ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหาอู่ซ่อม Chev Captiva 07 dieselครับ แถว สายไหมครับ  (อ่าน 3787 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถญาติผมโทรมาปรึกษาครับ ตอนนี้เร่งไม่ออก ควันดำ ไม่เอาศูนย์แล้วครับ ใครรู้จักช่างดีขอคำแนะนำครับ รถลากกลับบ้านแล้ว

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ไม่ลองเสริ์ชหาอู่ในคลับของ Captiva  ละครับ
ที่ผมเห็นอยู่อู่นึงก็ตรงร่มเกล้าไม่มีเบอร์นะครับ  อยู่ตรงข้ามบิ๊กซีร่มเกล้ามีนบุรี

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
มีอู่สินออโต้ อยู่ลาดพร้าว คนรู้จักไปซ่อมมา บอกฝีมือราคาโอเค แต่ผมไม่เคยไปนะ

ออฟไลน์ comcoth

• Jr. Member
  • **
อู่สินออโต้ก็ได้นะครับ เพื่อนผมไปซ่อมเกียร ผมเปลี่ยนสายพานไปกับเชคไฟABSขึ้นและซื้อฝาปิดเกะหลัง ราคาสมเหตุสมผลครับ(ถูกกว่าศูนย์และอู่ทั่วไป) แถวลาดพร้าว ซอยนาคนิวาสเท่าไหร่ไม่เเน่ใจ ซ่อมรถ เซฟ โอเปิล แดวู โดยเฉพราะ อะไหล่เยอะดี แน่นำโทรไปจองคิว บอกอาการด้วย

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
อู่สิน นาคนิวาศ 43 ครับ (ลาดพร้าว 71 เข้าไปทางที่จะไป โรงเรียนสตรีวิทย2)

Chev Zafira ผมใช้บริการอุ่นี้เป็นหลักครับ ยกเกียร์ใหม่ ทำช่วงล่าง ทำเครื่องอะไรผมทำที่นี้หมด
พรุ่งนี้ผมก็ไปรับรถครับ เมื่อวันซืนเอาเข้าไปเช็คระยะ 255,000 โล พร้อมซ่อมบำรุงเปลี่ยนชิ้นส่วนช่วงล่าง 3-4 รายการ

มีทั้งอะไหล่ใหม่ อะไหล่มือสอง ชิ้นส่วนต่างๆ ของใหม่ของมือสองจากญี่ปุ่น เกาหลี บริการเพียบครับ

ราคาถูกกว่าศูนย์แน่นอนครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขอบพระคุณทุกท่านนครับ จะส่งต่อไปให้เจ้าของรถ คงช่วยได้สักที่ครับ