ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์ไต่ถัง ตัวรถต้องทำอะไรเพิ่มเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2433 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) :) ผมได้ไปดูมอเตอร์ไซค์ไต่ถัง และก็มีรถยนต์ไต่ถังด้วย ผู้แสดงเขาใช้ Nissan mach น่าตื่นเต้นมากครับไม่คิดว่ารถยนต์มันจะขึ้นไปได้ เลยสงสัยว่ารถแบบนี้เขาต้องเอาไปดัดแปลงหรือแต่ง ส่วนไหนเพิ่มเติมหรือเปล่าครับหรือสภาพเดิมๆเลย แล้วรถยนต์รุ่นอื่นๆหรือ Segment อื่นจะขึ้นถังแบบนั้นได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
คันนี้ป่าวครับ? ผมก็อยากรู้

ออฟไลน์ Red Bicycle

คันนี้ป่าวครับ? ผมก็อยากรู้

:) :) :) ใช่ครับแบบนี้เลย แต่ของผมคนขับโผล่ตัวออกมานอกตัวรถด้วยครับ

ออฟไลน์ Tomz

เครื่องเดิม+เปลี่ยนกรอง+เปลี่ยนท่อ+ลดน้ำหนักให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้+ฝีมือระดับเทพครับ

อะไรที่ไม่จำเป็นในตัวรถ เช่น เบาะหลัง  แผงประตู แอร์ ระบบไฟฟ้า ถอดออกเกลี้ยงเลยครับ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ sukhontha

ไม่ต้องทำอะไร มาก  ลดน้ำหนักส่วนที่ไม่จำเป็นออก คันไหนก็ไต่ได้

อาศัยแรงหนีศูนย์ให้สูงกว่าแรงโน้มถ่วงเท่านั้น

ความเร็วหกสิบขึ้นไป เกาะได้แล้วครับ สำหรับรถเล็ก ๆ

ออฟไลน์ SM.

หวาดเสียว  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ kohcomsci

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ในประเทศเราเหลือไม่กี่เจ้าแล้วครับ  :P

ออฟไลน์ NoName__???

อยากดู เคยได้ยินพ่อเล่าให้ฟังบ่อยๆ เกิดไม่ทัน ต้องไปดูที่ไหนคะ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ลองดูใน Youtube ครับ ชื่อ วุฒิช.... นิสสันมาร์ชของเจ้านี้แน่ๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/