ผู้เขียน หัวข้อ: Toyoya ศูนย์ไหนที่นิยมสั่งอะไหล่นำเข้ากันครับ  (อ่าน 1943 ครั้ง)

ออฟไลน์ wersocute

• Jr. Member
  • **
อยากทราบว่ามีศูนย์ Toyota ศูนย์ไหนรับสั่งอะไหล่พวกรถนำเข้า ปีเก่าๆ (Altezza) อยู่บ้างครับ
พอดีหาอะไหล่เทียบไม่ได้เลย (บูชช่วงล่าง)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wip

• Full Member
Re: Toyoya ศูนย์ไหนที่นิยมสั่งอะไหล่นำเข้ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2016, 08:13:28 »
เอาที่ผมเคยทำ(ภูเก็ต ) ขับรถเข้าไปถามเลย เพราะจะต้องใช้เลขตัวถัง เวลารอก็45วัน ไม่มีรออีก เคยสั่งช่วงล่างถุงลมพราโด้ ให้บ้านวานิช รอของนานหลายรอบ  ไม่รู้ตอนนี้การสั่งของเป็นไงบ้าง ที่อื่นๆอาจไม่เหมือนกันเพราะยุ่งยากในการสั่ง

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: Toyoya ศูนย์ไหนที่นิยมสั่งอะไหล่นำเข้ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2016, 09:25:19 »
สั่งนอกได้ทุกศูนย์ครับ แต่ต้องจ่ายก่อนจะได้แน่นอนกว่าไม่จ่าย

ร้านอะไหล่มีมากมายที่สั่งได้ในกทมครับ

ออฟไลน์ wip

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2016, 18:26:33 »
ถ้าตามศูนย์มีค่ามัดจำอะไหล่ จำไม่ได้นะครับว่ากี่เปอร์เซนต์ของราคาของ

ออฟไลน์ wersocute

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 11:31:52 »
ขอบคุณทุกคำตอบเลยครับ
สั่งนอกได้ทุกศูนย์ครับ แต่ต้องจ่ายก่อนจะได้แน่นอนกว่าไม่จ่าย

ร้านอะไหล่มีมากมายที่สั่งได้ในกทมครับ

คุณ Jae ระบุร้านได้มั้ยครับ หรือหลังไมค์ก้อได้ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