ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำติด Film Ceramic เข้มๆไม่สะท้อนหน่อยครับ  (อ่าน 5907 ครั้ง)

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
ตอนนี้กำลังดูๆจะติด Film Ceramic อยู่ครับ
คิดว่าจะไปติด Huper Optik Nano Ceramic เพราะอีกคันใช้อยู่โอเคเลย ตัว C05 และ C20 แต่ติดนิดเดียวคือมองจากด้านในแล้วแอบสะท้อนตอนแดดจัดๆครับ

พอดีไปหาข้อมูลไปเห็น Cardinal "Seven" ที่เป็นรุ่นใหม่ที่โฆษณาบอกว่าดีกว่า Tuxedo ใช้ Carbon Ceramic โฆษณาว่าลดความร้อนดีมาก Spec ก็น่าสนใจ มีใครเคยลองใช้ไหมครับ
ถ้ามียี่ห้ออื่นๆรบกวนแนะนำได้เลยครับ ส่วนตัวอยากได้เข้มๆ ไม่สะท้อนแสงมากครับ ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2016, 20:48:47 โดย GoatGoat »

ออฟไลน์ Visual

Re: ขอคำแนะนำติด Film Ceramic เข้มๆไม่สะท้อนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 16:10:24 »
ผมเพิ่งติด SolarFX มา 60 รอบคัน ออกแดดก็มองข้างนอกเข้ามาข้างในแทบไม่เห็นแล้ว
เคยใช้ 3m FX20 รอบคันมาก่อน กันร้อนดีขึ้นพอสมควร มองจากข้างในชัดกว่าเดิม สะท้อนน้อยมาก ไม่มีรุ้ง

ตอนแรกจะติด Cardinal แต่ไปอ่านในเพจมีคนด่าเรื่องคุณภาพการติดและบริการเยอะ เลยไปติด SolarFX แทนเพราะเปิดเพจดูยังไม่มีคนด่าเลย
เข้าไปติดก็โอเคดี น่าจะเพราะเจ้าของดูแลเองเลยคุมภาพได้ดี

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำติด Film Ceramic เข้มๆไม่สะท้อนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 18:01:11 »
ผมยังไม่เห็นรุ่นไหนดีกว่า huper optik c05 ในแง่กันความร้อนเลยครับ
จริงๆมีรุ่น c15 เสียดายเค้าไม่นำเข้ามา ผมว่าลงตัวกว่า c20เยอะ

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 20:13:18 »
ใช้cardinalอยู่ครับ60รอบคันก็โอเคดีนะครับokกว่าฟิล์มเกรดทั่วไป4000-5000 ข้างนอกมองมาดำดี
กลางคืนขับสบายอยู่คับ

แต่คุณภาพการติดน่าจะตามเม้นบน mazda ที่บ้านวันไปติดบานหน้าลอกติดใหม่3รอบ เพราะมันมีเซนเซอร์ฝั่งตรงกระจกด้วยมั้งครับ บานข้างอีก4-5แผ่น บานหลังอีก2แผ่น ยังสงสัยอยู่ว่าไม่ขาดทุนหรอติดเสียบ่อยขนาดนี้ นั่งรอกว่าจะติดเสร็จเกือบ3ชม. แต่งานก็ออกมาโอเคดีนะครับ

ปล.ถ้าokหับhuper ติดยี่ห้อเดิมก็ได้ครับสบายใจดี

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 20:40:27 »
คันเก่า ติดฟิล์มดำ 3M smart series 60% รอบคัน
ร้อน+แสบผิว จนรู้สึกได้ชัดเจน และมองไม่สะดวกเวลาขับกลางคืน :P

คันใหม่ผมติด CTX  บานหน้า 40 รอบคัน 60 
ทัศนะวิสัยก็กำลังดี  โดนแดดตอนเที่ยง ๆ บ่าย ๆ สบายเลยครับ
พ่อแม่ นั่งโดนแดดเต็ม ๆ เปิดแอร์ 25 ยังบอกว่าไม่ร้อนเลย  8)

ตอนแรกคันใหม่จะติด 3M crystalline แต่ใสไป

ออฟไลน์ ynot9x

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 20:48:42 »
ผมเพิ่งติด SolarFX มา 60 รอบคัน ออกแดดก็มองข้างนอกเข้ามาข้างในแทบไม่เห็นแล้ว
เคยใช้ 3m FX20 รอบคันมาก่อน กันร้อนดีขึ้นพอสมควร มองจากข้างในชัดกว่าเดิม สะท้อนน้อยมาก ไม่มีรุ้ง

ตอนแรกจะติด Cardinal แต่ไปอ่านในเพจมีคนด่าเรื่องคุณภาพการติดและบริการเยอะ เลยไปติด SolarFX แทนเพราะเปิดเพจดูยังไม่มีคนด่าเลย
เข้าไปติดก็โอเคดี น่าจะเพราะเจ้าของดูแลเองเลยคุมภาพได้ดี

+1 ครับ ผมติดกับ f30 บานหน้า 60 รอบคัน 80 ok ดีครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2022 - Audi TT MK3 APR Tune +BMC +ECS +CTS

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 21:16:30 »
ลอง Solar gard ดูครับ
ผมเพิ่งลอก 3M FX20 ออก ฟิล์มห่วยมากกก บางสุด ลด คุณภาพ

ผมติดมาข้างนอกดำกว่า FX20 อีก แต่ข้างในใสกว่า และกันความร้อนได้ดีกว่าแบบคนละม้วน กันดีกว่า FX5 3 บานที่เหลือเยอะเลยครับ

ราคาถูกกว่า Vkool ครึ่งนึง ผมเคยใช้ ผมว่าคุณภาพใกล้ๆกันเลยนะครับ

ที่ร้านบอกมีหลายคันที่ติด Cadina... มา มืดดี ข้างในใส แต่ไม่กันร้อนเท่าไหร่ มาลอกออกติด Solar gard แทนเยอะเลย แถมราคาจะถูกกว่าด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2016, 23:13:53 โดย mothsan »

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 07:17:51 »
แนะนำ CTX Ceramic Film  :D

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 22:47:32 »

+1 ครับ ผมติดกับ f30 บานหน้า 60 รอบคัน 80 ok ดีครับ

+1 ครับ เคยเทียบกับ Cardinal สุดท้ายก็มาจบยี่ห้อนี้ ตอนหลังแนะนำเพื่อนไปหลายคน ทุกคน Happy หมดครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0