ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 24 ธันวาคม 2016 //  (อ่าน 4893 ครั้ง)

ออนไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Merry Christmas Eve Ho Ho Ho ! ทุกๆท่านครับ วันนี้
Santa J!MMY และ Rudolph Mayt จะมาอัพเดตข่าวสาร
ในวงการรถยนต์เหมือนเช่นเคย สัปดาห์นี้สำหรับรถยนต์
ในประเทศมีความเคลื่อนไหว ไม่ว่าจะเป็น B-Seg อย่าง Honda
City Minorchange, C-Seg อย่าง Mazda 3 Minorchange
และ รถจากทางฝั่งยุโรปกับ Mercedes-Benz E220d รุ่น
ประกอบในประเทศ

ทางฝั่งต่างประเทศก็น่าสนใจไม่แพ้กัน CR-V Gen5 ที่สหรัฐฯ
ประกาศราคา-รุ่นย่อยเรียบร้อยแล้ว รวมไปถึง CX-5 ใหม่ ก็
ประกาศเช่นเดียวกัน แต่เริ่มกันที่ประเทศญี่ปุ่นก่อน

DR!VE and Talk วันนี้กับ Mazda MX-5 ND 2.0 Skyactiv

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2016, 15:53:17 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Nikle_pk

ในความเป็นจริง
การใช้งานในรูปแบบปกติ
อะไรทำงานหนักกว่ากัน
ระหว่าง เครื่อง กับ เกียร์ ครับ

ผมเดาว่าเกียร์ เพราะเห็นเกียร์พังก่อนเครื่อง
มากกว่าเครื่องพัง ก่อนเกียร์

ผิดถูกยังไงครับ ?? แล้วถ้าใช่
ขอวิธีถนอมเกียร์ด้วยครับ

ปล.ถ่ายน้ำมันเกียร์ ทุก 4 หมื่นโล ช้าไปไหมคับ

Merry X'Mas ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
lexus is กับ lexus gs full model charge เมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ Mc_in

• Newbie
  • *
มีวิธีที่จะทำให้เบรค Fortuner โฉมแรกเบรคดีขึ้นมั้ยครับ ถ้าเปลี่ยนดรัมเบรคด้านหลังเป็นดิสเบรคจะช่วยได้มากน้อยเพียงใดครับ

ออฟไลน์ Sarayut

• Newbie
  • *
เปลี่ยนยางมาใหม่ ต้องใช้ระยะทางรันอิน ประมาณเท่าไหร่ครับ
ยางถึงทำงานเต็มประสืทธิภาพครับ  michelin PS4 ครับ

แล้วสำหรับพี่คิดว่า PS4 ดีกว่า PS3 มากน้อยแค่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AtthaphongH

• Newbie
  • *
cheverolet sonic LTZ 2013 ล้อ 205/55 R16 เปลี่ยนยางรุ่นไหนดีครับ
ที่ใกล้เคียงกับยางเดิม  ขับไปกลับ เชียงใหม่-เชียงรายเดือนละหน
ของเก่าติดรถมาเป็น continental จำรุ่นไม่ได้
งบประมาณ 15000 ครับ

Advan Sport V105
Advan dB decibel
Advan Neova AD08 R
Advan Fleva V701
BluEarth AE-50
BluEarth AE-01
A.drive R1
A.drive

ดูจากเวบมาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2016, 17:20:16 โดย AtthaphongH »

ออฟไลน์ WKC100

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามครับ
กำลังดู CX5 MC ตัวดีเซล 2.2 เปรียบเทียบกับตัว Top ที่เพิ่ม AWD ด้วย
เลยอยากรู้ว่า AWD ของ Mazda ดีเทียบเท่า Subaru หรือไม่ครับ

คือ ถ้าไม่ได้ดี จนสร้างความแตกต่างอะไรมาก จะได้เล่นแค่ตัวดีเซล 2WD เพื่อประหยัดงบครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HiFly

• Newbie
  • *
มีงบสองเเสน
-ใช้ในเมืองเป็นส่วนใหญ่ 50 กม
-โดยสาร 2-4 คน
สนใจ C segment มือสองสักคันตอนนี้ดู Altis 1.8G 2003 ก่อน minor  กับ Neo Vip 1.8 
อยากทราบข้อดี-ข้อเสียของเเต่เเละรุ่นคับ หรือมีรุ่นอื่นเเนะนำได้คับ

ออฟไลน์ Tumm 1987

• Jr. Member
  • **
เป็นไปได้มั้ยครับ ที่จะมีการวัดอัตราสิ้นเปลืองที่ความเร็ว 90กม./ ชม.

ออฟไลน์ ps000000

สวัสดีครับ ทักทายเฉยๆ
ขอบคุณทีมงานทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ thakorn7708

• Newbie
  • *
ระหว่างe class coupe 2017 กับ 4 series คันไหนขับสนุก โค้งแน่นหนึบ นั่งสบาย มีที่เก็บของ เทตโนโลยีช่วยขับขี่ทางไกล ที่สำคัญขอประหยัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2016, 17:20:24 โดย thakorn7708 »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

อยากให้ทีมงานเพิ่มการจับระยะเบรค 100-0 เป็นมาตรฐานจังครับ เพราะระยะเบรคมีผลต่อความปลอดภัยมากพอสมควรเลย

ออฟไลน์ Pat76

• **
อยากทราบว่า ถ้าถอดฝาครอบเครื่องยนต์ออก จะช่วยเรื่องระบายความร้อนดีขึ้นไหมครับ

ขอบคุณครับ

NICK35122

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีรรับคุณ jimmy วันนี้ผมจะถามรถตังเองล่ะแต่เป็นรถมือสอง จะสะสมไว้ แต่บอกไว้ก่อนนะว่าเบื่อ maybach อาจเอามาขับเล่น มันคือ Mercedes s500L w140 ซื้อในไทย อยากถามว่ารถรุ่นนี้ ปัญหาเยอะไหม ขอโดยประมาณ สภาพดูแลรถนิดหน่อย ผมจะกันเงินไว้ส่วนหนึ่งครับ แล้วก็เจ้าปลาวาฬรุ่นนีทนกว่า w220 หรือเปล่าคับ
ส่วนคุณ jimmy สังเกตุดีๆครับว่า Mercedes Maybach s650 ล้อลายเหมือน Nissan cefiro รุ่นไฟแยกขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

motor show นี้จะได้เห็น bmw series 5 แล้วใช่ไหมครับ แล้วอีกนานแค่ไหนกว่าจะประกอบไทย

ออฟไลน์ motakung

• **
ถ้า civic fc hatchback มา พี่จิมมี่จะนำมาทดสอบทำคลิปรึเปล่าครับ
In my garage
- 2017 Honda Civic Hatchback 1.5 (FK)

ออฟไลน์ puwanai_99

• Newbie
  • *
nissan almera ตัว sportech มีอาการกระตุกตอนออกตัว เข็มวัดรอบตีขึ้นลงประมาน 400 รอบ  มีวิธีแก้ยังไงครับ