ผู้เขียน หัวข้อ: ประมูลซากรถ  (อ่าน 4912 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vitz

• Sr. Member
  • The power of dreams
ประมูลซากรถ
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 16:56:18 »
เมื่อวานไปไปเจอคิลปพวกนี้แล้วผมว่าน่าสนใจดี เขาไปประมูลรถแล้วถอดชิ้นส่วนที่ต้องการใช้ใส่รถตัวเอง แล้วพาร์ทที่เหลือก็แยกขายไป นอกจากจะได้อะไหล่มาซ่อมรถตัวเองแล้วยังได้กำไรอีกต่างหาก ก็เลยสงสัยครับว่า ถ้าสมมุติเราทำแบบนี้ที่บ้านเราบ้าง มันจะได้กำไรแบบเค้ารึเปล่าครับ? :)

呵呵呵

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
Re: ประมูลซากรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 17:05:29 »

ปัญหาคือ เราไปประมูล ไม่ได้นี่สิ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 17:11:34 »
บ้านเราก็มีครับ ตามบริษัทประกันฯมีประมูลซากอยู่เรื่อยๆ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 18:01:45 »
เชียงกง บ้านเราทำอยู่ไงครับ ตัดหัวตัดท้าย มาขาย เป็นซากรถทั้งจากญี่ปุ่น และไทยนี่แหละ  รวยๆกันทั้งนั้นครับ

มีมานานแล้วครับ ไม่ใช่ไม่มี .....

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 19:41:35 »
ให้คนที่เค้าชำนาญจะดีครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 22:29:44 »
 8) 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ rapee001

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 09:23:10 »

ปัญหาคือ เราไปประมูล ไม่ได้นี่สิ

จริงๆก็เข้าประมูลได้เพียงแต่ต้องเสียมัดจำค่าแรกเข้าสัก 2 หมื่น/คัน มั้ง ถ้าประมูลไม่ได้ค่อยขอคืน

แต่ถ้าประมูลสัก 5 - 10 คันจน พนง.ประมูลจำหน้าได้แล้ว เขาจะยกระดับให้ และสามารถเข้าประมูลได้โดยไม่ต้องจ่ายมัดจำซักแดง

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 15:40:41 »
บ้านเรามันก็มี ซื้อ ซากรถ แยกอะไหล่ ผมอยากได้ออยคูเลอร์ ผมก็ไปหาเอา 800บาทได้มาครบๆ  เหมือนเซียงกงน่ะแหละ แต่เป็ษรถในนี้ ไม่ได้ตัดหัวท้ายมา

ต่อมาก็ ...อยากทำธรุกิจนี้อยู่เหมือนกัน ซื้อมา 3-5หมื่น แยกขาย จ้างพม่า จ้างแรงงานต่างด้าวมา เช่าที่ซัก 1ไร่

เห็นซอยตรงสวนผัก ตรงตลิ่งชัน หรือฝั่งธนฯ ทำๆกัน อยากทำเหมือนกัน ถามไปถามมา เถ้าแก่บอกว่าตอนนี้หาซื้อรถหลุดจำนำมาเลย ยังดีๆ แล้วแยกเลย (เอ๊ย ) ไม่ช้ำ อะไหล่ชิ้นส่วนได้เยอะกว่า

แต่ผมว่า มันเทาๆนะ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 15:57:22 »
บ้านเรามันก็มี ซื้อ ซากรถ แยกอะไหล่ ผมอยากได้ออยคูเลอร์ ผมก็ไปหาเอา 800บาทได้มาครบๆ  เหมือนเซียงกงน่ะแหละ แต่เป็ษรถในนี้ ไม่ได้ตัดหัวท้ายมา

ต่อมาก็ ...อยากทำธรุกิจนี้อยู่เหมือนกัน ซื้อมา 3-5หมื่น แยกขาย จ้างพม่า จ้างแรงงานต่างด้าวมา เช่าที่ซัก 1ไร่

เห็นซอยตรงสวนผัก ตรงตลิ่งชัน หรือฝั่งธนฯ ทำๆกัน อยากทำเหมือนกัน ถามไปถามมา เถ้าแก่บอกว่าตอนนี้หาซื้อรถหลุดจำนำมาเลย ยังดีๆ แล้วแยกเลย (เอ๊ย ) ไม่ช้ำ อะไหล่ชิ้นส่วนได้เยอะกว่า

ถามว่าเทามั้ย ถ้ารวมทั้งวงการเทาแน่นอนเพราะมีอู่ที่แยกชิ้นส่วนรถแบบไม่สนที่มาของรถนี่แหละ บางทีเป็นรถขโมยมาด้วยซ้ำ เคยดูหนังหรือละครเรื่อง"ทองพูน โคกโพธิ์ ราษฎรเต็มขั้น"มั้ยครับ ตัวเอกเป็นคนขับแท๊กซี่โดนปล้นไปแยกชิ้นส่วนที่เตนท์รถมือสองแต่ด้านหลังเป็นอู่ชำแหละรถ เจ้าตัวรู้ว่ารถถูกขโมยมาที่นี่แต่พอแจ้งตำรวจและไปค้นวันรุ่งขึ้นก็หาชิ้นส่วนรถตัวเองไม่เจอแล้วครับ

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 22:26:32 »

เพราะแบบนี้นี่เองถึงยังมีคนซื้อรถหลุดจำนำ แต่ก่อนผมก็ว่าเอ๊ะใครมันจะกล้าซื้อมาขับ ตอนนี้เริ่มเข้าใจละครับว่าใครซื้อ5555
呵呵呵

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 11:05:15 »

รถหลุดจำนำนี่ไม่เทานะ
ดำเลยละ

ร้อยทั้งร้อย ซื้อของโจร