ผู้เขียน หัวข้อ: ยางเบียดขอบฟุตบาท จำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ย  (อ่าน 8361 ครั้ง)

ออฟไลน์ LateTeenager

• Jr. Member
  • **
เมื่อเช้าขับรถล้อหลังซ้ายไปเบียดฟุตบาทครับ อยากทราบว่าแก้มยางฉีกแบบนี้ จำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ย และถ้าซ่อมแม็คจะเนียนเหมือนเดิมมั้ยครับ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
Re: ยางเบียดขอบฟุตบาท จำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 21:16:41 »
แม็กเป็นไม่มาก ยางก็ไม่มากนะครับ ยังใช้ได้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ HHHsung

Re: ยางเบียดขอบฟุตบาท จำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 22:37:26 »
ยางรถผมก็มีลักษณะฉีกคล้ายๆ กันครับ แต่ลึกกว่านี้ ผมเคลมเลยแม้จะต้องออกตังค์คนละครึ่งกับ บ. ประกัน

เพราะจุดที่ฉีกมันเปราะแล้วครับ รอวันรั่วซึม ซึ่งถ้าเป็นล้อหลังก็เบาใจว่าอาการรถมันไม่ออกมากนักเวลารั่ว

พอจะขับเข้าข้างทางเปลี่ยนยางได้ทัน แต่ถ้าเป็นล้อหน้า เป็นเรื่องแน่ๆ เนื่องจาก นน. รถส่วนใหญ่อยู่ที่ล้อหน้า

ปล. ถ้าขับไม่เร็ว ดูเป็นระยะๆ ก็ได้ครับ พยายามอย่าสลับมาอยู่ล้อหน้าก็พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2016, 22:39:29 โดย HHHsung »

ออฟไลน์ p.kong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 22:52:03 »
เหมือนผมเป้ะ  จะเครม แต่เห็นมันไม่บวม   รอฟังด้วยคน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 22:53:41 »
ยางกี่ปีครับ ถ้าไม่ถึงปีผมไม่เปลี่ยน แต่ถ้ายางเก่าที่เนื้อยางมันเริ่มแข็ง ถึงจะเป็นรอยแค่นี้ผมก็ไม่สบายใจ

ออฟไลน์ LateTeenager

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2016, 22:54:40 »
ยางกี่ปีครับ ถ้าไม่ถึงปีผมไม่เปลี่ยน แต่ถ้ายางเก่าที่เนื้อยางมันเริ่มแข็ง ถึงจะเป็นรอยแค่นี้ผมก็ไม่สบายใจ
รถพึ่งออกมาเดือนเดียวเองครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 00:46:12 »
รบกวนขอข้อมูลมากกว่านี้ครับ เช่นลึกเข้าไปประมาณกี่ mm ถ้าไม่ลึกมาก ก็ไม่ต้องเปลี่ยนยางครับ

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 00:55:53 »
     จุดนั้นยางหนานะครับ  ผมว่าไม่มีผลกับโครงสร้างของยาง 

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 02:50:57 »
เคลมทันทีเรยนะ
ยางฉีกในจุดเสี่ยง เช่น. ขอบ ข้าง
อยากขับสบายใจเปลี่ยนเถอะครับ

ใจมันกังวลแล้ว เอาสบายใจดีกว่า

หากไม่เปลี่ยนคุนไม่กล้าขับเร้วสุงๆนะ. เพราะกังวล

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 08:06:00 »
ผมก็เบียดมา แต่ไม่หนักเท่า...

ออฟไลน์ raknajupjup

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 08:13:32 »
ผมเอากาวตราช้างหยอดนิดหน่อยปิดแผลยางที่มันเปิดออกมา ระวังมันเยิ้มนะคับค่อยๆหยอด

รอครบหมื่นโลเอาไปไว้ล้อหลังก้อได้คับ

ของผม good years nct5 ฉีกลึกกว่าของคุณก้อใช้งานได้ปกติ วิ่งในกทม.

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 09:07:01 »
รถเพิ่งออกมา ทั้งล้อแม็กและยาง เครมเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์