ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามว่าอุปกรณ์ตัวนี้คืออะไรครับ มีรูปครับ พอดีค้นๆมาเจอในรถ  (อ่าน 4102 ครั้ง)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

อยากรู้ว่าอันนี้คืออะไรอ่ะครับใส่ตรงไหนของรถ

ผมไปค้นๆเจอในรถน่ะครับ ถูกห่อใส่ถุงพลาสติก มีน็อตอีกสองตัวแต่รูใส่เพียบเลย ? ??? ?

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
รถรุ่นอะไรหรอครับ?

ถ้าที่ถุงพลาสติกที่ใส่เจ้านี่ไม่มีฉลากบอก ในคู่มือประจำรถอาจจะมีบอก บางทีจะมีบางชิ้นส่วนที่จะต้องมาใส่ที่ศูนย์ก่อนส่งมอบรถให้ลูกค้าอะครับ
JC TU #54

ออฟไลน์ Nikle_pk

เดาว่าครีบบังลมปะทะหน้ายางหรือเปล่าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

Nonlamer

รถรุ่นอะไรหรอครับ?

ถ้าที่ถุงพลาสติกที่ใส่เจ้านี่ไม่มีฉลากบอก ในคู่มือประจำรถอาจจะมีบอก บางทีจะมีบางชิ้นส่วนที่จะต้องมาใส่ที่ศูนย์ก่อนส่งมอบรถให้ลูกค้าอะครับ

Camry ครับ

ขอบคุณครับ ต้องอ่านคู่มือซะแล้ว

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
ผมเพิ่งเห็นคนลงขายใน facebook เมื่อกี้เลย
แบบนี้เด๊ะ เป็นตัวบังลมปะทะหน้ายาง
แต่มผสงสัยว่ามันช่วยจริงๆเหรอครับ?

ออฟไลน์ Nerdys

เคยเห็นตัวบังลมปะทะหน้ายางของรถเก๋งหลายๆคัน รู้สึกว่าเกะกะ ทำให้ตัวรถดู look cheap
เหมือนเอาไว้ให้ชนขอบฟุตบาทเวลาเข้าจอด ของ altis จะเห็นชัดมาก

ออฟไลน์ watnu

ผมเพิ่งเห็นคนลงขายใน facebook เมื่อกี้เลย
แบบนี้เด๊ะ เป็นตัวบังลมปะทะหน้ายาง
แต่มผสงสัยว่ามันช่วยจริงๆเหรอครับ?

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

มีผลตอนขับเร็วๆครับ ลดลมที่จะเข้าไปวนในซุ้มล้อ
ถ้าขับไวมากๆ ความดันอากาศในซุ้มล้อจะสูง ทำให้รถไม่เกาะถนน
งั้นค่ายรถคงไม่ลงทุนใส่มาให้แน่นอน เพราะ Altis หน้าหมู กับ City 08 ตัวแรกจะไม่มี
แต่เพิ่มมาให้ตอนไมเนอร์ทั้งล้อหน้าและล้อหลัง

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ nuntapon.s

มีผลตอนขับเร็วๆครับ ลดลมที่จะเข้าไปวนในซุ้มล้อ
ถ้าขับไวมากๆ ความดันอากาศในซุ้มล้อจะสูง ทำให้รถไม่เกาะถนน
งั้นค่ายรถคงไม่ลงทุนใส่มาให้แน่นอน เพราะ Altis หน้าหมู กับ City 08 ตัวแรกจะไม่มี
แต่เพิ่มมาให้ตอนไมเนอร์ทั้งล้อหน้าและล้อหลัง

นอกจากช่วยเรื่องแรงยกแล้ว  พอไม่มีลมเข้าไปปะทะกับล้อก็ช่วยเรื่องเสียงรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ นักสร้างภาพ

• Jr. Member
  • **
แอบมาเก็บข้อมูล อิอิ เพิ่งรู้เมื่อกี้นี้แหละ

Nonlamer

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ไปดูรถแล้วสองล้อหน้าไม่ได้ติดมาให้จริงๆ มีแต่สองล้อหลัง

ออฟไลน์ eaton fuller

เดาว่าครีบบังลมปะทะหน้ายางหรือเปล่าครับ

ผมก็ว่าใช่ครับ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Krongbun

::) น่าสน ของเพิ่มประสิทธิภาพแบบนี้น่าหามาใส่มั่ง

ออนไลน์ FyGI

ผมใช้ camry ตัวปัจจุบันก่อน MC ครับ

เจ้าตัวที่ว่ามันคือตัวครีบบังลมอยู่ก่อนล้อหน้า
ซึ่งรถผมมันหายไป หายไปไหน!!!!

เพราะข้างบ้านผมใช้ตัว 2.5G กลับมีมาให้

ถ้า จขกท. ไม่ใช้ ผมรับต่อนะ อิอิ

Nonlamer

ผมใช้ camry ตัวปัจจุบันก่อน MC ครับ

เจ้าตัวที่ว่ามันคือตัวครีบบังลมอยู่ก่อนล้อหน้า
ซึ่งรถผมมันหายไป หายไปไหน!!!!

เพราะข้างบ้านผมใช้ตัว 2.5G กลับมีมาให้

ถ้า จขกท. ไม่ใช้ ผมรับต่อนะ อิอิ

ของผมเซลแจ้งว่าตอนรถออกจากโกดังเพื่อขึ้นเทรลเลอร์ ช่างเขาถอดอ่ะครับแล้ววางไว้ในที่เก็บของบนรถ ถ้าโดนจิ๊กไปนี่คือหายครับ ถ้าผมไม่ไปเจอก็คงไม่รู้ว่ามันมีติดรถมาตั้งแต่แรก ตอนนี้นัดหมายว่าจะเข้าไปให้ช่างศูนย์ติดให้ละครับ