ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถ BMW ที่โชว์รูมไหนดีคะ???  (อ่าน 6667 ครั้ง)

ออฟไลน์ mollymoon

• Newbie
  • *
ซื้อรถ BMW ที่โชว์รูมไหนดีคะ???
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 11:53:25 »
รบกวนถามประสบการณ์การซื้อรถ  BMW  หน่อยค่ะ

ซื้อที่โชว์รูมไหนบริการหลังการขายดี ไม่ปวดหัวเวลามีปัญหา

เป็นรถยุโรปคันแรกน่ะค่ะ ส่วนตัวชอบรถ แต่ไม่ค่อยมั่นใจในศูนย์บริการค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ :)

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
Re: ซื้อรถ BMW ที่โชว์รูมไหนดีคะ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 12:10:30 »
German auto ครับ
แต่ศูนย์ดีย่อมมาพร้อมกับคนใช้บริการเยอะ ต้องทำใจตรงนี้ด้วย

• Newbie
  • *
Re: ซื้อรถ BMW ที่โชว์รูมไหนดีคะ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 12:24:44 »
ไม่เป็นไรค่ะ ขอแค่ศูนย์ที่ดูแลดีและมีความรับผิดชอบก็พอค่ะ

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 12:30:09 »
ซื้อที่ลดเยอะที่สุด ศูนย์ไปหาเอาดาบหน้า > <

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 12:38:04 »
แนะนำ performance จรัญ ครับ
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 12:43:52 »
ชอบ german auto เหมือนกันครับ :)

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 13:47:53 »
german auto ครับ
ซื้อที่นี่มาสองคันแล้ว บริการดีมากครับ

ออฟไลน์ Dr.Jones

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 13:52:54 »
รถยุโรปคันแรกน่ะค่ะ ส่วนตัวชอบรถ แต่ไม่ค่อยมั่นใจในศูนย์บริการค่ะ

---------------------- >>> ฮา.. ถ้ายังรู้สึกไม่มั่นใจ 0 ของรถเยอรมัน(เจ้าตลาด 2 ยี่ห้อ)
ต้องไปเจอ 0 ของรถญี่ปุ่น(เจ้าตลาดรายนึง) จะรู้สึกเลยนะครับว่าคนละระดับกัน
มันต่างกันจริงๆนะ แค่ความนอบน้อมกับลูกค้าก็ต่างกันแล้ว
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 15:05:24 »
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นที่แนะนำมามากๆค่ะ

รถยุโรปคันแรกน่ะค่ะ ส่วนตัวชอบรถ แต่ไม่ค่อยมั่นใจในศูนย์บริการค่ะ

---------------------- >>> ฮา.. ถ้ายังรู้สึกไม่มั่นใจ 0 ของรถเยอรมัน(เจ้าตลาด 2 ยี่ห้อ)
ต้องไปเจอ 0 ของรถญี่ปุ่น(เจ้าตลาดรายนึง) จะรู้สึกเลยนะครับว่าคนละระดับกัน
มันต่างกันจริงๆนะ แค่ความนอบน้อมกับลูกค้าก็ต่างกันแล้ว

รบกวนถามหน่อยนะคะ ไม่ทราบว่าศูนย์รถเยอรมันที่ใช้บริการอยู่เป็นศูนย์ที่ไหนคะ   

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 16:09:06 »
รบกวนถามประสบการณ์การซื้อรถ  BMW  หน่อยค่ะ

ซื้อที่โชว์รูมไหนบริการหลังการขายดี ไม่ปวดหัวเวลามีปัญหา

เป็นรถยุโรปคันแรกน่ะค่ะ ส่วนตัวชอบรถ แต่ไม่ค่อยมั่นใจในศูนย์บริการค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ :)
เท่าที่เคยเข้านะครับ  ถ้าพูดถึงบริการอะดีทุกที่แน่นอน นอบน้อมเหมือนกันหมดไม่มียืนค่อมหัวให้เห็นแน่นอน  ไม่มีมองหัวจรดเท้าแบบรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดแน่นอน
ถ้าพูดถึงช่าง
ยูโรปาช่างเก่งรถเยอะรอนานมาก ซ่อมจบปกติดี เคลมง่าย ส่วนบริการไม่ค่อยชอบเท่าไรไม่มายด์เซอร์วิสโดยเฉพาะพนักงานหน้าเคาร์เตอร์รับ-จ่ายงาน ไม่ทำบางรายการตามใบเสนอราคาก็ออกสีหน้า บางทีถ่ายน้ำมันเครื่องข้ามวันเลย
อมร บริการดี๊ดี น้ำขนมประเคนให้ตลอด ห้องพักชั้นบนเงียบสงบนอนสบาย เรื่องซ่อมไม่เคย มีโปรลดราคาอะไหล่และค่าแรงแจ้งมาตลอด
เพอร์ฟอร์มรามอินทรา ช่างน้อยแต่ทำงานไวมาก บริการก็ดีขนาดเสื้อยืดรองเท้าแตะเข้าไปพนักงานยังให้เกียรตินอบน้อมดีเลย

