ผู้เขียน หัวข้อ: แท็กซี่เกียร์ R ถอยชน ยังเถียงว่าโดนชน  (อ่าน 5269 ครั้ง)

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."

แบบนี้ก็มีด้วย แท็กซี่ถอยชนอย่างแรง ยังเถียงโดนชนโชคดีมีกล้อง

โลกออนไลน์แชร์สนั่น แท็กซี่ถอยหลังชนรถเก๋งคันท้ายอย่างจัง แต่กลับโวยวายบอกถูกชน
เผยคลิปวิดีโอจากกล้องหน้ารถ บันทึกภาพเหตุการณ์รถคันหนึ่งถูกแท็กซี่สีเหลือง ถอยหลังชน เข้าอย่างจัง แล้วถูกกล่าวหาว่าเป็นผู้ถูกชน เจ้าของคลิป ระบุรายระเอียดไว้ว่า เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นในช่วงเวลา 19.50 น.ของวันที่ 5 สิงหาคมที่ผ่านมา บริเวณ ถนนประชาอุทิศ มุ่งหน้าวัดคู่สร้าง ขณะขับ จู่ ๆ รถที่อยู่ข้างหน้าก็ออกไปเลนขวาอย่างกะทันหัน ทำให้ตนเห็นรถแท็กซี่สีเหลือนคันนี้ พุ่งถอยหลังเข้ามา จึงจอดและบีบแตรยาวเผื่อให้หยุด แต่แท็กซี่คันดังกล่าวกลับไม่เหยียบเบรค จนถอยหลังมาชน

หลังเกิดเหตุก็มีผู้หญิงลงมาจากแท็กซี่แล้วกล่าวหาว่าฝ่ายเจ้าของคลิปเป็นผู้ขับชน ส่วนฝ่ายชายขับแท็กซี่ก็ขับออกจากที่เกิดเหตุ เมื่อถึง สน.ทุ่งครุ ก็พบว่าคนขับแท็กซี่ได้มารออยู่แล้ว พร้อมระบุว่า "ผมไม่เคยชนใครมาก่อนเลย.." แต่เมื่อได้เห็นภาพจากกล้องหน้ารถ ก็เปลี่ยนเป็นบอกว่า ตนเองไม่ใช่ผู้ขับ แต่ตนทะเลาะกับภรรยา ภรรยาจึงมานั่งตัก แล้วถอยชน พร้อมยอมรับว่า ทั้งคู่ได้ดื่มสุรามา ทางเจ้าหน้าทีจึงส่งไปตรวจเลือดที่โรงพยาบาล แล้วให้รอผล 7 วัน ตอนนี้จึงได้ลงบันทึกประจำวันไว้ โดยเมื่อผลออกมา จะเรียกมาแจ้งข้อกล่าวหา
เบื้องต้น คนขับแท็กซี่ยอมรับว่าขับรถโดยประมาทแล้ว ทั้งนี้เจ้าของคลิป และอยากให้เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์ของผู้ใช้รถใช้ถนน พร้อมเชิญชวนให้มีการติดกล้องหน้ารถ
.
.
.
.
.
นับวันปัญหาต่างๆบนท้องถนนมีมาด้วยกันหลากหลายรูปแบบ ยังไงเพื่อนๆก็ใช้รถใช้ถนนด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: แท็กซี่เกียร์ R ถอยชน ยังเถียงว่าโดนชน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 21:29:32 »
โจรทั้งรถ ไม่ใช้แค่คนขับ Taxi ผู้โดยสารจะมาเดือดร้อนแทนทำไม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ numtik2005

Re: แท็กซี่เกียร์ R ถอยชน ยังเถียงว่าโดนชน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 21:38:30 »
หามาติดเถอะครับ กล้องราคาไม่กี่บาท พันปลายๆ ก็ใช้ได้แล้ว

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 21:51:38 »
หลักฐานโทนโท่  :-X

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 22:08:37 »
เพิ่งเจอมากับตัวครับ
ผมขับรถอยู่เลนกลาง พอจะถึงแยกไฟแดงผมก็ลดความเร็ว  จู่ๆมีรถกระบะจากเลนขวาข้างหลังผมเบี่ยงจะเข้าเลนกลางมาต่อท้าย แต่เขามาเร็วเลยเฉี่ยวท้ายผม

