ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่าเอารถเข้าศูนย์จะโดนช่างขับเร่งเครื่องเอามันส์ไหมครับ  (อ่าน 3973 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
วันนี้ผมเอารถไปเข้าศูนย์มา ใส่ยางรองสปริง มาดูคลิปกล้องหน้ารถต้องอึ้งเอาออกไปเทสตามปกติ แต่พี่แกขับเอามันส์สุดๆ ไม่ได้ปาดไปปาดมานะ

แต่เล่นกับเครื่องเยอะมาก คิกดาวน์ ลดเกียร์ด้วย เบิ้ลคันเร่งอีก คือเอาง่ายๆ ไม่ได้กดสุดตลอด แต่ใช้คิกดาวน์ละถอนซะส่วนใหญ่

ผมเลยสงสัยว่าเวลาท่านเอารถไปเข้าศูนย์ ท่านคิดว่ารถของท่านจะถูกขับแบบไหนกันบ้างครับ

เข้าศูนย์แต่ละทีปวดหัวกับช่าง เซ็ง มาบ่นให้ฟังเฉยๆครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
โดนมาอีกแล้ว ลองเปลี่ยนศูนย์ดูมั๊ยครับ

ออฟไลน์ gorilla

ไม่ได้คิดครับ อะไรปล่อยได้ก็ปล่อยครับ มีเรื่องอื่นให้คิดเยอะกว่าครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ครับ ว่าจะเปลี่ยนศูนย์ละ พนักงานบริการดีมาก แต่ช่างไม่ค่อยเก่ง วิเคราะห์อาการสุ่มๆ ผมบอกเบรคดัง มันบอกยางรองสปริง ปวดหัวจริงๆครับ

อีกอย่างคือรถผมเบรคดังครับ ไม่ได้เครื่องเจ๊ง ไม่ต้องลองขนาดนั้นก็ได้ครับ แหม่

ไม่ได้คิดครับ อะไรปล่อยได้ก็ปล่อยครับ มีเรื่องอื่นให้คิดเยอะกว่าครับ

ขอบคุณครับ ต่อไปจะคิดให้น้อยลงครับ ด้วยความรักรถก็เซ็งครับ แต่อย่างว่ามันก็แค่ของใช้ครับ

ออฟไลน์ mirthhahaha

รถน้องผมเอาไปเข้าศูนย์ โทรมาบอกให้ไปเอารถ บอกว่าให้ไปดูรถหน่อย ผมคิดละ มีอะไรแน่ๆ
สุดท้ายเอาล้อไปเบียดมา ยูเทิร์นไม่พ้น น้องผมเพิ่งเปลี่ยนล้อไม่ถึงเดือนเลย เป็นอะไรที่โคตรเซง

ออฟไลน์ gf260

• Full Member
ผมนี่อยากติดกล้องขึ้นมาเลยครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

เพิ่งโดนมาเหมือนกันได้แต่ ทำใจ กับ ปลง
โชคยังดีที่อย่างน้อยก็ยังไม่ชน

ออฟไลน์ mozart

เอามันครับ เรื่องแบบนี้ผมซีด้วย ถ้ามันทำน่าเกลียดมาก็เปลี่ยนศูนย์เลยครับ เงินเรารถเรา จ้างเค้ามาซ่อมไม่ใช่จ้างมาขับรถเล่น

ออฟไลน์ iamwutdy

อยู่ที่ศูนย์ + ช่าง อย่างผมถ้าไม่จำเป็นจะบอกไม่ต้องเทสรถเลย เพราะเคยให้ช่างเทส เข้าโค้งก็ไม่เบรค อันตราย น่ากลัว

ออฟไลน์ SM.

