ผู้เขียน หัวข้อ: Prius รุ่นใหม่เมืองไทยยังพอมีสิทธิ์ได้ใช้กันไหม  (อ่าน 5914 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ตัวเก่าผมว่าเขาก๊ขายได้เรื่อยๆ ทำไมอยู่ๆถึงถอดใจกัน
เห็นมีเอามาวิ่งทดสอบ

เมืองนอกก็ขายดื เมืองไทยยังพอมีสิทธิ์ไหมครับ

น่าเสียดายรถไฮบริดแท้ๆ

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
Re: Prius รุ่นใหม่เมืองไทยยังพอมีสิทธิ์ได้ใช้กันไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 06:51:51 »
ไม่มี แล้ว ยอดขายจริงๆ ไม่ ปัง ค่าซ่อมตามหลังมา สยอง!!! ใครเอาก้บ้าแล้ว

ออฟไลน์ ps000000

Re: Prius รุ่นใหม่เมืองไทยยังพอมีสิทธิ์ได้ใช้กันไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 07:01:19 »
เคยนั่งหลายครั้ง แท็กซี่นครชัย

ผมว่าภายในมันดูไม่สมราคา

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 08:57:46 »
ถ้าหน้ารถ Prius prime ดูหล่อกว่าตัวปกติมากเลย  :-*
สามารถเอามาเป็น design language ได้หนึ่งตัว
ส่วนตัวปกติ คงต้องแต่งๆ หน่อย

แต่ที่รับไม่ได้คือรูปทรง
ทำไมก้นมันต้องเหินฟ้าขนาดนั้น
กระจกหน้าต่างก็ทรงตลก ผมไม่ชอบเลย แต่ที่ว่าขายดี
คงมีกลุ่มแฟนคลับที่ชอบ Prius หรือชอบรถทรงๆ นี้อยู่แล้วกระมัง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:22:10 »
ไม่มาหรอกครับ ตัวเก่ากว่าจะหมด ดันกันสุดแรงเลย

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:44:31 »

น่าเอาตัวปัจจุบันนี่แหล่ะขายต่อ
เอาหน้า Alpha มาใส่เลย  ;D

ออฟไลน์ Hakosuka

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:55:59 »
คิดว่าคงไม่มาแล้วครับ ขนาดตัวที่แล้วมันมีปัญหาเรื่องภาษีนำเข้าชิ้นส่วนด้วยเลย

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:12:22 »
0%

ออนไลน์ peterW

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:23:08 »
ตอนผม ไปเช่ารถขับ ที่อังกฤษ  เมื่อปลายปีที่ผ่านมา
เป็น รถญี่ปุ่น ที่เห็นมากที่สุด แล้ว ทั้งรุ่นเก่า และ รุ่นใหม่
อาจเป็นเพราะ รัฐบาลเขาสนับสนุน รถประเภทนี้ หรือเปล่า

เหมือน ที่ ฮ่องกง  เห็น tesla เยอะมาก  เพราะ เขาสนับสนุน เรื่อง ราคา และ ภาษี ช่วย

ส่วนประเทศไทย คงไม่เอาแล้ว ถึงแม้รัฐบาลเราจะช่วย 
คนใช้ กลัวค่าซ่อมมากกว่า 
ตราบใด ที่ราคาน้ำมันไม่ได้แพงจนเกินไป  รถพวกนี้ คงไม่ได้เกิดในไทยอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:26:24 โดย peterW »

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:25:55 »
หมดสิทธิ์ตอกฝาโรงครับผม

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:46:44 »
หนึ่งในรถที่โคตรน่าเกลียดที่สุดจากโตโยต้า พอๆกับ mirai

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:47:54 »
ไม่รู้คดีความรุ่นเก่าไปถึงไหนละ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Nonnics

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 12:50:14 »
New Prius ทำไมผมกลับมองว่าสวย ล้ำ

ชอบมากกว่า Civic 5 door อีกครับ

ออฟไลน์ Chimp

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 12:52:11 »
ไม่มี แล้ว ยอดขายจริงๆ ไม่ ปัง ค่าซ่อมตามหลังมา สยอง!!! ใครเอาก้บ้าแล้ว

