ผู้เขียน หัวข้อ: จอง 718 cayman กับ AAS?  (อ่าน 5423 ครั้ง)

ออฟไลน์ morris

• Newbie
  • *
จอง 718 cayman กับ AAS?
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 11:29:34 »
ได้รับแจ้งมาว่าจองตอนนี้ ได้รถ พ.ค. 60 เลยครับ ราคา ตัว cayman 6.99ล้าน, cayman s 8.3 ล้าน  ปกติจอง กับ aas รอกันนานขนาดนี้เลยเหรือเปล่าครับ และปกติให้ส่วนลดจากราคาตั้งเยอะไหมครับ เพราะที่ได้มารู้สึกไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ไม่ทราบราคา grey   718 cayman มีออกหรือยังครับ และ จะได้รถเร็วช้าต่างกับ AAS อย่างไร   โดยส่วนตัวถ้าส่วนต่างพอรับได้ก็อยากออกกับ AAS เพราะ เป็นคนใช้รถเยอะเน้นขับบ่อย และ ขับใช้สมรรถนะพอสมควร   ท่านใดกำลังเล็งรุ่นนี้อยู่รบกวนแชร์ข้อมูลด้วยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: จอง 718 cayman กับ AAS?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 13:11:26 »
เกรย์หลายที่มีรถเลยครับ ถ้าเป็นสียอดนิยมพวกขาวกับดำ แต่ต้องเช็ค option ให้ดีๆ ยี่ห้อนี้รถเกรย์ที่ผมเจอมาไม่ว่าจะรุ่นไหนสมมุติมี5คันออปชั่นไม่เหมือนกันเลยซักคัน เพราะผมเพื่อนลากไปช่วยดูรถอย่างบ่อย ราคาแน่นอนว่าถูกกว่า AAS หลักล้าน ถ้ากะใช้รถไม่เยอะหรือใช้ไม่นานก็เปลี่ยนรถซื้อรถเกรย์ดูคุ้มค่ากว่า แต่ถ้าซื้อแล้วกะว่าจะใช้นาน(5ปีขึ้นไป) วิ่งเยอะ เลือกรถ AAS ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับ เค้ารับประกันตั้ง9ปี เข้าศูนย์ถ้าแค่เช็คระยะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วโทรจองคิวไว้วันเดียวเสร็จรับรถกลับบ้านได้เลย

อัพเดตจากคุณ AuNaraKa รถเกรย์ตอนนี้ถ้ามีคงเป็น Cayman ธรรมดา ไม่ใช่ 718 ขออภัยในความผิดพลาดด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2016, 13:21:25 โดย Arado_kung »

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 13:16:02 »
ได้รับแจ้งมาว่าจองตอนนี้ ได้รถ พ.ค. 60 เลยครับ ราคา ตัว cayman 6.99ล้าน, cayman s 8.3 ล้าน  ปกติจอง กับ aas รอกันนานขนาดนี้เลยเหรือเปล่าครับ และปกติให้ส่วนลดจากราคาตั้งเยอะไหมครับ เพราะที่ได้มารู้สึกไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ไม่ทราบราคา grey   718 cayman มีออกหรือยังครับ และ จะได้รถเร็วช้าต่างกับ AAS อย่างไร   โดยส่วนตัวถ้าส่วนต่างพอรับได้ก็อยากออกกับ AAS เพราะ เป็นคนใช้รถเยอะเน้นขับบ่อย และ ขับใช้สมรรถนะพอสมควร   ท่านใดกำลังเล็งรุ่นนี้อยู่รบกวนแชร์ข้อมูลด้วยครับ

จองรถกับ AAS เท่าที่ไปคุยมานะครับ ก็แล้วแต่ slot ของโรงงานที่ว่างครับ ตอนนี้ Cayman โรงงานที่เมืองนอกพวงมาลัยขวายังไม่ได้ผลิตนะครับ ตัว 718 Boxster เพิ่งผลิตได้เดือนกว่าๆ เอง กว่า 718 Cayman ผลิตก็คงอีกเดือนสองเดือน ถ้าจะได้เร็วสุดก็น่าจะปีใหม่ อย่าไปเชื่อใครที่ว่าเกรย์มีรถเลยแสดงว่าไม่รู้เรื่อง ตัวที่มีนั่นน่าจะเป็นตัว Cayman ธรรมดามากกว่า ไม่ใช่ 718 Cayman

