ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 7 มกราคม 2017 //  (อ่าน 5491 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เปิดปีใหม่มาประเดิมเสาร์แรกของปี 2017 นี้ ด้วยการสรุปรถใหม่
ที่คุณผู้อ่าน คุณผู้ฟัง กำลังจะได้พบเจอกันภายในปีนี้ และ คาดการณ์
ถึง ปี 2018 - 2020 พร้อมทั้งอัพเดตข่าวสารวงการรถยนต์
ทั้งในไทย และ ต่างประเทศ

DR!VE and Talk : Lexus IS200t Minorchange

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
รบกวนสอบถามหน่อยครับ  G-Vectoring Control มีโอกาสใส่มาในตัว  Mazda 2 MY2017 ไหมครับ แล้วจะมีอะไรเพิ่มมาบ้างครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2017, 15:21:51 โดย Suriya 640 »

ออฟไลน์ Nonnics

CRV  model change ที่จะเปิดตัวในไทยกลาง 2017 นี้
มีที่นั่งแถวสามไหมครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

สอบถามครับ New civic FC
ระหว่างช่วงล่างเดิมเปลี่ยนยางดีๆ
กับ
ใส่โช๊คสตรัททั้งชุดแต่ยางเดิม

แบบไหนจะได้ผลได้การเกาะถนน
และทรงตัวที่ดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ของจอง pocket book ด้วยนะครับ (จองล่วงหน้าเลยครับ)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Harem

8AR-FTS มีโอกาสวางในแคมรี่รุ่นต่อไปไหมครับ

NICK35122

• บุคคลทั่วไป
   ผมย้อนไปเห็นข่าวที่ RR ด่าให้ Mercedes ว่าเป็น RR มือสอง
ผมอยากรู้ว่าที่ RR ใช้เทคโนโลยี Airbag ABS ESP ซึ่ง RR ก็ใช้สรุปใครใส่ใจ
ลูกค้ามากกว่ากันคุณจิมมี่คิดว่าอย่างไร     
แล้วถ้าผมอยากได้ Mercedes Maybach Pullman ราคาแค่ $1.6 ล้านเอง เพื่อ
เป็นรถคันใหม่ให้ตัวเอง แล้วที่ Germany มีขายหรือเปล่าครับ อยากได้ครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

พี่จิมมี่บอกพรีอุสใหม่ขับดีมากเลยสงสัย ถ้าเทียบรุ่นที่แล้วที่ขายในบ้านเรากับ altis esport ตอนนี้ใครดีกว่ากันครับในเรื่องช่วงล่างและพวงมาลัย
และถ้าเทียบพรีอุสใหม่กับ Mazda3 ใครดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ pond 1991

พี่จิมมี่ครับจะทำ full review nissan note ไหมครับ

ออฟไลน์ tsubasa

อยากได้ ppv หรือ suv ญี่ปุ่นที่ช่วงล่างมันนิ่มนวลใก้ลเคียง d segment toyota camry มีรุ่นไหนบ้างครับ
หรือถ้าจะปรับปรุงช่วงล่าง fortuner , everest ให้มันนิ่มขึ้นต้องทำอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Ko Ans

• Jr. Member
  • **
ใส่กล่อง Thule บนหลังคา มีผลต่อ Aerodynamics ต่อตัวรถหรือเปล่าวครับ รถเกาะถนนดีขึ้นไหมครับ

ออฟไลน์ Hakosuka

• Sr. Member
พี่จิมมี่พอทราบศูนย์ฮอนด้าที่น่าเชื่อถือได้มั่งมั้ยครับ พอดีเพิ่งเกือบโดนศูนย์นึงฟันหัวแบบมา

ออฟไลน์ tom san

• Newbie
  • *
ระบบ แบ็ตเตอรี่ของmazda 2 ที่เป็นระบบ i-eloop จะทำยังไงให้แบ็ตเต็มความจุครับ เวลาติดไฟแดงเหยียบเบรคแล้วระบบistop ทำงาน แต่แป๊ปเดียวเครื่องก็ติดแล้ว เหมือนว่าแบ็ตจะไม่พอ ผมก็เลยปิดระบบistop เพื่อให้เวลาแบ็ตเต็มความจุ โดยสังเกตุจากหน้าจอแสดงผล แบ็ตเตอรี่ก็ไม่เคยเต็มสักที พอจะทราบสาเหตุและวิธีทำให้แบ็ตเตอรี่เต็มความจุ และวิธีดูแลรักษา

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
Lexus NX เทียบกับ Benz GLC บุคลิคช่วงล่างต่างกันมากไหมครับ
ทั้งคู่ความนิ่มนวลดีกว่า c250cdi w204 ไหมครับ ใช้คันนี้อยู่รู้สึกเข็งไปมองหารถมาแทนอยู่ครับ

ออฟไลน์ deathsheep

MAZDA 3 ตัวใหม่จะมีรีวิวแบบ first impression ไหมครับ

ปล. ขอเพลงShake up Christmasของ วง train หน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2017, 16:52:13 โดย deathsheep »

ออฟไลน์ HiFly

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า Juke Turbo ใช้เครื่องเดียวกับ  Pulsar กับ sylphy รึเปล่า ถ้าใช่อตัราเร่งเเละอัตราสิ้นเปลือง จะพอๆกันไหมคับเเละน่าสนใจไหมคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2017, 17:19:33 โดย HiFly »

ออฟไลน์ aragon

• Newbie
  • *
สอบถามครับ มีงบประมาณไม่เกิน 1,200,000 บาท อยากได้ cross over สักคัน มีตัวเลือก xv,hrv,cx3 ใช้ในเมือง 70% ออกต่างจังหวัด 30% คาดว่าจะออกรถปลายปี 2017 รุ่นไหนดีครับ
ปล.ในใจแอบเล็ง xv ตัวใหม่เห็นว่าจะมาปลายปี 2017ครับ...