ผมละคนนึงที่บ้า
ไม่ทราบว่าเคยใช่รุ่นนี้ไหมครับ ซ่อมมายัง
รับบไฮบริด รับประกัน 10 ปี เคลมแบตไปแล้ว ได้จริง
ค่าซ่อมทั่วไปก็มีทั้งแพงและไม่แพง ขอแค่ที่ประกันชั้น 1 ไว้ ก็พอ

ออฟไลน์ MasterMan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 13:59:44 »
คนไม่เคยใช้ผมเห็นก็พูดไปเรื่อย ห่วยอย่างโน้นอย่างนี้ ผมเคยใช้มา5ปี บอกเลย ดีทุกอย่าง

ยกเว้นเรื่องเก็บเสียง ส่วนการขับขี่ผมชอบมาก ที่ขายเพราะกลัวขายยาก ประจวบกับอยากเปลี่ยนคันใหม่

แต่เรื่องปัญหาจุกจิกไม่เคยเจอซักครั้ง ไม่เคยงอแงเลยขับดีมาก ประหยัดนํ้ามันมากๆ

ออฟไลน์ rapee001

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 13:59:58 »
ตอนผม ไปเช่ารถขับ ที่อังกฤษ  เมื่อปลายปีที่ผ่านมา
เป็น รถญี่ปุ่น ที่เห็นมากที่สุด แล้ว ทั้งรุ่นเก่า และ รุ่นใหม่
อาจเป็นเพราะ รัฐบาลเขาสนับสนุน รถประเภทนี้ หรือเปล่า

เหมือน ที่ ฮ่องกง  เห็น tesla เยอะมาก  เพราะ เขาสนับสนุน เรื่อง ราคา และ ภาษี ช่วย

ส่วนประเทศไทย คงไม่เอาแล้ว ถึงแม้รัฐบาลเราจะช่วย 
ตราบใด ที่ราคาน้ำมันไม่ได้แพงจนเกินไป  รถพวกนี้ คงไม่ได้เกิดในไทยอีก

ฮ่องกงน่าจะเหมือนกับทางเซี่ยงไฮ้ที่ ทางรัฐบาลจีนเค้าสนันสนุนรถไฟฟ้าเต็มที่ครับ  ทั้งภาษีถูก,จดทะเบียนไว และจดทะเบียนฟรีด้วย เมื่อเทียบกับรถ
ทะเบียนธรรมดาที่ต้องจดจามคิว หรือประมูลแย่งทะเบียนกันแบบที่เจอในเซี่ยงไฮ้

ออฟไลน์ sk-non

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 14:17:20 »
ผมอยากลองสักคัน
ตัวใหม่ ได้ อิสระสี่ล้อ จากที่อ่านผ่านตาในเว็บนี้
แต่ถ้ามาแพงไป ก็ขอคิดดูก่อน

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 17:45:23 »
อยากรู้เหมือนกันถ้าทำ โพลจากคนที่เคยใช้ prius หรือ camry hybrid มาก่อน ถ้ามีรุ่นใหม่มา เขาจะซื้อใช้อีกไหม

ส่วนนึงที่ต้องโดนแน่ๆคือ ราคาขายต่อ ที่ลดลงมากกว่าปกติ

แต่เท่าที่ผม ศึกษาดูคนใช้ส่วนใหญ่ก็ happy กับตัวรถนะ

toyota เป็นรถที่ไม่ได้สวยปิ้งแบบ รักแรกพบแบบผิวเผิน แต่เป็นรถที่ใช้ชีวิตอยุ่ไปด้วยนานๆแล้วแบบ เออใช่วะ คนนี้เหมาะเลย

ออนไลน์ Auto

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 17:47:46 »
รุ่นไหนขายไม่ดีก็ต้องเลิกไป     ธรรมดาครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 19:30:03 »
ฉันมองไปบนฟ้าไกล
เห็นดาวดวงนั้น มันอาจเป็นฉัน
พอฉันคิดจะไขว่คว้า เธอก็ว่าฉันได้แค่เพียงฝัน
ไหนมองอีกทีซิ กับฉันคนนี้คนใหม่
ไหนมองอีกทีซิ ว่าฉันคนนี้เป็นไง

