ผู้เขียน หัวข้อ: Wrap สติ๊กเกอร์รถ ปัจจุบันเป็นอย่างไรบ้างครับ หลังลอกออกสีเดิมเป็นอย่างไร  (อ่าน 3044 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
สนใจที่จะเปลี่ยนสีรถครับ แต่ไม่อยากทำสีใหม่ ประมาณว่า Wrap สีที่ชอบ ใช้งานไป 3 ปี (ตามระยะรับประกันของสติ๊กเกอร์)

ก็มาหุ้มไหม่ ถ้าจะขายรถก็ลอกออก ขายในสภาพสีเดิมจากโรงงาน ราคาไม่ตก รถไม่ช้ำ

ส่วนตัวเล็งร้านดัง ย่านพัทยาเหนือไว้ครับ ท่านใดเคยใช้โปรดชี้แนะครับ

และที่อยากทราบคือ หลังลอกสติ๊กเกอร์ออก สีรถเดิมเป็นอย่างไรครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ และคำแนะนำครับ  :) :) :) :) :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
ผม Wrap หลังคาแก้วครับรถสีขาวมุก ปีหนึ่งเปลี่ยนทีนึงตอนลอกออกไม่เห็นผลเท่าไหร่ครับ
เนื่องด้วยรถผมจอดในที่ร่มตลอดไม่รู้เกี่ยวปล่าวนะ

• Make a Choice and Don't Look Back
ผม Wrap หลังคาแก้วครับรถสีขาวมุก ปีหนึ่งเปลี่ยนทีนึงตอนลอกออกไม่เห็นผลเท่าไหร่ครับ
เนื่องด้วยรถผมจอดในที่ร่มตลอดไม่รู้เกี่ยวปล่าวนะ

ขอบคุณมากคร้าบบ ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
ผมว่าเรื่องสีและการลอกออกไม่น่ากังวลนะครับ เพราะส่วนดีๆ ก็ใช้film ดีๆทั้งนั้น

กังวลเรื่องรอยกรีดมากกว่า เท่าที่หาข้อมูลมาก็พบว่ายังไงก็มีรอยทั้งนั้น

แต่ก็ยังงงว่า ทำไมรถดีๆ ถึงกล้าหุ้มกัน

สงสัยเขาคงมองว่า มีรอยกรีดคัตเตอ ยังไงก็ดีกว่า รอยหิน รอยครูด รอยบลาๆๆ ที่เกิดขึ้นจากการขับขี่ มั้งครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

ติดยังไง ตอนลอกออกก็มีรอย cutter ให้เห็นครับ

รอยคัตเตอร์นี่จะมีตามขอบชิ้นงานใช่ไหมครับ

ถ้าเป็นขอบด้านในก็ยังพอรับได้ครับ

ขอบคุณมากครับ  ;D ;D