พอลงมาเคลียร์กัน คู่กรณีเป็นชายสูงอายุ พูดจาเสียงดัง หาว่าผมไปตัดหน้าเขา พอผมชี้แจงไป เขาก็ไม่ฟัง  ผมเลยไม่คุยต่อ และเรียกประกันของผมมา ส่วนคู่กรณีไม่มีประกัน แต่ก็ท้าผมให้เอาประกันมาเคลียร์ได้เลย ยังไงเขาก็ถูกแน่ๆ

พอประกันผมมาถึง  ก็จัดการถ่ายรูปที่เกิดเหตุ ผมก็เล่ารายละเอียดให้ประกันฟัง  จากนั้นประกันกผ้ไปเจรจากับคู่กรณี

แต่คู่กรณีก็ยังแถไป หาว่าผมตัดหน้าเขา และไม่มีทีท่ายอมรับผิด

ผมตัดสินใจเดินไปหยิบกล้องหน้ารถ เดินมาเปิดไห้คู่กรณีดู  ประกันก็บอกว่าถ้าคุณไม่ยอมรับผิด งั้นก็ไปคุยต่อที่โรงพัก จะได้เอาหลักฐานไห้ตำรวจดู

เท่านั้นล่ะครับ เสียงอ่อย ขอโทษขอโพย ยอมรับผิดแต่โดยดี 

สังคมสมัยนี้เปลี่ยนไปเยอะครับ ผมไม่คิดเลยว่าจะเจอคนนิสัยแย่ๆแบบนี้บนท้องถนน ผิดก็ไม่ยอมรับผิด ต้องให้จำนนด้วยหลักฐาน
สวัสดีทุกๆคนครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 22:20:09 »
ผมขับรถอยู่เลนกลาง พอจะถึงแยกไฟแดงผมก็ลดความเร็ว  จู่ๆมีรถกระบะจากเลนขวาข้างหลังผมเบี่ยงจะเข้าเลนกลางมาต่อท้าย แต่เขามาเร็วเลยเฉี่ยวท้ายผม

พอลงมาเคลียร์กัน คู่กรณีเป็นชายสูงอายุ พูดจาเสียงดัง หาว่าผมไปตัดหน้าเขา พอผมชี้แจงไป เขาก็ไม่ฟัง  ผมเลยไม่คุยต่อ และเรียกประกันของผมมา ส่วนคู่กรณีไม่มีประกัน แต่ก็ท้าผมให้เอาประกันมาเคลียร์ได้เลย ยังไงเขาก็ถูกแน่ๆ

พอประกันผมมาถึง  ก็จัดการถ่ายรูปที่เกิดเหตุ ผมก็เล่ารายละเอียดให้ประกันฟัง  จากนั้นประกันกผ้ไปเจรจากับคู่กรณี

แต่คู่กรณีก็ยังแถไป หาว่าผมตัดหน้าเขา และไม่มีทีท่ายอมรับผิด

ผมตัดสินใจเดินไปหยิบกล้องหน้ารถ เดินมาเปิดไห้คู่กรณีดู  ประกันก็บอกว่าถ้าคุณไม่ยอมรับผิด งั้นก็ไปคุยต่อที่โรงพัก จะได้เอาหลักฐานไห้ตำรวจดู

เท่านั้นล่ะครับ เสียงอ่อย ขอโทษขอโพย ยอมรับผิดแต่โดยดี 

สังคมสมัยนี้เปลี่ยนไปเยอะครับ ผมไม่คิดเลยว่าจะเจอคนนิสัยแย่ๆแบบนี้บนท้องถนน ผิดก็ไม่ยอมรับผิด ต้องให้จำนนด้วยหลักฐาน

น่าจะดึงตึงไอ้คนชน เอาให้มันไปขึ้นโรงพักเลยนะครับ ดูมันยังกล้าแถป่าว

ออฟไลน์ ariazero

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 22:38:08 »
ผมมีทั้งกล้องหน้าทั้งกล้องหลังเรย
ถ้าหนักข้อสงสัยเดียวต้องพัฒนาติด Bird Eye View แบบกว้างๆ :-[
ไม่ใช่กร่าง แต่ กลัวเลยทำ
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 23:37:24 »

ผมเคยเจอมาคล้ายกับพี่ สุดท้ายเรามีประกัน เค้าไม่มีประกัน ตร. ให้เป็นประมาทร่วม... น่าเจ็บใจ ตอนนั้นกล้องยังไม่มี...