เอาคำตอบเป็นเพลงไปละกันครับ อิๆ

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 20:07:26 »

จากที่เรียก Uber X ใน ลอนดอน ได้ Prius ตัวที่แล้วเกินครึ่งครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 21:13:23 »
คิดว่าหมดสิทธิ์ครับ

ออฟไลน์ amnartmek

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 22:55:30 »
ส่วนหนึ่งที่ทำให้ขายไม่ดี เพราะปากคนไม่เคยใช้ครับ วันนี้ผมไปเปลี่ยนแบตไฮบริดมา โดนไป 1,800 บาทถ้วน ค่าแรงกับค่าทำลายแบตครับ / ถ้าแบตเสื่อมหลังสิบปีไม่ต้องเปลี่ยนแล้วครับ สิ่งหนึ่งที่คนไม่ค่อยรู้คือ รถไฮบริด มันวิ่งน้ำมันล้วนได้ ถ้าไม่มีตังซ่อมระบบไฮบริด ก็ซ่อมเครื่องเฉยๆก็วิ่งได้ครับ

ออฟไลน์ OHMMY

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 23:29:34 »
ส่วนหนึ่งที่ทำให้ขายไม่ดี เพราะปากคนไม่เคยใช้ครับ วันนี้ผมไปเปลี่ยนแบตไฮบริดมา โดนไป 1,800 บาทถ้วน ค่าแรงกับค่าทำลายแบตครับ / ถ้าแบตเสื่อมหลังสิบปีไม่ต้องเปลี่ยนแล้วครับ สิ่งหนึ่งที่คนไม่ค่อยรู้คือ รถไฮบริด มันวิ่งน้ำมันล้วนได้ ถ้าไม่มีตังซ่อมระบบไฮบริด ก็ซ่อมเครื่องเฉยๆก็วิ่งได้ครับ

หล่อเลยครับ ชัดเจน ตรงประเด็น 8) 8) 8)

ออฟไลน์ Siamtech

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 23:34:21 »
ทำไมเพื่อนผมที่เป็นผจก ศูนย์ โตโยต้า ศูนย์นึงในกรุงเทพฯ
เกริ่นกับผมมาว่าจะมีรถไฮบริดเข้ามาทำตลาดในไทยในปีนี้
แต่ยังไม่สามารถบอกได้เต็มปากว่า พริอุสใหม่หรือไม่ ......

ผมให้โอกาสสัก 40/60 แล้วกันครับ

ออฟไลน์ Steve

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 01:22:37 »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2017, 22:10:17 โดย Steve »

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 07:40:36 »
เกือบจะเป็นกระทู้มาม่าแล้วครับ ลุ้นแทบแย่

ออฟไลน์ Nonnics

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 07:50:26 »
ทำไมเพื่อนผมที่เป็นผจก ศูนย์ โตโยต้า ศูนย์นึงในกรุงเทพฯ
เกริ่นกับผมมาว่าจะมีรถไฮบริดเข้ามาทำตลาดในไทยในปีนี้
แต่ยังไม่สามารถบอกได้เต็มปากว่า พริอุสใหม่หรือไม่ ......

ผมให้โอกาสสัก 40/60 แล้วกันครับ

สงสัย CHR  hybrid  จะมา

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 07:56:42 »
ยากครับ

เอาแค่ยอดขายรุ่นเดิม ก็แทบจะเข็นไม่ขึ้นแล้ว

รุ่นใหม่คงไม่เอามาแล้วละครับ

ออฟไลน์ Severus Snape

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 09:34:48 »
รุ่นนี้ที่อเมริกาก็เห็นน้อยมากจริง ๆ ครับเมื่อเทียบกับรุ่นก่อน ๆ  ผมว่าเป็นเรื่องหน้าตา+เทรนด์ SUV กำลังมา เพราะราคาน้ำมันถูก แถมตอนนี้มี Hybrid ตัวอื่น ๆ ให้เลือกอีกเยอะ  จุดแข็งของรุ่นนี้มันไม่ชัดเจนเหมือนเมื่อ 5-6 ปีก่อนแล้ว