ผู้เขียน หัวข้อ: SUV ยุโรป นี้ทำไมผมเห็น XC60 เยอะจังเลยอ่ะคับ เยอะกว่ารุ่นอื่นที่แพงหรือถูกกว่า  (อ่าน 5979 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
ไม่รู้ว่ามโนคิดไปเอง หรือเปล่า แต่เห็นบ่อยกว่า X1 GLA X3 GLC อ่ะครับ หรือว่า
1 .คนคำนึงถึงความปลอดภัยมากกว่า หรือ
2.ภาพลักษณ์ความปลอดภัยของเขาสูงกว่า หรือว่า
3 เป็น SUV รุ่นใหญ่ ที่ราคาถูกที่สุดครับ ??
เห็นบ่อยๆ แอบสวยครับ แหะๆ  :-*

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
ตอนนี้ xc60 ลดเกินครึ่งล้านแล้วครับ (แต่รู้สึกว่าจะเป็น MY14 ครับ)
ราคาก็อยู่ราวๆ 2.3-2.5 ล้านแล้วแต่เครื่องน่ะครับ
ก็คงทำให้ตัวรถน่าสนใจขึ้น อาจจะทำให้คนที่เคยมองตัวอื่นหันมาสนใจได้
ผมเองก็ชอบนะครับลองขับแล้วก็ถูกใจมากๆ ตัวรถทำมาได้ดีเลยครับ
อาจจะเป็นเพราะ segment รถมันสูงกว่ารถรุ่นอื่นในราคาที่พอๆ กันด้วย (หลังหักส่วนลดแล้ว)
แต่ก็ต้องทำใจกับเรื่องที่มันใกล้ตกรุ่นแล้วด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2016, 19:14:01 โดย totochan »

ออฟไลน์ Ty ESC

ผมว่า มันเห็นเยอะขึ้น

แต่ที่เยอะสุดคือ GLA เยอะมากๆ

ออฟไลน์ oatekung

ตอนนี้ xc60 ลดเกินครึ่งล้านแล้วครับ (แต่รู้สึกว่าจะเป็น MY14 ครับ)
ราคาก็อยู่ราวๆ 2.3-2.5 ล้านแล้วแต่เครื่องน่ะครับ
ก็คงทำให้ตัวรถน่าสนใจขึ้น อาจจะทำให้คนที่เคยมองตัวอื่นหันมาสนใจได้
ผมเองก็ชอบนะครับลองขับแล้วก็ถูกใจมากๆ ตัวรถทำมาได้ดีเลยครับ
อาจจะเป็นเพราะ segment รถมันสูงกว่ารถรุ่นอื่นในราคาที่พอๆ กันด้วย (หลังหักส่วนลดแล้ว)
แต่ก็ต้องทำใจกับเรื่องที่มันใกล้ตกรุ่นแล้วด้วยครับ
โอ้วราคาเท่า GLA250 เลยหงะ  > <  ไม่รู้ว่าราคาลดมาเยอะขนาดเน้

ออฟไลน์ beerrl

ผมเจอ x3 บ่อยกว่า xc60 อีกนะครับ
แต่ที่เยอะจริง GLA ครับ เห็นทุกวัน วันนึงหลายคันด้วยครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ O_O

option ความปลอดภัยจัดเต็มครับ
รวมถึงเป็นค่ายยุโรปที่มีระบบAdaptive Cruise Control with Queue assistant
เสียดายขาด Sun roof และเครื่องเสียง Harman Kardon เท่านั้นเองจะสมบูรณ์แบบมาก
แม้ศูนย์จะไม่เก่ง ขายราคาตก แต่Full Optionก็ได้ตังค์ผมแน่นอน
แต่ตอนนี้รอBenz ใส่ distronic plus ครับ เพราะOption อื่นไม่ว่าจะเป็นsunroof ระบบเครื่องเสียงเบนซ์ไทยมีให้เลือกแล้ว และเชื่อมั่่นในราคาขายต่อ และศูนย์บริการมาตรฐานกว่า