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 23:42:33 »
หลักฐานทนโธ่ ยังกล้าแถ   :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 08:02:39 »
หลักฐานชัดเจนขนาดนี้ ถ้าเถียงอีกก็ไม่รู้จะว่าอย่างไงแล้วครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออนไลน์ redsun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 08:04:08 »
ตอนนั้นผมซัดท้าย 6 ล้อที่ตัดหน้ากระทันหัน
ลักษณะรถใหญ่แซงรถใหญ่(เต่าแซงเต่า)
เขาเบี่ยงข้างออกมาเต็มเลน
ความเร็วรถเขาช้ากว่าผมเยอะ
มันก็โดนกันครับ

เรื่องแบบนี้ถ้าไม่มีกล้องลำบากมากครับ
ติดเถอะครับกล้องหน้ารถ  8)

ปล.
บางอย่างเราก็ไม่ผิดซะทีเดียว
แต่ก็ต้องทำประกันเผื่อๆไว้ครับ

ปล.ปล.
แต่อย่างในคลิปนี่น่าเกลียดมากครับ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2016, 08:19:46 โดย redsun »

ออฟไลน์ lufy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 08:42:08 »
ลำพังกล้องหน้าคงจะไม่เพียงพอสำหรับสังคมสมัยนี้แล้วมั้ง อย่างกรณีฮอนด้าซิตี้โดนชนท้ายแล้วหนี  :'(

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 09:05:23 »
อุ๊ยกำปั้นผมมันโดนลมพัดปลิวไปโดนดั้งเค้าเองครับจ่า ผมไม่ได้ต่อยนะ......ลมมันแรง...... :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 09:14:42 »
เจอเคสแบบนี้  กระซิบตำรวจตรวจสารเสพย์ติดเลยครับ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 09:34:18 »

ผมเคยเจอมาคล้ายกับพี่ สุดท้ายเรามีประกัน เค้าไม่มีประกัน ตร. ให้เป็นประมาทร่วม... น่าเจ็บใจ ตอนนั้นกล้องยังไม่มี...
ผมก็เจอเหมือนคุณเลย เป็นนศ.แพทย์ดันไม่มีใบขับขี่รถไม่ทำประกันมาแทรกซ้ายตรงทางแยกกะจะชิงไปก่อนมาชนประตูข้างผมยังแถว่าตัวเองไม่ผิด แต่มันรู้จักตำรวจ สำนวนออกมาว่าประมาทร่วมโดนปรับกันไปน่าเจ็บใจที่กฎหมายอาญาใบขับขี่ยังไม่ออกไม่งั้นจะเอามันเสียอนาคตเลย

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 11:08:38 »
เจอรถมีกล้องถึงกับเงิบ 55555 ผมนี่ลงทุนเลย กล้องหน้า หลัง หน้าอย่างเดียวเดี๋ยวนี้คงไม่พอ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 12:27:17 »
ต้องติด กล้อง หน้า หลัง  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 12:35:14 »
ต้องติด กล้อง หน้า หลัง  ;D ;D ;D

+1 ต่อไปสงสัยกลายเป็นอุปกรณ์จำเป็น

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 13:08:12 »
โจรทั้งรถ ไม่ใช้แค่คนขับ Taxi ผู้โดยสารจะมาเดือดร้อนแทนทำไม
นั่นสิครับจะมีอารมณ์ร่วมทำไม

ออฟไลน์ huiimanoid

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 12:03:06 »
นั่นสิครับจะมีอารมณ์ร่วมทำไม

น่าจะเมียกับลูกมั้งครับ ไปแวะกินข้าว (+เบียร์) กันมา

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2016, 01:53:08 »
เก่งเกียร์ R อีกละ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023