ผู้เขียน หัวข้อ: รถแบบนี้เค้าสั่งทำtoyotaทำ??หรือมีขายตามโชว์รูมในต่างประเทศ??หรือแต่งกันเองคับ??  (อ่าน 5329 ครั้ง)

ออฟไลน์ DK-phuket

• Newbie
  • *
Dmax 2.5 VGS

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
เคยเห็นในไทยเหมือนรถดัดแปลงครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ทำกันเองครับ ตามยุโรป/อเมริกา มี Shop รับดัดแปลงโดยเฉพาะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
แต่งเองครับ ส่วนมากที่ทำเป็นพวกฟูลไซด์ มากกว่าปิกอัพเล็กๆแบบวีโก้

ออฟไลน์ Anvers30

ดัดแปลงเองครับ มี shop รับทำ เพื่อนผมก็ทำธุรกิจนี้ที่ออส คนก็นิยมมาทำพอสมตวร

ออฟไลน์ countryman

• Jr. Member
  • **
บ้านเราเคยมีฟอร์ดเรนเจอร์รุ่นเก่าดัดแปลงเป็น6ล้อไว้ใช้งานในกองถ่าย
ที่เคยเจอด้วยตัวเองก็กะบะบิ๊กเอ็มแปลงเป็น6ล้อ จอดทิ้งร้างอยู่แถวอ่อนนุช

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
ของไทยเคยมีนิสสัน big M 6 ล้ออแท้ๆ จากโรงงาน
น่าจะออกมาช่วงปลายๆ อายุตลาดแล้ว แต่ผมแทบไม่เคยเห็นบนถนนเลย

ออฟไลน์ eaton fuller

ออฟไลน์ Mike

แถวสาทร-นราธิวาส ตอนเทศกิจยังไม่ยกเลิกแผงลอย มี รถส่งน้ำแข็ง Big M 6 ล้อ หนึ่งคัน มาจอดส่งน้ำแข็งร้านแถวนั้นทุกเช้า หน้าตึก PWC
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ SM.

แปลงเองข้างนอกครับ ไม่มีขายครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่ๆทุกคนคับ ถ้ายางแพงๆผมว่าถ้าผมเป็นชาวสอนเองคงซื้อมือสองมาสักคัน
แล้วใช้กะบะของหัวเดียวมาวางไว้ขนยางขายที่ร้านรับยางซื้อคงจะเท่ไม่เบา ^^

• Newbie
  • *
แล้วถ้าอย่าง F650 อย่างงี้ล่ะคับต้องสั่งทำพิเศษริเปล่า
ผมล่ะสงสัยว่ามัน คือหัวลากหรือรถ Full size truck ใหญ่เกินไปจริงๆ

ออฟไลน์ rapee001

แล้วถ้าอย่าง F650 อย่างงี้ล่ะคับต้องสั่งทำพิเศษริเปล่า
ผมล่ะสงสัยว่ามัน คือหัวลากหรือรถ Full size truck ใหญ่เกินไปจริงๆ

อันนี้สั่งประกอบ เพราะรถรุ่นนี้ เดิมๆมาแต่แชสซีให้ต่อเติมเอาเองตามประสารถบรรทุก 6 ล้อใหญ่