ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำยางไส่ CIVIC 1.5 RS หน่อยคับ ขอบ 18" เน้นเงียบเกาะถนนดีๆขับเร็วคับ  (อ่าน 4107 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sealsatan007

• Newbie
  • *
  • รักเค้าหน่อย
ขอคำแนะนำหน่อยครับ มีในใจ  yoko  db   / ps4 / หรือแนะนำรุ่นไหนคับ
ชอบ YOKO เพราะ ดอกยางสวย ดี

ออฟไลน์ SpeedC

• Full Member
ตอนนี้เป็นแฟน แก๊ง michelin pilot sport ครับ

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
ขับเร็วลองใช้ยาง Nitto ดูแล้วจะติดใจครับ

ชอบมุด เข้าโค้งแรงๆแล้วไม่หลุด  ฝนตกลุยได้ไม่กลัวน้ำ 

ส่วนรุ่นก็ไปเลือกเอา ว่าเน้นนุ่มหรือเน้นเกาะแบบตีนตุ๊กแก

MacH1

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Yoko AD08R  8)

ผมเคยคิดว่าเปลี่ยนยางครั้งต่อไปจะเอารุ่นนี้

แต่พอขับ pilot sport 3 ลุยฝน และมีอาการท้ายดุ๊กดิ๊กบ้างให้พอตกใจ

ผมก็คิดว่า ยางที่รีดน้ำได้ดียังเสียวขนาดนี้ ถ้าเปลี่ยนเป็นยางชอบถนนแห้งตอนขับลุยฝนจะเสียวขนาดไหน

ผมก็เลยเปลี่ยนใจครับ

ออฟไลน์ zapdos191

PS4 ครับ น่าจะโอเคนะ เงียบ เกาะ แต่ไม่นุ่มนะครับ 555+
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ rotaryman

ผมเอา PS4 ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Sealsatan007

• Newbie
  • *
  • รักเค้าหน่อย
ว่าจะจัด ES-D  แล้วควบกับ PS 4   น่าจะสวย วิ่ง 100 เจอแอ่งน้ำ จะ เป๋ เยอะ ไหมคับ
 แล้ว ไส่เท่า ขนาดเท่าไหร่ดีงับ ถึง สวย

ออฟไลน์ iamwutdy

ได้ทุกอย่างไม่มีอ่ะครับ

ต้องดูว่าเน้นอะไรมากกว่า ถ้าเน้นเงียบมากกว่า ก็ yoko db ถ้าเน้นขับ ps4 หรือ toyo t1s

จริง ๆ ผมว่า yoko db โอเคนะ เกาะใช้ได้ เงียบดี

ออฟไลน์ nut25784

Yoko AD08R  8)

ผมเคยคิดว่าเปลี่ยนยางครั้งต่อไปจะเอารุ่นนี้

แต่พอขับ pilot sport 3 ลุยฝน และมีอาการท้ายดุ๊กดิ๊กบ้างให้พอตกใจ

ผมก็คิดว่า ยางที่รีดน้ำได้ดียังเสียวขนาดนี้ ถ้าเปลี่ยนเป็นยางชอบถนนแห้งตอนขับลุยฝนจะเสียวขนาดไหน

ผมก็เลยเปลี่ยนใจครับ

ผมใช้  AD08R อยู่นะ  ผมว่ายางชอบน้ำนะครับ 140 กว่า ก็ยังหนืบดี 

แต่ยางดังแบบเสียงลูกปืนแตกเบาๆจริง เปิดเพลงฟังก็ไม่มีปัญหา  เมื่อผ่าน 2 ปี ยางยังนิ่มปกติ

ออฟไลน์ AboveGod

เกาะถนนดีๆ toyo r888

ออฟไลน์ art_s

• Jr. Member
  • **
ใช้ PS4 ( 225/45 R18 ) ..... เงียบ นุ่มเมื่อเทียบกับยางเดิม Dunlop Sport Max tt ( 215/45 R18 )
แต่ไม่ค่อยฟิน ตอบไม่ถูก หรือผมยังไม่ชินกับยางใหม่ก็ไม่รู้ ( ใช้มายังไม่ถึง2พันกิโลครับ )

ออฟไลน์ bingoman

PS4 ดีกว่ามากๆ ครับ  เกาะกว่า รีดน้ำดีกว่า

ส่วน Advan db  มีแค่เงียบ  เท่านั้น  ที่เหนือกว่า PS4

การตลาดเค้าก็บอกอยู่แล้วว่า PS4 คือยางสปอร์ต ที่ฝรั่งเค้าเรียกว่า Max Performance ด้วยซ้ำ  ไม่ใช่แค่ Ultra High Performance

ส่วน Advan db นั้นเป็นยางนุ่มเงียบ ฝรั่งเค้า classify ไว้ว่าเป็นยาง Touring  เท่านั้น