ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] ขับรถอยู่ดีๆ เจอแบบนี้ เราจะทำอย่างไรดีครับ !!!!!  (อ่าน 5042 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member

เก่าไปสักหน่อย 2 พ.ย. 59 แต่สยองใช้ได้
 :-X :-X :-X :-X :-X
เป็นภาพที่น่าหวาดเสียวอย่างมากเมื่อ สมาชิกเฟซบุ๊ก ปลายดาบ ด้ามปืน ได้นำคลิปจากกล้องหน้ารถมาเผยแพร่ ซึ่งเห็นได้ว่า รถเทรลเลอร์กำลังแซงรถเทรลเลอร์อีกคันบริเวณทางโค้งขึ้นเนิน โดยผู้โพสต์ระบุว่า “ฝากไปถึงคนขับรถเทนเลอร์คันนี้ด้วย คุณรถใหญ่แล้วคิดจะแซงก็แซงไม่สนใจรถคันอื่นเลยใช่ไหม ถือว่ารถคุณรถใหญ่ใช่ไหม ถ้าเกิดเป็นรถตู้โดยสาร รถทัวร์ละจะเบรกทันไหมฝนตกถนนลื่นแบบนี้ ไม่อย่างนั้นเกิดโศกนาฏกรรมแน่นอนถ้าเป็นรถโดยสาร รถตู้ รถทัวร์ รถบรรทุกแก๊สน้ำมัน!!! ไม่อยากจะคิด”

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
รถคันมีกล่องนี้ก็ขับมาเร็วครับ

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
ขับรถ โคตรแย่เลย  เส้นตีทึบ ฝนตก ถนนลื่น ก็ยังจะแซง

อยากลากตัวมาตบกระบาลแรงๆสัก 3ที

ออฟไลน์ tnp_super

ทำไปได้

ออฟไลน์ Vaporishz

• Jr. Member
  • **
ขับรถแย่มาก
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
ก็หลบแบบคนในคลิปนั่นแหละครับ

ผมไม่ใช่ SuperMan ไม่มีพลังพิเศษ

เอาตัวรอดเลี้ยงลูกให้โตไปวันๆก็เหนื่อยละครับ

ยอดฝีมือเยอะครับสมัยนี้ ไม่ไปเสี่ยงกับใครหรอกครับ
http://manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9590000114983

ออฟไลน์ ToRo

• **
เห็นแล้วเสียวเลย อันตรายมาก

ออฟไลน์ Fly to dream

เค้าได้จังหวะพอดี แต่ช่างเถอะเข้าใจรถใหญ่นะ มันก็ผิดนั่นแหละ

คงทำตามในคลิป แถมพับกระจก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

ทางเปียกก็ขับกันเบาๆหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Darkart

แซงมาขนาดนั้น เป็นผมก็หลบดีกว่า ไม่เอาด้วยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SLuang

ทางโค้งด้วย ทึบด้วย ไม่สมควรที่จะแซงอย่างยิ่ง

แต่ดูจากคลิปแล้ว คันที่เขาแซง ตัวรถก็ยาว คันที่แซงก็ยาว  จริงๆ  เขาแซงมาแต่ไกลแล้ว
ถ้าไม่แซงต่อ เหยียบเบรค เพื่อชิดซ้าย ก็ไม่ได้ รถตามหลังอีกต่างหาก
เขาเบี่ยงมาแล้วก็เลยเบี่ยงเลย

เป็นผมเจอแบบนี้จะทำไง
เหยียบเบรค รีบชิดซ้ายที่สุด เท่าที่จะทำได้  นานๆ  จะเจอที แต่เป็นรถพ่วงนะ

ออฟไลน์ Barracuda

เป็นผมมีตามครับ ตามแน่ๆขับแบบนี้ต้องมีคนสอน ปล่อยไม่ได้

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
แล้วก็ยังจะตะบี้ตะบันแซงไปให้ได้นะครับ

ออฟไลน์ momola

• **
รถใหญ่ประมาทคิดว่าลงเขาคงไม่มีรถสวน หรือไม่ก็ไม่คิดว่ารถสวนจะมาเร็วขนาดนี้ แต่เขาก็ทำถูกนะกดต่อแซงขึ้นมาขนาดนั้นถ้าเบรคคงกวาดรถคันมีกล้องลงมาด้วย
แต่รถคันมีกล้องก็ขับเร็วนะดูจากเส้นถนน
ผมให้ว่าประมาทเหมือนกัน แต่รถใหญ่ประมาทมากว่า

ออฟไลน์ dinpordinpuen

• **
หวาดเสียวแทนกระจกข้าง

ออฟไลน์ johnlee

พูดไงดีอ่ะ  รถใหญ่ยาวแบบนั้น ถนน 2 เลนสวน ลองนึกว่าเราเป็นคนขับบ้างสิ

บางทีที่ว่างๆให้แซงมันไม่ได้มีง่ายๆ เหมือนรถเล็ก บางทีตามกันไปเป็นชั่วโมงๆ ไม่มีช่องแซง

อยากแซง มีโอกาสต้องเอาเลย ไม่งั้นไม่ได้แซง

ไม่เหมือนรถเล็กที่ ไม่ได้แซงตอนนี้ อีกไม่นานก็ได้แซง

รถใหญ่เขารู้ทาง บางทีไม่ได้แซงเนินนี้ อีก 50 กม.ถึงจะมีที่ว่างอีกครั้ง มันไม่ง่าย

จังหวะในคลิบ เขาต้องการแซง แต่รถเล็กมาไวเกิน เลยดูเกือบจะหลบไม่ทัน

จริงๆถ้าเป็นรถเล็กคันอื่น หรือสำหรับผมเอง ผมหลบให้ ดูท่าทีรถใหญ่ก็รู้ว่าเขาจะแซง แล้วแซงจริง ไม่มียึกยัก

ตาก-แม่สอด ผมก็ไปหลายครั้ง ผมก็ดูออกว่า ตรงไหนรถใหญ่จะแซง ผมก็ปล่อยคันเร่ง เตรียมเบรคเนิ่นๆ

ผมก็รอดมาจนทุกวันนี้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

เป็นผมๆ เบรคแต่ตอนนี้ละ

คนอืื่นๆ ดูออกมั้ยครับว่า รถใหญ่ออกแซงกันแล้ว ระยะในภาพดูยังไงก็ห่างเป็น 100 เมตร รถเล็กเบรคทันนะ
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ถนนไม่ได้มีแต่รถเล็กๆ อย่างเรา

ขับรถต้องมีเชิง  มีทักษะ

"หวังสิ่งที่ดีสุด รับมือสิ่งที่แย่สุด"

ผมขับรถมา 16 ปี ผมว่ารถเล็ก สร้างปัญหาให้ผมมากว่ารถบรรทุกนะ ออิอิ

ออฟไลน์ alpha14

ขับรถแบบนี้สมควรถูกด่าครับ ตำรวจก็ต้องตามจับให้ได้ปรับให้เข็ด ถ้าชนขึ้นมาไม่อยากจะคิด รถที่ตามข้างหลังต้องมีอย่างน้อย2-3คันนี่เละแน่ๆ ขอด่าว่าเทรเลอร์นี่เลวมากขอรับ

ออฟไลน์ SM.

รถใหญ่ ผมไม่ใกล้เลย ถ้านำ จะพยายามหนี แต่ถ้าหนีไม่พ้น จะให้เค้าแซงไปก่อน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เออ จะทำยังไงดี - -*