ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนบางกรวย-ไทรน้อย ร้านทำเกี่ยวกับรถยนต์เยอะจัง  (อ่าน 2615 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  ตั้งแต่แถวสะพานพระราม7 มาทางแยกนครอินทร์ ตรงมาจนถึงการไฟฟ้าบางใหญ่ ต่อเรื่อยจนมาถึงอำเภอบางบัวทอง ผมเห็นเซียงกงเยอะมากพอสมควร ร้านทำแอร์รถก็มีตลอดทาง อู่ทำตัวถังก็มีเรื่อยๆ และร้านขายของอื่นๆเกี่ยวกับรถยนต์เยอะแยะเลย ถือว่าเป็นถนนเส้นที่เห็นมีร้านทำงานเกี่ยวกับรถยนต์ค่อนข้างหนาตา มีเหตุผลอะไรให้ถนนเส้นนี้ยาวราวๆ 10กม. มีร้านทำรถตลอดเส้นได้บ้างครับ ทั้งๆที่ถนนค่อนข้างแคบเลยเชียวครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
ผมว่ามีวัดเยอะกว่า  ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
รู้แต่ว่าเส่้นนั้น..น้ำท่วมกันบ่อยๆ ท่วมสูงด้วยสิ น่าจะเป็นสาเหตุหนึ่งที่รถเสียมีเยอะมั๊กๆ 8)

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
สมัยก่อนเส้นนี้ก็มีอู่รถยนต์อยุ่แล้วครับ
บางอู่ อยู่มาร่วม 30ปี+
คิดว่าพวกเด็กช่างยนต์จบมา (สมัยก่อน)
เปิดร้านแถวนั้นเพิ่มเติม ต่อยอดกันเยอะขึ้นถึงปัจจุบัน
เยอะขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

จริงเลยคับ ร้านอะไหล่อยู่เส้นนั้นเยอะมาก

ออฟไลน์ Barracuda

กล้อง เยอะด้วยครับ จับจริง

ออฟไลน์ shipcake

ผมอยู่บางใหญ่ครับ ยืนยันว่า กล้องนนทบุรี จับจริง จับเล็กซอยน้อยยังมีออกใบสั่งได้

ผมว่าร้านขายต้นไม้เยอะกว่านะ ..