ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 29 ตุลาคม 2016 //  (อ่าน 5042 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
วันนี้เอาใจชาวกระบะ ด้วยสารพัดเรื่องกระบะในสัปดาห์นี้ ค่อนข้าง
มีหลายเรื่องที่จะมาพูดคุยกัน ไม่ว่าจะเป็น Toyota Hilux Revo
กับการ Moose Test, Mercedes-Benz Concept X-class
กับการเปิดตัวรถต้นแบบรถกระบะ Body on Frame ครั้งแรกของ
ค่ายดาวสามแฉก, ความร่วมมือที่จะเกิดขึ้นกับกระบะโมเดลใหม่ของ
Nissan-Mitsubishi และ ยอดขายรถกระบะ - PPV ของเดือน
กันยายน 2559 ที่ผ่านมา

ต่อเนื่องด้วยเรื่องของ Nissan Note และ ผู้บริหารคนใหม่ของ
นิสสันประเทศไทย, Mazda เผย Teaser The New CX-5
และปิดท้ายด้วย MINI Countryman รุ่นใหม่รหัส F60
รวมไปถึงการกลับมาอีกครั้งของ BMW Films

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2016, 16:18:44 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ somdejati

• Newbie
  • *
กำลังจะวางแผนไปเที่ยวญี่ปุ่นช่วงต้น ธันวาคม ครับอยากให้ช่วยแนะนำสถานที่เที่ยว
สำหรับคนบ้ารถอย่างเราๆด้วยครับ (ถ้าเกี่ยวกับ Hondaด้วยก็ดีครับชอบค่ายนี้)

ออฟไลน์ aeronurse

• Newbie
  • *
ยางแท่นเครื่องธรรมดากับยูรีเทนสีแดง ต่างกันไหมครับ อันไหนดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
mazda cx-5 รุ่นใหม่มีโอกาสประกอบในไทยไหมครับ และ  Ford EVEREST มีโอกาสจะย้ายไปผลิตที่โรงงาน ftm ไหมครับ เห็น ford ranger ย้ายไปผลิตโรงงาน ftm แล้วครับ และกระบะ mazda รุ่นใหม่ คาดว่าจะเปิดตัวอีก 2-3 ปีข้างหน้าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nutkung2536

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า benz c-class กับ e-class จะมีกำหนดเปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ Paul sa

Trailbrazer minorchange ตัวเริ่มต้นน่าสนใจ performance, option ดี ราคาเหมาะสม แต่การดูแลระยะยาวเป็นสิบปี จะลำบากมากแค่ไหนครับ ไม่อยากเล่นรถตลาดเพราะแพงและ performance ไม่ ok

ออฟไลน์ deathsheep

จากข่าวการร่วมมือกันของnissan-mitsubishi ในการพัฒนาplatform c-d segment แสดงว่ามีโอการที่จะได้เห็นการกลับมาของ lancer ใช่ไหมครับ  แล้วจะมีโอกาสรวมไปถึงEvolutionด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ zgmx9900

รบกวนวิเคราะห์ วิจารณ์ ระบบเกียร์auto ของ Colorado MY2017 ให้ฟังหน่อยครับ เมื่อเทียบตัวเก่าและคู่แข่งในตลาดปัจจุบัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ยาง Bridgestone Turanza ER33
เป็นยังไงบ้างครับพี่ ความนุ่ม ความเกาะ ความเงียบ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ KhunkungTH

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยครับพี่ city 2017ใกล้มาแล้วเหรอครับ เพราะลองถามเซลล์ เซลล์บอกว่า city2016 หยุดผลิตแล้ว. City 2017 จะมาทันงานมอเตอร์เอ็กซ์โปหรืเปล่าครับ. ขอบคุณมากครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
Vios โฉมปัจจุบันที่ได้เครื่องกับเกียร์ใหม่ไปนี่ถือว่า Minor Change แล้วหรือยังครับ
จะมีโฉม Minor Change ออกมาอีกไหม หรือว่าไม่มีแล้วรอ Model Change เท่านั้น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ps000000

เดือน พย นี้มีอะไรใหม่ๆ ในตลาดรถ บ้านเราบ้างครับ ;D

ผมไปทำคีโม มา แทบไม่มีแรงขับรถ :-*

ออฟไลน์ ตาต้า

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ พี่จิมมี่และ พี่เมธี
ไม่ทราบว่า Honda HRV จะมีออกตัว minorchange ในปี 2017 หรือไม่ค่ะ
คือมีแพลนจะเปลี่ยนจาก  honda mobilio เป็น HRV ควรรอปีหน้าหรือเปลี่ยนตอนนี้เลย
ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ABlank

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับ
สอบถามnew c coupe มีความเป็นไปได้มั้ยครับที่จะประกอบในประเทศ แล้วรุ่นedition 1ที่จะขายถึงสิ้นปี เป็นไปได้มั้ยครับที่จะมีc300 หรือ 250เพิ่มออฟชั่นเข้ามาขายแทนที่ ไม่ทราบว่าจะมีอะไรให้ตกใจในงานMotor expoสิ้นปีมั้ยครับ คุณจิมมี่จะมีทำรีวิวรุ่นนี้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
2010 BENZ W212 E200CGI
2011 BENZ W212 E250CDI
2013 Audi R8 V10
2013 BMW F10 525D
2015 Porche 911 Carrera S
2015 BENZ W222 S300Hybrid
2016 BMW G11 740li
2016 BENZ SLC300 R172

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
โคมมัลติรีเฟลกเตอร์กับโคมโปรเจคเตอร์ ประสิทธิภาพการส่องสว่างเเตกต่างกันไหมครับ (ในกรณีใช้หลอดความสว่างเท่ากัน)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ ANIK69

• Newbie
  • *
พี่J!MMY ครับ ความแรงของ เจ้า Honda CIVIC FC Turbo 

ความแรงของรถรุ่นนี้ พอจะไฝว้ กับ รถส่งหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ

ได้ไหมครับ  8)

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
triton กับ navara genต่อไปจะมีโอกาศแชร์เครื่องยนต์และเกียร์ด้วยกันมั้ยครับ ฟิลลิ่งทั้งคู่จะเป็นกระบะบรรทุกอย่างนาวาร่ามากกว่ารถกระบะช่วงล่างเก๋งใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ kawmao

• Newbie
  • *
รถที่ช่วงล่างหน้านุ่มมากๆ แบสวิฟ เปลี่ยนเฉพาะโชคจะแจ็งขึ้นได้ไหมครับ

ออฟไลน์ anantachin167

• Jr. Member
  • **
  • Just a bad day not a bad life
พอดีใช้ Mazda 2 Skyactive Desel 1.5 อยู่ครับผม แล้วพอดีเมื่อวานขึ้นด่วนกดไล่ ford fista Ecoboots  ไม่ทันครับ (ไม่ห่างมาก)ตามกันอยู่เรี่ยไร แต่หลัง 190(สุดแล้ว) Ford ทิ้งแล้วค่อยๆหายครับ   จะต้องทำอบ่างไรบ้างให้มันแรงขึ้นครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2016, 17:26:48 โดย anantachin167 »

ออฟไลน์ ociii

• Newbie
  • *
Ford Focus 5 ประตู ปี 2013
เปลี่ยนเบาะคู่หน้า จะช่วยให้พื้นที่นั่งข้างหลัง กว้างขึ้นเยอะมั้ยครับ