ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจรถใหม่ก่อนออกรถวันจริง เจอสนิมเป็นทางที่แหนบหลังทั้งสองฝั่ง ควรทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 5086 ครั้ง)

ออฟไลน์ pannawatt88

• Newbie
  • *
  ทางซลล์ บอกว่าเป็นปกติ. ส่วนผมบอกว่า ช่วยให้ขัดคราบสนิมออกก่อน แล้วลงเคลือบสีใหม่
ผมแจ้งไป แบบนี้ถูกต้องไหมครับ ( ไม่ได้ถึงขนาดขอเปลี่ยน คันใหม่ครับ )
รบกวนขอความเห็น คำแนะนำ จากทุกคน ด้วยครับ ขอบคุณครับ. ( อีก 4วัน จะได้ฤกษ์ รับรถแล้ว. ครับผม ) :o
 ปล: ฟอร์ด เรนเจอร์ ไวลด์แทรค 4*2 at 2.2 sync3. ครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ซื้อสีพ่น Rust-Oleam ให้ช่างพ่นทับหลังขัดสนิมออกไหมครับ? ยี่ห้อนี้ผมใช้พ่นหยุดสนิมที่รั้วได้ชะงัดเลย ฝรั่งที่ใช้ก็บอกกันว่าป้องกันสนิมจากความชื้นได้ดีจริงๆเอาไปพ่นชิ้นส่วนเรือได้เลย  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
Re: ตรวจรถใหม่ก่อนออกรถวันจริง เจอสนิม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2016, 16:37:39 »
รถใหม่จริง แต่กว่าจะมาถึงเรา เค้าจอดตากแดด-ฝน มาเป็นเดือนๆ ครับ
ดังนั้น อย่าพึ่งเซ็นต์รับรถ ให้ ศูนย์เอาขัดและพ่นกันสนิมมาให้ใหม่

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ ps000000

รีโว่ก็เป็นครับ ไม่ใช่แค่ที่แหนบ เป็นกันทั่วๆช่วงล่าง ท่อไอเสีย  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ whoami

triton ที่จอดบนโชว์รูมก็เจอ ไม่เข้าใจรถสมัยนี้ชุปกันสนิมกันแบบไหน

ออฟไลน์ eaton fuller

แหนบ รถหว่างแหนบ พ่นสีไม่ถึงครับ

เพราะเขาประกอบแหนบทั้งตับก่อนจึงพ่น  แต่แหนบแข็งแรงและหนา ไม่มีปัญหาแน่นอน

พ่นทับก็สวย อย่าซีเรียสครับ

ภาพรวมรถสวยมาก กลบได้หมดเลย

ออฟไลน์ Darkart

ให้ทางศูนย์บริการ จัดการให้เรียบร้อยก่อน ค่อยรับรถครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ kowit1

สำหรับผมไม่ซีเรีย เพราะเหล็กแหนบเป็นเหล็กสปริงแล้วหนาาาาาาาาขนาดนั้นไม่ใช้เหล็กตัวถังบอบบาง

ออฟไลน์ 380Z

ออฟไลน์ toonze

แหนบเป็นสนิมเป็นเรื่องธรรมดาครับ เป็นเหล็กสปิงขยับเสียดสีตลอดเวลา สีเลยหลุดออกและเกิดสนิม แต่เป็นแค่ผิวครับ

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

ไม่เป็นไรครับ ผมว่า ดูส่วนอื่นของรถดีกว่า เช่นสี การประกอบ defect อย่างอื่นจะดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

ขับออกมาเลยครับ ลุยฝนก็เป็นอีก ;D ;D ;D

• Newbie
  • *
ตอนนี้ เช็คส่วนอื่นๆ. ยังไม่มีปัญหาครับ แต่ทางศูนย์. จะขัดสนิม ออกแล้วเคลือบพ่นสีให้ใหม่ แต่สีที่แหนบจะไม่ค่อยเหมือนเดิม เพื่อความสบายใจครับ ทางผมโอเคครับ
 ;)
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำเลยนะครับ ::)

ออฟไลน์ SM.

ค่อยๆตรวจสอบไปครับ ตราบใดที่เราไม่เซ็นรับรถ เรายังถือไพ่เหนือกว่าครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

นี่ขนาดแถมชุปกันสนิมนะ ถ้าไม่ชุป คงโดนกิน ไปทั้งคัน ฮาาาา ::) ::) ::)

ออฟไลน์ blitzpao

จะบอกว่าNissan  leasing บังคับเซ็นรับรถก่อนแล้วบอกว่าจะไม่่มีผลจนกว่าจะได้รับโทรศัพท์แล้วบอกว่ารับรถผมนี้ งง เลย