ไม่รู้ว่ามโนคิดไปเอง หรือเปล่า แต่เห็นบ่อยกว่า X1 GLA X3 GLC อ่ะครับ หรือว่า
1 .คนคำนึงถึงความปลอดภัยมากกว่า หรือ
2.ภาพลักษณ์ความปลอดภัยของเขาสูงกว่า หรือว่า
3 เป็น SUV รุ่นใหญ่ ที่ราคาถูกที่สุดครับ ??
เห็นบ่อยๆ แอบสวยครับ แหะๆ  :-*

ออฟไลน์ TRcdi

ผมว่ารถมันมีเสน่ห์รอบตัวอ่ะครับ

ขับดี สวย หรู ประหยัด ปลอดภัย อุ่นใจ
แล้วก็ดูเหมือนจะราคาตกน้อยกว่า volvo รุ่นอื่นๆ

ผมใช้แล้ว แทบจะเลิกขับ f10 เลย

ออฟไลน์ SM.

ผมเจอ x3 บ่อยกว่า xc60 อีกนะครับ
แต่ที่เยอะจริง GLA ครับ เห็นทุกวัน วันนึงหลายคันด้วยครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

ในยุโรปเองก็เห็นXC60บ่อยกว่ายี่ห้ออื่นน่ะครับ;)

ออฟไลน์ DriveOnly

เจอประปราย แต่ไม่เท่า gla และ x3
แต่ผมก็แอบมองอยู่บ่อยๆ เพราะขนาดมันพอดี ไม่เล็กไม่ใหญ่ ที่สำคัญ ราคาไม่แรงมาก

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมกลับไม่ค่อยเห็นเลย เจอแต่ GLA บ่อยมากๆ  :-\

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
SUVยุโรป ส่วนตัวเจอตระกูลX เยอะที่สุดแล้ว
GLA GLC ช่วงหลังก็เจอเยอะเหมือนกัน

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member

TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ PREM

เป็นวอลโว่รุ่นที่ประสบความสำเร็จรุ่นนึงครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Megalodon

ผมเจอ X3 มากกว่า ดูประชากรเยอะมาก ขับ XC60 รุ่น D3 ของป๊ะป๋า ขับดีนะครับ ระบบความปลอดภัยมาเต็ม รถอายุ 5 ปีแล้วแต่ระบบความปลอดภัยอย่าง BLIS, Adaptive Cruise Control หรือ City Safety ก็มีมาให้ครบๆ ถึงรุ่นใหม่ๆจะอัพเกรดกันเรื่อยมา

เครื่องยนต์ก็แรงประหยัดพอตัว รุ่นหลังๆยิ่งดีมากขึ้น สวยขึ้น เกียร์ใหม่เครื่องใหม่  :-*

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมเจอทุกวันเลยครับ  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ yourturle

เพื่อนออก บอกมันตอบโจทยในทุกๆด้าน safetyครบ ก่อนนี้ขับ pjs ตัวเก่า
และโปรดี พร้อมบำรุงรักษา แถมtrade ได้ราคามากกว่าท้องตลาดหลายk
One Day.

ออฟไลน์ axister

อยู่อังกฤษแทบไม่เจอเลยอะครับ

เจอแต่ gla, evoque, x3, glc ประปลาย

volvo เจอแต่ v60 ตูดยาว xc60 ก็เจอแต่น้อยหน่อย พอๆกะ xc90 ใหม่

ผมไม่ชอบ volvo อย่างตรงปุ่มมันไม่สากล ใช้ ux แปลกๆพวกไอคอนไรพวกนี้อะครับดูแล้วงง แต่ชอบ dial มันดูสวยเกินยุคดี ขับขี่แยกไม่ออกเท่าไหร่ รถคลาสนี้ผมมองว่าขับโอเคหมด

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ถนนแถวบ้านผม เจอ bmx 1 3 5 บ่อยครับ
gla ก็เพื่อนบ้าน 1 คัน
ถ้า xc 60 ต้องเดินไปดูอีกบ้าน  บนถนนไม่ค่อยเห็นค่อย  8)