ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ รถสีดำเป็นรอยโดนรอยไก่ข่วนเป็นรอยยาวเป็นคืบเลยครับ  (อ่าน 6439 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member

ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีรถโดนรอยไก่ข่วนรอยยาวเป็นคืบเลย ช่วยแนะนำน้ำยาขัดหน่อยครับ ให้รอยจางลง  หรือต้องแก้ไขยังไงบ้างขอบคุณครับ  :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2016, 12:01:08 โดย aod »

ออฟไลน์ Visual

ลองเอาสบู่ผสมน้ำใส่ฟ็อกกี้ฉีดใส่รอย แล้วเอาผ้าลูบ 1 ที
ถ้ารอยหายไป 3-4 วิแล้วกลับมาใหม่ แสดงว่าแผลไม่ลึกครับโดนแค่ชั้นที่เป็ฯ coating ลองเปิด youtube ดูมีวิธีสอนขัดอยู่
ถ้ากลัวทำแล้วหนักกว่าเดิมก็ไป carcare ครับ แผลแบบนี้แก้แปปเดียวก็เสร็จ

แต่ถ้าเอาน้ำสบู่ฉีดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นแสดงว่าลึกถึงเนื้อสี แบบนี้ขัดไม่ออกครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hero Member
  • Hello everyone 我是爱车的人
รูปค่อนข้างมัวครับ มองไม่ออกเท่าไหร่แนะนำให้ไปร้านCar care หรือ พวกร้านเคลือบสีรถจะตอบปัญหาได้ตรง
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
หาแว๊กอะไรก็ได้ที่มีส่วนผสมของผงขัดแบบละเอียดมาขัดๆ ถูๆ เบาๆ ก็จางครับ แต่ถ้าวิตกเกินไปว่ามันจะเป็นปื้นๆ หรือป่าว ใช้คาร์โก้ขวดส้มมาขัดๆ ถูๆ ให้จางลงแบบพอยอมรับได้ก็ได้ครับ :)

เข้าใจความรู้สึกครับ บ้านผมก็เลี้ยงไก่ แทบอยากจับไปต้มกินหลายรอบละ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่ลึกครับ
รถผมเคยโดนหมาโกลเด้นหนัก 40 โลของตัวเองตะกุยฝากระโปรงลึกกว่านี้เยอะ
เอาเครื่องปั่น กับน้ำยาขัดหยาบปั่นออกหายเกือบหมด แต่พอโดนขูดอีกที ไปเคลมสีเลย
เพราะขัดรอบแรก แลคเกอร์น่าจะหายไปเยอะมาก
ดูจากรูป ซื้อน้ำยาขัดลบรอยตามโลตัสมาถูๆ น่าจะออกหมดแล้วครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ KaIaK118

เอาเล็บลูบดูถ้าสะดุดก็เก็บตังทำสีได้เลย ขัดไม่ออกได้แค่จางครับ

ตามรูปคิดว่าไม่น่าจะลึก ตามท่านอื่นแนะนำก็ ขัดหยาบแล้วตามด้วยน้ำยาขัดละเอียด

ปล. ถ้าไม่มีเครื่องมือหรือน้ำยา ไป car care จะสะดวกกว่า ครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ใช้ครีมขัดหยาบครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อาจจะต้องลงกระดาษทราย #2000 ก่อน แล้วค่อยขัดด้วยเครื่อง

ไปคาร์แคร์เถอะครับ