ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่มีคนพูดถึง Audi เลยครับ  (อ่าน 7426 ครั้ง)

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
Re: ทำไมไม่มีคนพูดถึง Audi เลยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 10, 2016, 09:16:41 »
เห็นราคาในเว็บ
A4 2.0TFSI 2.499 ล้าน
A6 1.8TFSI 3.499 ล้าน
Q7 3.0TDI 4.99 ล้าน

ดูแล้วไม่แพงเลย อยากรู้ว่าประกอบเยอรมันหรือเปล่าครับ หรือว่าขึ้น Line ประกอบในประเทศแถบ AEC เพื่อสิทธิประโยชน์ทางภาษีแล้ว

ถ้าประกอบเยอรมัน ราคานำเข้าดูแล้วมันถูกกว่า Lexus ที่ประกอบญี่ปุ่นมากเลยครับ

Audi เป็นรถขับหน้า ที่ไม่เป็นรองรถขับหลัง

ถ้าในถนนทั่วๆไป ขับทั่วๆไป เผลอๆจะหนึบแน่นมั่นใจกว่าเวลาต้องเข้าโค้งด้วยซ้ำ(ประสบการณ์ส่วนตัว) ถ้าไม่ได้เข้าโค้งถึงขั้นDrift

A4 2.0 TFSI Standard 2.499 ล้าน

A4 2.0 TFSI Sport 2.699 ล้าน

นำเข้าจาก Germany อะไหล่บางส่วนจาก Switzerland France Hungary และ เพื่อนบ้านอื่นๆในแถบยุโรป

Lexus งานประกอบและความประณีต ไม่เป็นรอง

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
Re: ทำไมไม่มีคนพูดถึง Audi เลยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 10, 2016, 12:31:45 »
ใช่ครับ Audiเป็นรถที่เน้นสมรรถนะในการขับขี่คล้ายๆกับBMWครับ วัสดุและการประกอบก็แน่นหนามากๆ ยิ่งถ้าเป็นระบบขับสี่ขอบอกว่าเข้าโค้งมั่นใจกว่าBenzชัดเจน ที่ใช้มาก็ทนทานดีด้วย ไม่มีอะไรจุกจิกทั้งๆที่มีระบบไฟฟ้ามากมายเหมือนคู่แข่ง จะเสียก็ตรงชื่อเสียงตัวแทนจำหน่ายนี่แหละครับ ไม่งั้นน่าจะรุ่งกว่านี้
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 10, 2016, 13:53:52 »
เพราะ ออดี้ เลิกทำเทปขายไปนานแล้วครับ จนเขาเปลี่ยนมาใช้CD-DVDกันแล้ว ยังไม่มีซิงเกิ้ลออกมาเลยครับ

เฮ้ย ....ม่ายช่าย

เพราะราคาไปชน BENZ BMW แถม VOLVO อีกนิดๆ ....และด้วยศูนย์บริการ+โชว์รูมด้วยละครับ (ศูนย์เชียงใหม่ไม่มีแล้ว)

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 10, 2016, 19:29:12 »
เหมือนว่า 3-4 ปีที่ผ่านมา
บริษัทยนตรกิจ โม้ว่าจะปรับปรุงให้ดีขึ้น

แต่แล้วในปัจจุบัน มันก็ไม่ต่างจากอดีตเมื่อ 10 ปีที่ผ่านมา

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 10, 2016, 22:20:01 »
ตลาดindy คนชอบมาก แต่คนเล่นน้อย ไม่กล้าซื้อ กลัวservice กำเงินไปเล่นmb&bm ไม่ดีกว่าหรอ ราคาก็ตกน้อยกว่า
One Day.

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 21:54:58 »
TT coupe ราคาเท่าไหร่ครับ หาในเว็บไม่เจอเลยครับ มันแอบอยู่ตรงไหน
3,990,000 THB ครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

• Excimo G
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 22:02:13 »
ก็มันผิดที่ยนตกิจนั้นแหล่(โทษแ_่่_งเลย)
สงสัยยนตรกิจคงเน้นขายแต่Kia
Audi ก็ยังไม่มีบริษัทแม่มาทำเองเลย
สงสัยจะรอให้ VW Group มาบ้านเรา(มั้ง)
คือความจริงผมชอบยี่ห้อนี้มากๆเลย ชอบจนเห่อด้วย
ความฝันของผมคืออยากเห็นAudiวิ่งเกลื่ินเต็มบ้านเราครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

• Excimo G
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 30, 2016, 22:06:34 »
ได้ข่าวว่าอาจจะมีตัวแทนจำหน่ายรายใหม่ในบ้านเรานะครับ เป็นการจับมือกันของ 2 ตระกูลใหญ่ (ขอไม่เอ่ยนาม) ถ้าเกิดขึ้นจริง คงเป็นอีก 1 ทางเลือกสำหรับคนที่อยากใช้ audi แต่ไม่อยากยุ่งกับตระกูลยนตรกิจ
เย้.............