ส่วนเยอรมัน ว่าจะลองเข้าไปเร็วๆนี้ครับ

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 20:23:22 »
หลังหมดยุคยนตรกิจ
ผมออกรถที่ มิลเลนเนียม 2 คัน  , อมรรัชดา 1 คัน
ตอนออกรถ  ถูกใจเซลคนไหน , ส่วนลดโอเค
ก็จัดได้เลยครับ

พอใช้บริการ BSI ผมเปลี่ยนไปเรื่อย
บ้านใกล้ German บางนา  แต่เซลก็ชวนไปเข้า อมร
ผมก็ไปเรื่อยนะ แล้วแต่จังหวะ 

การบริการ ผมว่าโอเคทุกที่นะครับ
แต่ถ้ายังไม่ค่อยสนิทกับ BMW  ก็เข้าศูนย์ที่ออกรถ
แล้วให้เซลทำหน้าที่นิดนึง ในการช่วยแนะนำ
เจ้าหน้าที่รับเรื่อง  ที่มีใจบริการและพูดจาเข้าใจง่าย
แล้วก็ขอเบอร์ตรง (ขอนามบัตร) ไว้เลย

หลังจากนั้นก่อนจะรับบริการก็โทรนัดตรงเลยครับ
เวลาเข้าศูนย์ไปจะได้ไม่รู้สึกเคอะเขินครับ

ส่วนงานซ่อม ไม่เคยเสียอะไรหนักๆ  ก็เลยจบง่ายๆ
ไม่เคยติดขัดอะไรครับ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 05:24:49 »
ผมออกกับ Amorn Prestige รัชดามาหลายคันแล้วครับ

เซลล์บริการดี พูดคุยง่าย และลูกค้าไม่เยอะครับ
จองแล้วได้รถค่อนข้างเร็ว และเซฟ  ไม่มีปัญหาจุกจิกหรือตุกติกอะไรให้เคืองใจ

ส่วนเอาเข้าบริการ  ผมเอาเข้า German Auto บางนา
ที่นี่ลูกค้าเยอะ แต่เวลาจะเข้าบริการก็โทรจองก่อนอยู่แล้ว ศูนย์รถเยอะ ลูกค้าเยอะ เรียกว่าพลุกพล่านเลยหละ ทำรถออกมาไม่ค่อยสะอาด
พื้นพรมรถผม เป็นสีครีม  พอเข้าบริการเสร็จออกมา ก็เป็นรองสีดำ เหมือนรอยเท้าพนักงาน  แล้วประวัติการบริการ  ก็ไม่เซฟลง Idrive ให้ผมหลายครั้ง จนครั้งหลังๆ ผมต้องทวง

ถ้าให้วิจารณ์ ผมไม่ประทับใจ German Auto บางนาครับ  เพราะรถเยอะ ทำออกมาไม่เนี้ยบ 

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 05:26:08 »
ผมออกกับ Amorn Prestige รัชดามาหลายคันแล้วครับ

เซลล์บริการดี พูดคุยง่าย และลูกค้าไม่เยอะครับ
จองแล้วได้รถค่อนข้างเร็ว และเซฟ  ไม่มีปัญหาจุกจิกหรือตุกติกอะไรให้เคืองใจ

ส่วนเอาเข้าบริการ  ผมเอาเข้า German Auto บางนา
ที่นี่ลูกค้าเยอะ แต่เวลาจะเข้าบริการก็โทรจองก่อนอยู่แล้ว ศูนย์รถเยอะ ลูกค้าเยอะ เรียกว่าพลุกพล่านเลยหละ ทำรถออกมาไม่ค่อยสะอาด
พื้นพรมรถผม เป็นสีครีม  พอเข้าบริการเสร็จออกมา ก็เป็นรองสีดำ เหมือนรอยเท้าพนักงาน  แล้วประวัติการบริการ  ก็ไม่เซฟลง Idrive ให้ผมหลายครั้ง จนครั้งหลังๆ ผมต้องทวง

ถ้าให้วิจารณ์ ผมไม่ประทับใจ German Auto บางนาครับ  เพราะเจอมากับตัวหลายรอบ ทำออกมาไม่เนี้ยบ ไม่สะอาดเท่าที่ใจหวัง และรอนานมาก  แค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง  เข้าไป 10 โมง  กว่าจะเสร็จ ปาไป 3 โมง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 07:11:13 »
คุยหลายๆแห่งครับ เอาที่ส่วนลดของแถมดีที่สุด อย่าเพิ่งไปคิดเรื่อง service ครับ เอาแค่จะซื้อที่ไหนก่อน

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 07:56:51 »
ผมซื้อกับบาร์เซโลนา พระราม9ครับ บริการก็ดีใช้ได้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ sk76

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 10:34:31 »
ผมชอบ performance รามอินทรา  ดีทั้งส่วนลด ทั้ง service

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 16:03:58 »
ซื้อที่ german auto บางนา แต่บ้านอยู่พัทยาครับเลย service ที่ german autoพัทยา บริการดีมากๆ  :)
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Tung

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 22:38:30 »
ผมออกที่ German Auto แจ้งวัฒนะ
บริการดีมาก   คือ เทียบกับ Benz แล้ว ผมว่า บริการดีกว่ามากๆ
งาน Predelivery inspection ดีมาก 
รับรถออกมา คืออยู่ในสภาพที่ 100% เลยครับ ศูนย์ล้อตรงแน๋ว