็บอกว่าคนชอบสี greyscale สีแปลกๆขายไม่ดี ไม่เอามาขายละ
ไม่หัดไปดู mazda บ้างว่าสีสวยๆเป็นไง แล้วคนซื้อเยอะขนาดไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2016, 09:15:24 โดย Visual »

ออฟไลน์ Pegasus7700

รูปทรงcivic กับสีแบบนั้นไม่ค่อยสวย และที่ผ่านมาแฟนๆฮอนด้าไม่ค่อยตอบรับครับ

ส่วนค่ายอื่นสีสดๆขายได้เพราะกลุ่มเป้าหมายชอบแนวนั้น แต่สีที่ฮอนด้าขายดีค่ายอื่นสีแป้ก

สรุป
 - คงวิจัยมาแล้วว่าแฟนๆฮอนด้าชอบสีอะไร รวมทั้งรุปทรงของcivic ทำสีไหนแล้วออกมาความเป็นcivic ที่ตรงกับobjective ที่สุด
 - สีดำสวยสุด

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ deathsheep

ขอถาม 2 ข้อครับ

1.มีสีแดง สีน้ำเงินไหม?

2.สีน้ำเงินล้อทองกับรถรุ่นใหม่ ๆ นี่เชยไปหรือยังครับ ยังฮิตกันอยู่หรือเปล่า?

1.ไม่มีเลยครับ  มีตามที่ท่านว่า   ส่วนตัวค่อนข้างเสียดาย  เพราะดูสีแดงเมืองนอกมันก็ดูสวยดีนะ  แต่อย่างว่าละครับ   เดี๋ยวนี้มองไปทางไหนรถใหม่ๆก็มีแต่สีขาว (ไม่นับมาสด้า)   CITYตัวทำตลาดสีน้ำเงิน  ตั้งแต่เปิดตัวมาผมนับคันได้เลย(X-trailก็เหมือนกัน   สีแดงไม่ค่อยเห็นเลย  เห็นแต่สีขาว-เทา-ดำ)  Jazzตัวใหม่  ตอนเปิดตัวก็มีสีน้ำเงิน(ไม่แน่ใจว่าเบอร์เดียวกับ Cityหรือเปล่า)   ปัจจุบันเหมือนจะโดนตัดออกไปแล้วนะครับ  เพราะไม่เห็นในเว็บฮอนด้าเลย   มีแต่สีขาววิ่งกันให้พรึ่บ

2.เท่าที่เห็นก็น้อยแล้วครับ   แต่ TE37 สีทองยังนิยมอยู่

ออฟไลน์ ps000000

น่านละฮะน่าเสียดาย

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• Full Member
  • การเดินทาง...
จากทรงเส้นสายของ fc กับสีน้ำเงินคงเข้ากันน่าดูเสียดายไม่มีในไทย

ส่วนเรื่องน้ำเงินล้อทอง ต้องดูดีไซน์ล้อด้วยครับ ถ้าเป็นพวก CE28 TE37 CE30 พวกนั้นคลาสิกตลอดกาล
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ seeker

เก็บไว้เป็น RS รุ่นพิเศษ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
มีแต่ไม่ได้ทำตลาดในไทยครับ  >:(

ฮิตหรือเปล่าผมก็ไม่รู้ ทุกวันนี้บนถนนเจอแต่ ขาว ดำ เทา ซะเยอะ

ออฟไลน์ JeansZ

ทำสีใหม่เลยครับ เอาสีม่วงๆ กำลังสวย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ JDM

คนไทยส่วนใหญ่ ไม่กล้าใช้สีแบบนั้นครับ
กลัวขายยาก ต่างๆนาๆ
City น้ำเงินนับคันได้ เพราะมีเฉพาะรุ่น Top
W201 W211 W204 UCF10 C126

ออฟไลน์ TerngST

รถดูทรงเป็น sport sedan น่าจะมีสีจี๊ด ๆ ให้คนเลือกบ้างนะครับ

ออฟไลน์ yourturle

honda thailand ยังอนุรักษ ยอดขายสีเดิมๆ และที่นิยมอยู่ เอาsure นอนกิน
ไม่คิดที่จะแตกต่าง อย่างค่ายอื่นๆที่เริ่มทำมา 3-4ปีแล้ว

น่าเสียดาย สีสดๆ  สีที่มีเสน่ห
One Day.

ออฟไลน์ Atomica

• Jr. Member
  • **
mobilio มีสีส้ม Jazz JP แต่ Jazzดันไม่มี
Honda City V '13
Toyota Altis 1.6G '16

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
อ้าวไม่มีสีน้ำเงิน โทนเดียวกะHR _V แล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ SM.

มีแต่สีพิมพ์นิยม นอกนั้นไม่กล้าเอามา ในถนนบ้านเราถึงมีแต่รถสีเดิมๆ ซ้ำๆกัน