ผู้เขียน หัวข้อ: Vellfire 2.5ZG หรือ Alphard 2.5SC พอมีศูนย์แนะนำในการออกไหมครับ (ย่านบางนา)  (อ่าน 10403 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
พอดีได้ราคา Vito 119 Long จากเกรย์ มาแล้วอยู่ที่ 5.5 ล้าน บาทครับ ลาไปอย่างรวดเร็ว
ส่วน T6 Caravelle เบื้องต้นเซลล์แจ้งว่า 3.8 ล้านup รถมาถึงช่วงปีใหม่ครับ

ตอนนี้เลยตัดสินใจระหว่าง Vellfire/Alphard
1.ไม่ทราบว่ามี options ตัวไหนที่ผมพึงควรจะมีบ้างครับผม (รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ)   
2.ตอนนี้ Toyota Thailand บอกต้องรอรถ 2-3 เดือนอย่างต่ำครับก็เลยกำลังดู รถเกรย์อยู่ครับ ไม่ทราบว่าย่านบางนา พอจะมีศูนย์ไหนที่ผู้เคยใช้รถรุ่นนี้ที่บริการได้ดีครับ
ตอนนี้กำลังดู Spyder, ETON, TEDDY อยู่ครับ
3.ราคาสำหรับรุ่น SC/ZG ณ ตอนนี้ควรอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับผม
4.ตัว 2015 กับ 2016 มีอะไรแตกต่างกันไหมครับผม

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

ศรีนคริน
ผมไว้ใจ LOFT กับ EATON
Spyder ตรงศรีเอี่ยมก็เคยคุยดูน่าเชื่อถือแต่ตอนนั้นไม่มีของ

ส่วนโตโยต้าไทย ไม่ต้องเสียเวลาไปคุยไม่ทีคำตอบอะไรจากสวรรค์ท่านไม่อยากขายเราครับ

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
1. radar cruise control(adaptive cruise control) ครับ ยุคนี้ต้องมีแล้ว ,ยางอะไหล่, ระบบ idle 
2. Toyota thai ไม่เคยดูเลย ไม่ชอบชุดแต่ง รถใหม่ๆไม่เห็นมีวิ่งเลยครับ ส่วนเกร 3 เจ้าที่กล่าวไม่เคยใช้บริการ แต่เคยเข้าไปดูทั้ง 3  ที่ซื้อรถเมื่อปลายปีที่แล้ว ผมว่าให้อารมณ์เหมือนซื้อ ศูนย์เลยครับ Teddy ดูเหมือนจะเน้น Hybrid การรับประกันดูน่าสนใจ spyder ดูใหญ่ดีน่าเชื่อถือ  ส่วน Eton เก่าแก่อยู่มานาคงต้องมีดีครับ ส่วนของผมออกที่อื่นที่เน้นถูกรถสดใหม่แน่ แต่เอาไปหาอู่เองครับ เพราะไม่ไฮบริด
3. ราคาSC/ZG ตอนนี้น่าจะมากกว่า3ล้านกลางๆครับ สเปค SC/ZG รุ่นปี 15-16 ผมว่าไม่มีอะไรเปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ WASADM

ETON สาขา ศรีนคริน ผมใช้บริการบ่อยครับ ออกจากเจ้านี้ 2 คันแล้วครับ และเพื่อนๆ คุณพ่อด้วย
- ข้อดี การบริการดีมากๆ ครับ ดีกว่าทุกศูนย์ที่เคยใช้บริการมา มีรบบระเบียบและขั้นตอนการทำงานที่ชัดเจนมาก
- ข้อเสีย เจ้านี้ชอบสั่ง option มาแบบขาดๆ เกินๆ ครับ แถมขายแพงมากด้วย แต่ก็แหงหละครับ การบริการเค้าดีขนาดนั้น มันคงมีค่าใช้จ่ายเยอะ

- การซ่อมบำรุงและเครมประกันถือว่าทำได้ดีมากๆครับ รถผมชนหมามา กันชนหน้าแตก เจ้าเครมทำเรื่องแปบเดียว รออะไหล่เกือบๆเดือน เข้าซ่อมประมาน 4-5วันน่ะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด

jaesz

• บุคคลทั่วไป
PHB Auto ครับ บ้านๆกันเอง น่าจะมีรถเลย

ออฟไลน์ jojow

Teddy แถมจอคุณภาพไม่ดีคับ
ส่วนที่อื่นใกล้เคียงกัน
ดูราคากับออฟชั่นเป็นหลัก
Top และบวกออฟชั่น Radar+Precrash+Auto start-stop+ยางอะไหล่ จะแพงสุดคับ

ที่ที่ออก Pana มาก็มีรถเลยนะคับ ลองดูครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ SM.

แปลกใจเรื่องที่ราคา Alphard มักจะแพงกว่า Vellfire ครับ บางแห่งแพงกว่าหลักแสน ทั้งๆที่ option พอๆกันเลย

ออฟไลน์ tu

• Jr. Member
  • **
ผมออกที่ Set Point ครับเพิ่งรับรถตัว Hybrid X อาทิตย์ที่แล้ว อยากได้รายละเอียด PM มาได้ครับ

ออฟไลน์ V221

พอดีได้ราคา Vito 119 Long จากเกรย์ มาแล้วอยู่ที่ 5.5 ล้าน บาทครับ ลาไปอย่างรวดเร็ว
ส่วน T6 Caravelle เบื้องต้นเซลล์แจ้งว่า 3.8 ล้านup รถมาถึงช่วงปีใหม่ครับ

ตอนนี้เลยตัดสินใจระหว่าง Vellfire/Alphard
1.ไม่ทราบว่ามี options ตัวไหนที่ผมพึงควรจะมีบ้างครับผม (รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ)   
2.ตอนนี้ Toyota Thailand บอกต้องรอรถ 2-3 เดือนอย่างต่ำครับก็เลยกำลังดู รถเกรย์อยู่ครับ ไม่ทราบว่าย่านบางนา พอจะมีศูนย์ไหนที่ผู้เคยใช้รถรุ่นนี้ที่บริการได้ดีครับ
ตอนนี้กำลังดู Spyder, ETON, TEDDY อยู่ครับ
3.ราคาสำหรับรุ่น SC/ZG ณ ตอนนี้ควรอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับผม
4.ตัว 2015 กับ 2016 มีอะไรแตกต่างกันไหมครับผม

ขอบคุณมากครับ
1. ถ้าน้องโบ๊ทขับเองก็จัด Radar Cruise Controlไปเลยครับ
2. Toyota Thailand ไม่น่าซื้อโดยเฉพาะ Vellfire ที่สเกิร์ตยาวเป็นวา โดนทางลาดหรือลอนถนนประจำแน่นอน
ผมใช้อยู่ที่Spyderก็โอเคนะครับ ETONเพื่อนใช้อยู่ก็ดีแต่ราคาแพงกว่าหลายแสนนะครับ Alphardเป็นรถที่ไม่เคยจุกจิกตั้งแต่ใช้มาทุกGenสำหรับพี่นะครับ
BMW 750E M SPORT