ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการตั้งราคาขายรถมือสอง Civic FB mudolo  (อ่าน 2965 ครั้ง)

ออฟไลน์ bossnk

• Jr. Member
  • **
สอบถามการตั้งราคาขายรถมือสอง Civic FB mudolo
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 10:47:09 »
ตอนนี้กำลังจะขาย
Honda civic fb 1.8 mudolo ปี14 ไมล์ 45,xxx ครับ
ควรตั้งราคาขายประมาณเท่าไรดีครับ
เพราะเห็นราคาในเว็บมือสอง ห่างกันมากครับ
เริ่มที่5แสน-6แสนกลางๆ
หรือถ้าจะขายให้ญาติ ควรตั้งราคายังไงดีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
Re: สอบถามการตั้งราคาขายรถมือสอง Civic FB mudolo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 10:58:28 »
ลองเอาไปให้เต้นท์ตีแล้วบวกอีกสักห้าหมื่นครับ

ออฟไลน์ kittiphat123

Re: สอบถามการตั้งราคาขายรถมือสอง Civic FB mudolo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 13:14:22 »
เข้าดูพวกเวป one2.... แล้วหาดูรุ่น ปี และ สี ที่ตรงกับรถของเรา
จากนั้นก็เปิดดูราคารถสัก3-4หน้า แล้วลองมาเทียบกับรถเรามีดีกว่า หรือ แย่กว่า
เช่น กรณีรถชนมา เลขไมล์ การดูแลรักษารถ เครื่องยนต์ เป็นต้นครับ
ปกติราคาหน้าเต้นท์ก็ตั้งไว้เพื่อต่อรองแหละครับ นั่นคือราคารถบ้านละครับ
แต่ให้เต้นท์ตีราคานี่ ไม่ไหวจริงๆครับ ตีได้ถูกเกิน จนต้องมาโพสลงเวปขายเอง
นอกเสียจากว่าคนที่ต้องการใช้งานด่วน หรือ รถพลิกคว่ำมานั่นแหละครับ

สรุปคือ ดูราคารถไป3-4หน้า แล้วคิดคำนวนค่าเฉลี่ยคร่าวๆเอาครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 14:04:05 »
ลองเอาไปให้เต้นท์ตีแล้วบวกอีกสักห้าหมื่นครับ
+1 ครับ ทำแบบนี้ราคาแป๊ะมาก
แนะนำอย่าขายคนรู้จัก เพราะเดียวมีปัญหาขึ้นมาจะพาลมีเรื่องกันได้ครับ รถเก่าก็คือรถเก่าต่อให้ใช้น้อย อะไหล่ต่างๆก็มีการสึกเหรอตามเวลาครับ และอีกอย่างญาติชอบต่อหนักครับไม่ให้ก็โมโหอีกพูดยากครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 23:45:24 »
ไม่ต้องไปที่เต้นท์ให้เสียเวลาครับ เข้าเว็บ
kaidee.com
taladrod.com
ดูรถรุ่นเดียวกับคุณ แล้วตั้งราคาตามนั้น ถ้ารีบปล่อยก็ตั้งให้ถูกกว่าที่ขายกัน เวลาลงประกาศก็เน้นว่ารถบ้าน มีประกันภัยเหลือ มีbookให้เช็ค ฯลฯ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 09:42:37 »
ดูราคาตามท้องตลาดเป็นเกณฑ์ อยู่ประมาณเท่าไร จะบวกหรือลบตามใจครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 13:14:04 »
ไม่ต้องไปที่เต้นท์ให้เสียเวลาครับ เข้าเว็บ
kaidee.com
taladrod.com
ดูรถรุ่นเดียวกับคุณ แล้วตั้งราคาตามนั้น ถ้ารีบปล่อยก็ตั้งให้ถูกกว่าที่ขายกัน เวลาลงประกาศก็เน้นว่ารถบ้าน มีประกันภัยเหลือ มีbookให้เช็ค ฯลฯ