บางแห่ง ช่างปรับเอนเบาะ เปิดแอร์นอนหลับสบาย ยังมีเลยครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

โดนมาแล้วครับ
ไม่ใช่ช่างด้วย แต่เป็นพนักงานรับรถครับ

เอาฟรีดป้ายแดงไปเหยียบในลานจอดรถแบบเรดไลน์เลย

แอบเห็นคาตา

ออฟไลน์ PREM

เรื่องนี้ควบคุมยากครับ รถพ้นสายตาเราไปช่างจะขับยังไงก็ได้ เราก็ได้แต่มารู้ทีหลัง
รถผมไม่มีกล้องหน้าเลยไม่รู้ แต่ว่าเบาะถูกปรับ แอร์ถูกปรับ เกือบทุกครั้งที่เอาเข้าศูนย์
คิดว่าช่างก็คงไม่เบาเหมือนกัน แต่คิดซะว่าผมขับเองก็ตีนหนักเหมือนกัน รถมันคงชินละครับ 5555
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
แค่ขับจากที่จอดรับรถไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็เหยียบแทบจะล้อฟรี

ได้ยินเสียงยางเอี๊ยดอ๊าดตลอด ส่วนใหญ่ผมรอทำเสร็จแล้วค่อยเฉ่งครับ

กลัวโดนแกล้งถอดสายเบรคครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Kittiphum

• Jr. Member
  • **
ในกรุ๊ป FB ของรถนิสสันรุ่นหนึ่ง มีคนเคยโดนเอาไปเทสเกียร์ 1,000 กว่ากิโลเมตร

ผมฟังแล้ว เห้ยนั่นเที่ยวทริปไกลๆได้ทริปนึง ลองรถขนาดนี้นิแอบใช้รถโดยมิชอบแล้วล่ะ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ถ้าไม่ใช่ครั้งแรก เปลี่ยนศูนย์ครับ

ออฟไลน์ ps000000

ไม่รอดหรอกครับ ตีนผีทุกยี่ห้อทุกดีลเลอร์

ออฟไลน์ tubtup

ส่งกุญแจให้ แค่ออกตัวก็เอี๊ยดแล้วครับ
ขออย่างเดียวอย่าเอารถไปเป็นอะไรแล้วกันครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
รถผมก็ไม่รอดครับ

แต่ผมเข้าใจ ว่าท่อเสียงมันเร้าเท้าจะหนัก อิอิ

ผมไม่ว่าอะไรนะ

แต่ถ้าขับไปชนก็ให้บอก จะฝากซื้อข้าวหลามครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ให้พวกลิงด้อยพัฒนามาเป็นข่าง ก็จะเสี่ยงแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Turin

ผมเน้นเข้าอู่ที่เจ้าของอยู่อู่ตลอดและรับรถเอง ลองรถเอง .... ไม่ได้การันตีว่าจะไม่เอารถเราไปหวด แต่อย่างน้อยมีอะไรน่าจะเคลียร์กันง่ายกว่าหน่อย

ออฟไลน์ Newhang

โดนแน่นอน  ขอแค่ขับถูกวิธี ไม่ใช่ทำลาย ผมหวังแค่นี้ พยายามไม่คิดเยอะ

แต่คนเป็นช่างควรมีจิตสำนึกถูกมั๊ย คนไม่หวงก็มี คนที่หวงก็มี อย่าคิดว่าแค่นี้เอง เพราะถ้าคิดแค่นี้มักจะทำอะไรไม่ค่อยเจริญ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ก็ไม่ใช่รถเองน้อ (เคยได้ยินสำนวนว่า..ขับรถเพื่อนมันส์สุด  อิอิ)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Darkart

เจอทั้งขับดีและขับไม่ดี ปะปนกันไปครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ kaho300691

• Jr. Member
  • **
เปลี่ยนศูนย์ก็อาจจะโดนอีกครับ หรือหนักกว่าเดิม เข้าทำนองหนีเสือปะจระเข้

เรื่องบางอย่างลองศึกษาแล้วทำเองดีกว่าครับ การซ่อมบำรุงพื้นฐานหลายอย่างสามารถทำที่บ้านได้ สบายใจ ประหยัดเงินครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าต่างกรรมต่างวาระมากกว่า

ออฟไลน์ InBkk

ผมว่าโดนนะ แค่เลื่อนรถในอาคารจอดรถ ยังเหยียบกันปื้ดๆๆ

ออฟไลน์ Eakkypoo

• Full Member
ไม่เหลือครับ ต่อหน้าต่อตาเลยยังมี