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 13:31:31 »
จอง grey market คอย 6 เดือนครับ ราคา 6ล้าน กลาง  มี option เพิ่ม เช่น เบาะหนังไฟฟ้า cruise control ท่อไอเสีย ฯลฯ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 13:38:06 »
RHD จะเริ่มผลิตเดือนนี้ครับ รถคันแรกจะถึง dealer uk ต้นเดือนหน้า
เอาแบบเร็วสุดๆ หล่อก่อนใคร ก็ตัดมาเลย รถถึงมือก็แถวๆปลายเดือนหน้าครับ

กรณี made by order ตอนนี้อย่างเร็ว ลูกค้าที่ uk รับกันสิ้นปีเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 13:38:44 »
รอนานจริงๆๆ

ผมว่าส่วนนึงคือ AAS ไม่จองรถล่วงหน้าด้วย สั่งตาม order มากกว่า

ออฟไลน์ morris

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 14:01:40 »
คือตอนนี้ได้ส่วนลดประมาณแสนนึง ไม่รู้ปกติไหม และ ถ้าเปิดตัวไปสักพัก ส่วนลดจะมากขึ้นเยอะหรือเปล่าครับ  กลัวว่าเขาจะฟันกำไรคนจองลอตแรกๆ ก่อนแล้ว เทราคาทีหลังไหมครับ 

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 16:19:37 »
ผมเห็นเกรเจ้าดังในเฟสบุคโฆษณาไว้นะครับว่านรถได้เร็ว. รอไม่นาน ผมว่ารถยี่ห้อนี้เปนอะไรที่ศูนเเพงจริงๆ

คือต่อให้ซื้อเกรเเล้วไปเซอวิสศูนย์ เสียค่าเเรกเข้าอาจจะคุ้มกว่าซื้อศูนย์อีก อย่าลืมว่าศูนย์เเพวกว่าราวๆ 1.3 ล้าน(ถ้าจำไม่ผิด) เเต่ออปชั่นก็น้อยกว่าเกรนะครับ

AuNaraKa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 16:27:08 »
ผมเห็นเกรเจ้าดังในเฟสบุคโฆษณาไว้นะครับว่านรถได้เร็ว. รอไม่นาน ผมว่ารถยี่ห้อนี้เปนอะไรที่ศูนเเพงจริงๆ

คือต่อให้ซื้อเกรเเล้วไปเซอวิสศูนย์ เสียค่าเเรกเข้าอาจจะคุ้มกว่าซื้อศูนย์อีก อย่าลืมว่าศูนย์เเพวกว่าราวๆ 1.3 ล้าน(ถ้าจำไม่ผิด) เเต่ออปชั่นก็น้อยกว่าเกรนะครับ

AASไม่รับแล้วครับ ต่อให้จะเสียค่าแรกเข้าก็ไม่รับรถเกรย์อยู่ดี อย่าไปเชื่อเกรย์นะครับว่าเสียค่าแรกเข้าแล้วเข้า service กับ AAS ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2016, 16:34:18 โดย AuNaraKa »

AuNaraKa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 16:29:59 »
รอนานจริงๆๆ

ผมว่าส่วนนึงคือ AAS ไม่จองรถล่วงหน้าด้วย สั่งตาม order มากกว่า

เค้าใช้ระบบ slot ครับ เช่น AAS ได้ slot มา 20 คัน ถ้ามีคนสั่ง option เอง 15 ครับ เค้าก็จะ configure ให้ตามนั้น แล้วที่เหลืออีก 5 คัน AAS จะ configure เองตามมาตรฐานครับ โรงงานไม่ได้เปิดรับ order ตลอดเวลาครับ แต่ละ dealer แต่ละประเทศจะได้เป็นช่วงๆ เลย ว่าตอนไหนสั่งได้

AuNaraKa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 16:32:38 »
คือตอนนี้ได้ส่วนลดประมาณแสนนึง ไม่รู้ปกติไหม และ ถ้าเปิดตัวไปสักพัก ส่วนลดจะมากขึ้นเยอะหรือเปล่าครับ  กลัวว่าเขาจะฟันกำไรคนจองลอตแรกๆ ก่อนแล้ว เทราคาทีหลังไหมครับ

ไม่ต้องรอส่วนลดเลยครับ เพราะเค้าไม่ได้มี stock เหมือนรถผลิตในประเทศ เค้าสั่งมาเท่าที่ขายไม่จำเป็นต้องทำราคา ผมถามมาตัวที่แล้วตอนปลายๆ ตลาดยังไม่ลด เลยรอตัวใหม่เลยดีกว่าครับ