ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านติดฟิล์มรถยนต์หน่อยครับ  (อ่าน 2570 ครั้ง)

ออฟไลน์ TonyStark

• Newbie
  • *
สวัสดีครับผม อยากให้ช่วยแนะนำร้านติดฟิล์มรถยนต์ให้หน่อยครับ ผมกะว่าจะเปลี่ยนบานหน้าบานเดียว(ฟิล์มลอก)

รถผมเป็นฟิล์ม 3M เบอร์ 60 ผมอยู่แถวๆ ปทุม-ปากเกร็ด นนทบุรี เมืองทอง สุทธิสาร ได้หมดเลยครับ

พี่ๆพอจะแนะนำร้าน หรือประมาณราคาได้ไหมครับผม ว่าประมาณเท่าไหร่ ใช้เวลานานไหมครับ

แล้วต้องดูอะไรบ้าง สามารถเปลี่ยนยี่ห้อได้ไหมครับ หรือควรทำอะไรบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับผม  ;D

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
Re: ช่วยแนะนำร้านติดฟิล์มรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 16:36:06 »
ผมอยู่แถวคลองสองที่ร้านส่งคนมาเปลี่ยนที่บ้าน ยี่ห้อธรรมดาเปลี่ยนเป็นแบบเซรามิคบ้านหน้า 1500 บาท ครับ

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
Re: ช่วยแนะนำร้านติดฟิล์มรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 16:56:30 »
ผมเพิ่งไปติดของ SolarFX มาครับ เป็น Film Ceramic บริการดีมากครับ

ออฟไลน์ a14

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 18:12:25 »
พีซี คาร์ออดิโอ 2 บางบัวทอง ครับ ร้านไม่หรูแต่งานดี 3M Fx... รอบคัน 3,900 ส่วนติดเฉพาะบานหน้าลองถามราคาเองเลยครับ
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic